Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tendwa na Wapinzani!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mfumwa, Jan 5, 2009.

  1. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Wapinzani `wamechacha` -Tendwa
    2009-01-04 12:49:22
    Na Simon Mhina
    Msajili wa vyama vya siasa, John Tendwa, amesema baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani `wamechacha` hudiriki kumuomba nauli ya daladala ili waweze kurudi majumbani mwao.

    Tendwa alitoa madai hayo alipozungumza na gazeti hili jijini Dar es Salaam kuhusu ukaguzi wa mahesabu ya mapato na matumizi ya vyama vya siasa nchini.

    Alisema vyama vingi vya siasa vimejitahidi kuleta mahesabu ofisini kwake baada ya kukaguliwa, japokuwa kuna matatizo ya hapa na pale.

    Hata hivyo, alisema vyama ambavyo havipati ruzuku ya serikali amevisamehe japokuwa navyo pia sheria inavitaka kukaguliwa na kuwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ofisini kwake.

    Alipoulizwa ni kwa vipi wao wamesamehewa, msajili huyo alijibu ``Mambo mengine ni kujisumbua tu na kutafuta lawama zisizo na faida, hebu fikiri, kuna wenyeviti wa vyama na makatibu wao wanakuja hapa ofisini, halafu wananiomba nauli, wanasema hawana senti ya kupandia daladala, sasa watu kama hao unawadai mahesabu yepi?``.

    Alipoulizwa viongozi hao wakishamuomba nauli hufanyaje, Tendwa alisema hulazimika kuchomoa pochi yake na kuwakatia kitu kidogo.

    ``Kwa kweli kama kuchacha, kuna viongozi wa vyama vya upinzani wamechacha kwelikweli hadi wananuka, lakini mimi nitafanyaje kwa vile na mimi ni binadamu

    SOURCE: Nipashe
     
  2. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Ndio Msajili Huyoo... Ama kweli Tanzania haina mwenyewe
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    2009-01-04 12:49:22
    Na Simon Mhina


    Msajili wa vyama vya siasa, John Tendwa, amesema baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani `wamechacha` hudiriki kumuomba nauli ya daladala ili waweze kurudi majumbani mwao.

    Tendwa alitoa madai hayo alipozungumza na gazeti hili jijini Dar es Salaam kuhusu ukaguzi wa mahesabu ya mapato na matumizi ya vyama vya siasa nchini.

    Alisema vyama vingi vya siasa vimejitahidi kuleta mahesabu ofisini kwake baada ya kukaguliwa, japokuwa kuna matatizo ya hapa na pale.

    Hata hivyo, alisema vyama ambavyo havipati ruzuku ya serikali amevisamehe japokuwa navyo pia sheria inavitaka kukaguliwa na kuwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ofisini kwake.

    Alipoulizwa ni kwa vipi wao wamesamehewa, msajili huyo alijibu ``Mambo mengine ni kujisumbua tu na kutafuta lawama zisizo na faida, hebu fikiri, kuna wenyeviti wa vyama na makatibu wao wanakuja hapa ofisini, halafu wananiomba nauli, wanasema hawana senti ya kupandia daladala, sasa watu kama hao unawadai mahesabu yepi?``.

    Alipoulizwa viongozi hao wakishamuomba nauli hufanyaje, Tendwa alisema hulazimika kuchomoa pochi yake na kuwakatia kitu kidogo.

    ``Kwa kweli kama kuchacha, kuna viongozi wa vyama vya upinzani wamechacha kwelikweli hadi wananuka, lakini mimi nitafanyaje kwa vile na mimi ni binadamu

    SOURCE: Nipashe

    Tuma Maoni Yako
     
  4. P

    Panganyile Member

    #4
    Jan 5, 2009
    Joined: Aug 14, 2007
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unapokuwa unaburuzika

    Juzi Ijumamosi nilikiona kipindi ambacho Generali Ulimwengu akikiendesha kwenye TBC akiwa Tendwa yupo nilimstajabu mtu kama yeye akiwa anaitwa msomi kwakuwa tu yumo kwenye System anajisahau na anajikuta anazungumza kama wanasiasa waliofilisika.

    Anasema "America imewachukua miaka 100 ndio kufika kwenye Democracy walionayo ikiwa ina mapuingufu, verejee leo sisi tulioanza juzi tuwe sawa na wao na wengine"? Haya mie nayaita maneno ya Kibahalula, kwani mbona Internet na mengi tumeyavaa ikiwa ya juzi tu iweje yaliomema tuyawache tuwe tuyaendea kwa mwendo wa Jongoo?
    Tendwa lazima ajuwe Africa tunaiweka vibaya kwa hizi chaguzi na kuwa na watu wa Sampuli yake. Africa kila kukicha watu wanakwenda kwenye Uchaguzi vyma vya upinzani vinashindwa kwa hila kisha vinatakiwa na kina Tendwa na Mabwana zao waliowapa ajira watu waufyate wasiseme Kwinii! Wapinzani kama Ghana wasingeonyesha mapema kuwa hawatakubali basi wangeshindwa.

    Sote tunajua ya Mugabe mazuri aliyoyafanya, lakini kwasasa ni mavi matupu lakini watu kama Tendwa utakuta wanaunga mkono na watu wanaatilika. Unafikiri ya Congo DRC chanzo chake ni nini? Hapana shaka kina Tendwa. Mie naona wizi wa kura na mizengwe ya kura jina munasaba ni Tendwasim
    . Mijinga sio ile ambayo haijasoma Mijinga na Mipumbavu ni wale wasomi wanaoitikia Hewallah Bwana na kushindwa kupambanua ukweli, hawa Ayatullah Khomeni alipoingia madarakani baada ya kumuangusha Shah wa Iran aliwatwanga risasi.

    Tendwa wizi wakina EPA, Richmond ulioiweka taifa pabaya umekaa Kwii, na umeufyata. Leo uanategemea nini kwenye Tanzania ya vibaka kukosekana ombaomba? Vimwana vingapi asubuhi wapo maofisini usiku wapo kama Changu Doa? Sababu maisha hayakamatiki, lakini kina Tendwa wapatao utamu mijinga leo kukurupuka watu wanaomba nauli ya daladala. Tendwa soma alama za nyakati.
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Kulewa madaraka si jambo dogo unaweza hata kuchizika ukadhani hutayaacha .
     
  6. e

    eddy JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2009
    Joined: Dec 26, 2007
    Messages: 6,964
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    Ati wananuka! vikwapa au pafumu. ukisikia kulewa madaraka ndio huku!
     
  7. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2009
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Huyu Tendwa, nilifikiri ni kichwa kumbe ni wale wale vichwa vya panzi kina Makamba, damn it!
     
Loading...