Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TENDWA Hatukuelewi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MIGNON, Jan 10, 2012.

  1. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Hivi karibuni msajili wa vyama vya siasa amekuwa mstari wa mbele kuonyeshwa kutokuridhishwa na baadhi ya vyama kuwafukuza viongozi wake.

    Hatumuelewi Tendwa kuwa ni kweli anatetea kukua kwa demokrasia au anaionea huruma serikali kwa gharama za chaguzi ndogo.
    Ikiwa anataetea kukua kwa demokrasia angeanza kwa kuilaumu serikali kwa kutumia hila kuzuia mgombea binafsi ingawa tayari ilishabwagwa mahakamani.

    Ikiwa anatetea serikali kuhusu gharama ingekuwa bora kuishauri serikali kwa kutumiwa na chama tawala kuacha kupandikiza watu kwenye vyama vya upinzani kwani hii ni hatari.
    Kwenye vyama vya uoinzani linapatikana jukwaa la kujadili siasa mbadala na ikiwa serikali na chama tawala watalivunja jukwaa hili ni wazi kitakachofuatia ni vurugu.

    Ili vyama vya upinzani vikue ni lazima ijengwe nidhamu ya hali ya juu na ufuataji wa taratibu na kanuni uwe wa kiwango cha juu na yoyote anayekwenda kinyume hatua kali kuchukuliwa ni sahihi.
    Alitimuliwa Rais wa Zanzibar itakuwa wabunge ambao wanaonyesha dhahiri kuvuruga upinzani?

    John Tendwa tumia muda wako kuishauri serikali na acha vyama vya upinzani viendelee na "storming" kabla ya "normalization na performing"
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Ingawa napinga Kafulila na Hamad kufukuzwa lakini hoja yako ina ukweli fulani.
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Anaiunga mkono Chadema.Chama cha ukombozi.Mbona hata watumishi wa wakoloni walimuunga mkono Nyerere wakati wa kupigania ukombozi? Sasa unashangaa nini? Nadhani nimekujibu swali lako.Una swali la nyongeza?
     
  4. m

    mbarbaig Senior Member

    #4
    Jan 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 150
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    wewe unaichukulia kidini zaidi..yaani unayoongea kama gazeti la Al NUUR......I am sure you are more than that...
     
  5. Ufunuo

    Ufunuo JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    cdm haitetewi na mtu mmoja wala kiongozi wa taasisi yoyote bali wakulima na wafanyakazi wanyonge wa nchi hii.
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Tendwa kwa kweli mimi simwelewi,anajichanganya sana.
    Sisi tunaulalamikia huo utaratibu siku nyingi sasa anaona unaitia serikali hasara anaanza kwa kuviona vyama vya upinzani ndo vinakosea.

    Huyu malaria sugu nae ni wakudharau kama huyo tendwa wake.
     
  7. Muhoka

    Muhoka Member

    #7
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli Tendwa hajui analolifanya, kama hoja yake imeegemea kwenye gharama za uchaguzi na kunyimwa kwa haki za kuwakilishwa kwa wananchi hata Rostam alijiuzulu baada ya kuona anataka kufukuzwa ccm. kwa mtazamo wangu naona jambo hili linafanana kwa pande zote na hili la Hamadi Rashidi.
     
  8. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,455
    Likes Received: 2,642
    Trophy Points: 280
    Tujitahidi Watanzania kuweka SIASA na DINI tofauti tusije tukafika NIGERIA.
    Kwenye CUF kuna WAKRISTU na WAISLAM na kwenye CHADEMA kuna WAISLAM na WAKRISTU.Tuache kuchanganya DINI na SIASA.
     
  9. Makete Kwetu

    Makete Kwetu JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Uchochezi!! ushindwe na ulegee!!!
     
  10. bona

    bona JF-Expert Member

    #10
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    sheria ni msumeno na haki ya kumfukuza mtu uanachama inafanywa na chama husika kama serikali inaona kuna tatizo basi sheria nyingine itungwe lakini sio kutoa comment kinzani kwa case mbili zinazofanana!
     
  11. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hivi Mr Nice alipoimba ule wimbo wa KIKULAAACHO KUMBE KIKO NGUONI MWAKOOO, RAFIKI YAKOOO KUMBE NDIYE ADUI YAKOOOO...
     
  12. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 621
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    1. Hii sheria ya kupoteza ubunge pindi unapofukuzwa chama wameitunga hao hao akina CCM (Tendwa na Werema pia ni CCM pure, na part of the machine)

    2. Hii sheria ilishawahi kutumika kumuondoa Mrema bungeni alifukuzwa/ alipohama CCM. Mbona wakati huo hakukuwa na ulalamishi kiasi hiki. Hivi leo CCM ikimfukuza uanachama mbunge, Tendwa na Werema watatoka kuishambulia kiasi hiki?

    3. Hii sheria ipo kwa sababu walioitunga walijua kuna siku itatumika. Walipoitunga na kuipitisha walikuwa wanajua hali yetu ya uchumi. Leo kwa nini wanalaumu vyama vya siasa kwa kufuata sheria walioitunga hao wenyewe?

    4. Werema anasema kuwa CUF imevunja katiba kwa kutofuata maagizo ya mahakama. Jamani mimi siyo mwanasheria, lakini sidhani kama mtu akishindwa kufuata maagizo ya mahakama anakuwa amevunja katiba. Mara nyingi unasikiaga kuwa mtu kama huyo anakuwa AMEDHARAU MAHAKAMA, siyo KUVUNJA KATIBA.

    Vyote kwa vyote, nahisi kuwa hawa waheshimiwa wawili wamelewa madaraka kupindukia.

     
  13. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 621
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Halafu hii gharama ya uchaguzi mdogo kuwa Billion 19 Tshs inabidi ufanyiwe uchunguzi. Inatumika kwa ajili ya kitu gani? Naona kama vile ni nyingi mno.

    2101 kulikuwa kuna viti kama 300. Jee ina maana uchaguzi uligharimu serikali karibia Trillion 6? Budget ya serikali ya 2012 ni ngapi vile?
     
  14. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Hiki ndicho nilichoandika,Uislamu na Ukirsto umeingiaje?
    Kwani nini tunapoteza mwelekeo na vipi udini unashika kasi kiasi hiki?
     
  15. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Kwa nini udini jamani,tutaliangamiza taifa kwa mambo ya kijinga
     
  16. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Naunga mkono maneno yako MS.

    Kwa Hakika Msajili wa Vyama Tz ni mnafiki mkubwa. Kumbuka kuwa katiba, kaanuun za vyama vyote vilivyosajiliwa Tz yeye anavyo. Na vile vile kwa mujibu wa katiba yeye ni mlezi wa vyama vyote ana nafasi ya kuwaita viongozi wa chama chochote kwa ushauri. Na kwa mantiki hiyo alikuwa na nafasi kuzungumza na vyama hivyo kabla maamuzi kutolewa.

    nafikiri Tendwa amechanganyikiwa na kukumbuka jamvi wakti kumekucha. Mbona hakusema lolote wakti Rostam alipoachia ubunge. au hakukuwa na gharama hapo. Au ana ajenda gani na Hamad Raashid?
    Nafikiri kuna kitu ambacho Hamad Rashid alikuwa anafanya kwao kwa kuihujumu CUF na kwa kuwa ameshitukiwa na kufukuzwa sasa wanahaha kutafuta watampata nani.

    Poleni sana
     
Loading...