Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tendwa hana mamlaka (kisheria) ya kufuta chama cha siasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makene, Sep 28, 2012.

  1. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kutokana na ufafanuzi wa justice Mihayo, majukumu ya registrer ni kuandika vyama na ku'audit kasma wanazopewa.

    Hapewi mamlaka kisheria ya kuagiza vyama vya upinzani mambo ya kufanya, kama ilivyo kwa polisi hawana dhamana ya kuruhusu maandamano yafanyike au la.

    Vinginevyo wanaingilia uhuru wa demokrasia na kukwamisha kukua kwa demokrasia ya vyama vingi nchini.
     
  2. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wenyewe hawajui hilo, wanaropoka tu
     
  3. M

    Maseto JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nilikuwa naangalia kipindi cha this week in perspective ambapo nimegundua kuwa msajiri wa vya siasa hana mamlaka kisheria kufuta vya siasa.

    Hii ni kwa mujibu wa Jaji Mihayo kuwa msajili anapewa majukumu mawili tu na sheria ambayo ni kusajiri vyama na kuvikagua juu ya matumizi ya ruzuku zinazotolewa na serikali.

    Ndg. Mihayo anasema kuwa msajili anapiga mkwara wa kufuta vyama kwa sababu ya kuziba ombwe la kutokuwa na shughuli ya kufanya.
     
  4. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kumbeee! Now we know, at least we can ask him why is he overlapping his position? Ndio kubaka demokrasia huko anakofanya..... I mean Arumeru East and recently that ataifuta CHADEMA.
     
  5. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 845
    Trophy Points: 280
    Tendwa analijua hilo dhahiri!ila alifikiri watanzania wote bado ni mapimbi,baada ya kauli ile ya ukweli ilyojaa dharau kutoka kwa Mh Dr slaa tendwa aliingia mitini jumla,sikuwahi kumsikia tena,sasa hivi anajiuliza kama hawa ni watanzania wale aliokuwa anawaelewa au lah.
     
  6. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 845
    Trophy Points: 280
    Watajulia wapi hao?huwa wanafunika vichwa vyao na wakiamka wanapiga adhana!kumbe ni saa tano za mchana!kwe kwe kweee
     
  7. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kayasema wapi haya jaji mihayo?
     
  8. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 3,591
    Likes Received: 1,118
    Trophy Points: 280
    Kayasema katika kipindi cha This Week in Perspective cha tbccm. Kilikuwa bonge la kipindi. Very Oobjective.

    Nadhani Simbeye atapigwa ban na tbc kuendesha hicho kipindi. Huyu jamaa ni very objective sidhani km anaweza kutumiwa na CCM. Binafsi hiki ndio kipindi pekee nachoangalia tbccm.

    Ila sioni kipindi hiki kikiendelea kwa muda mrefu ujao. Kama leo jaji Mihayo alikuwa very critical of watawala wa CCM na hofu ya kupoteza madaraka, jambo ambalo linaminya ukuaji wa demokrasia hapa nchini.
     
  9. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Mkuu Mseto km jaji mihayo kasema hivyo, vyema. ni kipengele kipi huyu kilaza tendwa alikuwa anatumia kuitisha cdm kuwa ataifuta? after all i dont remember when last, i watched tbc.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwani kuna chama kilichoogopa mkwara wake? Huyu jamaa anajiandikia histiria mbaya kwenye kubaka demokrasia kutokana na ulimbukeni wa madaraka aliyozawadiwa.
     
  11. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Kwenye kipindi cha this week in perspective
     
  12. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tatizo la rules na guidelines za responsibilities mbali mbali za viongozi zina mambo ya vipengele. Unaweza kuta kuna kakipengele fulani kakipuuzi kabisa unaweza kabadilisha ama kukapindisha kuweza fanikisha azma hiyo.

    Wasema in social science 'yes' na 'no' yote ni majibu sahihi.
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Kipindi chenyewe ni cha kingereza!!
     
  14. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Asante sana Jaji Mihayo, umetoa Tuition ya bure kwa TENDWA, NAPE, WASSIRA, MWIGULU, NCHIMBI NA SOFIA SIMBA na yule engineer fake Manyanya.
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Sep 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    taratibu jamani; tendwa anayo mamlaka ya kukifuta chama cha siasa na ni mamlaka ya kisheria. Kitu ambacho hana (na sidhani kama angeweza kuwa nacho) ni kukifuta chama kiholela. Kwamba kachukia na walivyomjibu au hapendi siasa zao basi anakifuta; mamlaka hayo hana. Mamlaka ya kufuta chama yapo kwa mujibu wa sheria lakini kwa kanuni zilizowekwa. Tendwa anayo madaraka ya kukifuta chama cha siasa; lakini madaraka hayo yamewekewa uzio mkubwa kwa mabadiliko ya sheria ya mwaka 2009 ya yanamzuia Msajili kukifuta chama cha siasa kama uchaguzi mkuu utafanyika ndani ya miezi kumi na mbili. Ina maana hawezi kufuta chama cha siasa kama uchaguzi mkuu uko ndani ya miezi kumi na mbili. Na pia kuna masharti mengine.
     
  16. i

    iseesa JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KUMBUKUMBU: Mwongozo wa spika!!!...Akasimama Mh. LUKUVI! Mwongozo wa Spika Mh Lukuvi! Akaitika Mh NDUGAI! .....Ndugu SPIKA Naomba Mheshimiwa MBUNGE afute Kauli yake kuwa Seikali inaBAKA Demokrasia. Kufuatana na Kamusi ya Kiswahili Mh Spika, Kubaka ni .........Akajibu Mh NDUGAI... Mh Mbuge futa neno KUBAKA .....Hivyo Bwwana Arushone angalia Mh LUKUVI asikusahihishe kwa kuwa hajui maana ya misemo na nahau za Kiswahili
     
  17. p

    politiki JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Msajili hana uwezo wa kufuta chama chochote anachoweza kukifanya ni kukifikisha chama usika mahakamani kwa kukosa sifa au kuvunja sheria za kuundwa/kusajiliwa kwake na inabidi aishawishi mahakama na ndiyo mahakama imkubalie kwa mujibu wa sheria kukifuta chama hicho kumbuka kwenye kesi ya TTP na PONA msajili alikwenda mahakamani kwanza na baada ya wahusika kushindwa kwa kushindwa kuitisha uchaguzi ndani ya vyama vyao mahakama ikarithia wakafutwa.
     
  18. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Mkuu ukituwekea hizo kanuni tutakwenda sawa zaidi.
     
  19. WABHEJASANA

    WABHEJASANA JF-Expert Member

    #19
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 4,226
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Mwanakijiji,tatizo watu wanaleta ushabiki kwenye ukweli,jamani tujaribu kuwa serious katika mambo ya msingi.i salute 4u my brother.
     
Loading...