Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tendwa awatisha kakobe, sheikh yahya

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by matambo, Oct 3, 2010.

  1. m

    matambo JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tendwa awaonya Kakobe, Sheikh Yahya
    • Ajiandaa kutunga sheria kali dhidi ya wanajimu

    na Danson Kaijage, Dodoma


    [​IMG]
    MSAJILI wa Vyama vya Siasa nchini, John Tendwa, amevunja ukimya na kuwajia juu baadhi ya viongozi na watabiri wa nyota ambao wamekuwa wakiwatishia wapiga kura, kwa kuwalisha mafundisho yasiyo sahihi kuhusu Uchaguzi Mkuu wa rais, wabunge na madiwani.
    Akizungumza na waandishi wa habari mjini Dodoma jana, kuhusu suala la wagombea kurudisha fomu za gharama ya uchaguzi kwa wakati, Tendwa alisema watu hao wamekuwa wakitaka kuhatarisha usalama.
    Aliwataja viongozi hao kuwa ni Askofu Mkuu wa Kanisa la Full Gospel Bible Fellowship na mtabiri maarufu Afrika Mashariki na Kati, Sheikh Yahya Hussein, kuwa ni watu hatari, ambao wanaweza kuleta fujo ndani ya nchi kutokana na mafundisho yao pamoja na utabiri usio kuwa na msingi wowote.
    Alisema kitendo cha Askofu Kakobe kutoa elimu ya uraia kanisani kwake, kinaonyesha wazi amejiingiza katika kampeni za kisiasa na kusahau kazi yake ya kuwahudumia watu wake neno la kiroho.
    Alisema viongozi wa dini wanatakiwa kutoa elimu ya kiroho ambayo itawapa mwanga waumini wao, ili waepukane na maovu na si kugeuza madhabahu kuwa uwanja wa siasa.
    Alisema kitendo cha Sheikh Yahya kutoa utabiri wake kupitia kipindi chake cha ‘nyota’ kinachoonyeshwa katika moja ya vituo vya televisheni jijini Dar es Salaam, kinaonyesha wazi kukipigia kampeni moja ya chama kati ya vyama viwili vyenye nguvu, jambo ambalo ni mwelekeo wa uvunjifu wa amani.
    Alisema kutokana na tabia ambazo zinaonekana kukua kati ya makundi ya dini na siasa, kuna kila sababu ya kuangalia upya sheria ambayo itaweza kudhibiti viongozi wa dini kutojiingiza katika siasa ama kuwadhibiti watu kama Sheikh Yahya, ili usomaji wa nyota uwe kwa faida yake na si kuwachanganya wananchi.
    Akionekana kuwa mkali, Tendwa aliponda baadhi ya taasisi ambazo zimekuwa zikitoa taarifa za mgombea gani anaongoza kupendwa.
    Bila kutaja taasisi hizo, hivi karibu Kampuni ya utafiti ya Synovet ilitoa matokeo ambayo yanaonyesha mgombea urais kwa tiketi ya CCM, Jakaya Kikwete, anaongoza kwa kupendwa.
    “Nina shangazwa na taasisi zinazoendesha kura za maoni juu ya mwenendo mzima wa hali ya kisiasa na kutoa mwelekeo wa ushindi katika vyama vya… huu ni uchochezi kwa wananchi,” alisema Tendwa.
    Akizungumzia urudishaji wa fomu za gharama za uchaguzi, alisema wagombea wote wanatakiwa kurudisha fomu hizo ili zifanyiwe uhakiki.
    Alisema mgombea ambaye atabainika hajarudisha fomu hiyo ataenguliwa katika uchaguzi, ikiwa ni pamoja na kupewa adhabu ya kutogombea nafasi yoyote katika uchaguzi wa mwaka 2015. Alisema pamoja na hilo, baada ya uchaguzi wagombea watapewa siku 60 ili kupeleka vielelezo vya mapato na matumizi kwa Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), ili kubaini iwapo gharama zilizowasilishwa zimetumika kama ilivyokusudiwa. Alisema iwapo sheria hiyo itaonekana imekiukwa, kwa kuonyesha mgombea ametumia pesa nyingi zaidi, atalazimika kutoa maelezo na iwapo maelezo yake hayatakubaliwa, atafutiwa matokeo.

    source TANZANIA DAIMA 03/10/2010
     
  2. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tendwa tendwa vipi tena mzee wangu. Nani amekwambia viongozi wa dini hawaruhusiwi kuelimisha waumini kuhusu siasa? Usimwonee kakobe na wala usimweke fungu moja na "mtabiri" yahaya. Mbona hujawahi kumkemea pengo au unamwogopa? Kila raia ana uhuru wa kuelemisha watu khs uchaguzi km alivyofanya kakobe
     
  3. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nani kakwambia viongozi wa dini hawana wajibu wa kutoa elimu ya uraia,mbona JK alipoambiwa kuwa ni chaguo la Mungu hukusema lolote?Au kwa sababu kilicho semwa ni ukweli mtupu?Ujumbe umefika na mwenye masikio amesikia.
     
  4. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    shehe yahaya toka lini akwa kiongozi wa dini
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hehehe TENDWA.
    nakuona unavyojigeuza kitandani hapo huku ukiota ndoto zako kama kawa.
    AMKA
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    msumari wa Kakobe naona umewachoma kotekote,
    Askofu Kilaini alisema JK ni chaguo la MUngu Tendwa akawa kimya, Shehe yahaya ameongea mengi lakini kimya, hili la Kakobe ndio Shehe Yahaya kaingizwa ili ionekanwe Tendwa anawapiga mkwara wote, cha muhimu ni kakobe kurudi tena na kujibu hoja zote zilizotolewa na hayo mapepo
     
  7. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    <p>
    </p>
    <p>&nbsp;</p>
     
  8. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tendwa acha kutisha Kakobe maana mbona uliwakuwa wapi pale Yahaya aliposema kuwa Jk ni chaguo la Mungu?? Mbona hakutoka na kusema mamboi kama haya. kakobe Sema ukweli alisema ukweli kabisa
     
  9. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Tendwa hujui dini wala kazi ya viongozi wa dini. Dini hutakiwa kukidhi mahitaji (maisha bora) ya kiroho na ya kimwili. Huwezi kuindoa siasa kwenye majumba ya ibaada.
     
  10. m

    matambo JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Binafsi namuona ni mnafiki, laiti labda viongozi wa dini wangemsifia jk, lazima angekaa kimya, after all kakobe hakumpigia debe kiongozi yeyote rather alikuwa anawasisitizia waumini wake umuhimu wa kupiga kura kitu ambacho nafikiri ni recommendable,

    tendwa alipaswa amsifu kwa hilo
     
  11. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu aliandika hapa kama Tendwa Kichwani zinamtosha sasa naweza kusema waziwazi kwamba huyu jamaa hazimtoshi, maana alikuwa wapi wakaati Yahaya anasema kwamba wataompinga JK watakufa?

    Huyu Jamaa Hazimtoshi
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Tendwa kwa usanii simuwezi,mzee kijana huyu sound nyingiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  13. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Labla tuangalie kwa undani zaidi, Kazi ya Tendwa ni nini? Ofisi yake inatakiwa kushughulikia nini? Usajili wa vyama na kuangalia mwenendo wa vyama kutokana na masharti ya usajili? watu kuongea maneno yanayohusiana na vyama, wagombeana siasa.

    Anajua nani ni mwanadini na dini inaishia wapi kabla ya kuwa siasa? Tukijua haya tunaweza kum-judge Tendwa. Otherwise inabidi aseme ni kwanini alikuwa kimya Kilaini aliposema JK chaguo la Mungu, na kwanini anapinga ZK kusema kwenye siasa hakuna chaguo la Mungu.
     
  14. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Tatizo kubwa katika kipindi hiki ni kila mtu kujifanya Msanii wa kulamba viatu vya mheshimiwa. Muda mrefu tu Sheikh Mnajibu alikuwa anabwabwaja maneno ambayo yangeweza kuhatarisha Amani ya Taifa, Huyu bwana Tendwa alikuwa amekaa kimya akiogopa kusema kitu maana anajua Sheikh yuko connected na ngazi za juu na ndio maana ziko kimya hata pale anapodai kuwa kuna mgombea uraisi atapoteza maisha.
    Amemsikia Askofu Kakobe akiongea na waumini wake akiwapa darasa la kufahamu haki zao, Tendwa anarukia treni kwa mbele na kujifanya kutoka onyo kwa wote wawili!!
    Ulikuwa wapi Sheikh alipokuwa anabwabwaja?
    Acheni Unafiki.
    Siku Zenu Zinahesabiwa.
     
  15. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Mi binafsi nimeshindwa kumwelewa huwa mzee mwenye Pengo (mwanya), nilichoshindwa kukielewa ni mahusiano kati ya mahubiri ya kakobe kuhusu uraia na uvunjifu wa amami! Je ni kweli maneno ya kakobe yanavunja amani? Nafikiri Tendwa ndo anavunja amani.

    Kwa upande wa Mnajimu ni kweli maneno yake yanavunja amani kwa kuwatisha watu. Je Mwanya ulikuwa wapi kumkemea? Hii ndo inazihilisha kuwa huyu naye ni mramba viatu vya JK.
     
  16. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Bw Tendwa sasa hivi huna la kufanya kwani umesema itungwe sheria ya kudhibiti vitendo vya kuwatisha au kuwashurtisha wapiga kura,ina maana kwa sasa unabweka lakini huna meno ya kung'ata,unapojikuta katika hali kama hiyo ukashindwa kufanya yale uliotarajia unakuwa muungwana unajiuzulu mapema kweupe.
     
  17. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tendwa wewe unataka kuvuruga uchaguzi, huna lolote
     
  18. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni Tendwa ndio Tatizo na sio Kakobe
     
  19. W

    We know next JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2010
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa hakika mfa maji hutumia njia zozote kujikwamua asizame. Watu ni wale wale, na wanajitahidi kusaidiana, nacho waasa kama wanapitia mtandao huu wa JF basi wajiangalie sana Historia isije wahukumu. Kwa hakika watasimama kizimbani, kwa hiyo ni vyema wakaelewa hilo na kuepuka hayo, kila mtu kwa nafasi yake.
     
  20. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tendwa Elimu ya urai kuhusu swala zima la upigaji kura hujalitimiliza nchini sasa mie sijaona kakobe kakosea wapi usipende kusoma habari ungelienda na kuangalia marudio ya yale mahubiri na ndio maana yakarudiwa tena baaada ya waandishi kuandika habari tofauti.

    mara ngapi niwaaambie nyie viongozi kabla ya kuongea jambo lipime katika nyakati hizi usilopoke watu wakuone kwenye runinga na magazeti asubuhi jamani khaaa
     
Loading...