Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tendo la ndoa kwa mama anyonyeshae ni vibaya?

Discussion in 'JF Doctor' started by kopundo, Dec 9, 2011.

  1. kopundo

    kopundo Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani wana JF,ni kweli kwamba kufanya tendo la ndoa na mama anyonyeshae mtoto kunamathiri mtoto anyonyea?kuna husemi kuwa mtoto "amebemendwa" ikimaanisha mtoto huwa na afya mbaya au kuchelewa kukua au kushindwa au kuchelewa kuongea, kutembea na kadhalika kama wazazi watakuwa wanafanya tendo la ndoa wakati mwanamke hunyonyesha. Does this have any biological or scientific explanation to justify this claim or it is just one of those myth or misconceptions in our society? open forum for us all

    Thanks
     
  2. H

    Hute JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,485
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    watu wengi wanasema hii sio kweli. mimi pia ningependa kujua kama ni kweli au sio, nisijebemenda mtoto wangu..
     
  3. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mama akinyonyesha si mumpe nafasi ya kupumzika na kuwa makini na malezi jamani. Hayo mambo mengine mbona mnayavalia kibwaya na kuwafanya kina mama kama "wanyama kazi"?
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    Scientifically: Kufanya sex wakati mama ananyonyesha haina madhara yoyote kwa mtoto. Kitu cha muhimu ni kuzingatia usafi tu, ule wa kawaida (japo kuna ambao hawana kawaida ya kuwa wasafi).
    Traditionally: nadhani wazee wa zamani walikataza hii ili kulinda maslahi ya mtoto. Kama mwanaume ama mwanamke anataka sex daily, anachoka na kuona hawezi kuamka kunyonyesha kila baada ya masaa mawili,huyo mtoto 'atabemendwa' tu
     
  5. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ... Nimeipenda hii, kwa kweli walikuwa very creative....
    >>> Pia ile kuwakataza wajawazito kula mayai ili wasiwe na watoto wakubwa tumboni wakashindwa kuzaa kwa njia ya kawaida... Ukichanganya kuungaunga na mafuta haikuwa kivile, basi katoto kanazaliwa na kilo 2 au 2.2 ... simpo!
     
  6. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 828
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    We piga no problem.Kumbuka CONDOM
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    dah! umesema kitu muhimu, manake hakawii kuunganisha kama ngazi!
     
  8. Y

    Yana Mwisho Member

    #8
    Dec 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ninavyofahamu mtoto kama ananyonya vizuri na mama yuko tayari kumnyonyesha of course, mama anyonyeshaye hawezi kuona siku zake (normal montly mp). Na kama mama haingii kwenye mp ina maana hawezi beba mimba. Hiyo ni kweli, na nimeshaiprove beyond doubt. Wewe mpe mkeo lishe nzuri na muencourage kumnyonyesha mtoto vizuri, nilisemalo utalihakikisha.
     
  9. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ... It works for only first 6 months huko mbele ni probability tu!
     
  10. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,108
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Nadhani kutakuwa na madhara fulani tu, unadhani ingekuwa hamna madhara watu kama kina Mwita 25 wangekuwepo kweli?
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    Hivi unajua kambaku ni ugonjwa? Sijui kama unahusisha na uchokozi,lol!
     
  12. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,108
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Kambaku ni ugonjwa au ni dume la ng'ombe lijali jamani
     
  13. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #13
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    siyo kweli, sema anakaa karibia miezi kama mi 5 au 6 au na zaidi au chini ya hapo inategemea na mtu na siyo kipindi chote cha kunyonyesha
     
  14. kopundo

    kopundo Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thanks for your comment. I have lived and studied in the USA for eight years and never heard about kubemenda mtoto. There are so many misconceptions and myth in our community that really need to be addressed and people be made aware of scientifc facts about these myths.Poor education that we receive from our institutions really does not equip us with proper tools we desparately need to take care of ourselve and those around us.It is because of poor edication and lack of organization and coordination that led to surgical error at Muhimbili few years ago
     
  15. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #15
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Lovely......
    Kukazia tu.... mama na baba waoge kwa maji moto na sabuni soon after the innoculation KABLA YA KUMSHIKA AU MAMA KUMNYONYESHA mtoto kama yawezekana na mashuka pia yabadilishwe (Jasho n other associated body fluids) ni good culture kwa bacteria ambao kama mtoto akiwapata yaweza kuwa sababu ya kuwa mgonjwa mara kwa mara na milestone kuchelewa (un correlating growth and development) pia...hapa ndo neno kubemendwa hutumika

    Wababa wenzangu....jukumu la growth anabeba mama kwa asilimia kubwa but development hapo unatakiwa kuhakikisha the needful are done na unakuwepo ku-support na hiyo growth as well.......let us be responsible
     
  16. gReAt tHiNkA

    gReAt tHiNkA Member

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuishi kwako marekani mda wote huo hakujatusaidia,acha lawama tupe jibu la sex kwa mnyonyeshaji kama ww umepata elimu sawia
     
  17. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,899
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Kwetu kambaku siyo ugonjwa bali ni ng'ombe dume mkubwa sana.
     
  18. spartacus

    spartacus JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hopeless
     
Loading...