Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ten most powerful people in Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Boss, Nov 4, 2009.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    Watanzania kumi ambao mi nafikiri ndio most powerful ni hawa.

    1.jakaya kikwete
    2.salma kikwete
    3.rostam aziz
    4.edward lowassa
    5.mizengo pinda
    6.yusuph makamba
    7.mohamed shein
    8.samuel sitta
    9.anna kilango
    10.bernad membe.

    Ingawa kikatiba na sheria dk shein alipaswa kuwa second most
    powerful lakini kwa kuwa power inakuwa influenced na mambo
    mengi ikiwemo urafiki na ukaribu wa mtu kwa mwenye nguvu zaidi,,,,naona nafasi yake ni no saba.

    Samuel sitta kikatiba yeye ni wa tatu but mahusiano yake na hao wengine yamempunguza nguvu,ndio maana akasulubiwa na nec ya ccm.

    Makamba ana nguvu ya position yake ya kichama na ukaribu wake kwa jk,
    lowassa na rostam still very powerfull,,,
    they are untouchables regardless kagoda na richmond.

    Na hata teuzi za jk bado wanazi influence.

    Je unafikiri nani anastahili kuwemo? nani hastahili??

    Yupi unafikiri ana nguvu zaidi kuliko rank yake niliompa???au yupi hana nguvu hizo??????
     
  2. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Mkuu sikubaliani na wewe kbaisa naona umepanga mpangilio wa wala pesa yawalipa kodi, yaani nani anamkato na marupu rupu mengi na mwizi mzuri, lakini the most poweful Tanzanians huo mpangilio haumo labda tupe vigezo. Unajua Nguvu aliyonayo mathalan Muhashamu Kadinali Pengo? kuna wengi tu wanokubalika na watu sio kwa nadharia tu, watu wapo tayari kuambiwa na huyo mtu wafe wakafa bila hata kuuliza why?
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280

    ok tuanze na pengo,
    wakatoliki wako wangapi??karibu walokole wote walikuwa wakatoliki
    but now ni walokole na hawamsikilizi pengo.

    halafu hao watu ni powerfull regardless kama
    wanapendwa au hawapendwi...
    wana nguvu za kiserikali na kidola au za kichama ambacho kinatawala
    sizungumziii watu wanaokubalika na kupendwa na watanzani.
    bush alikuwa hapendwi na watu ndani na nje ya marekani
    but he was the most powerfull man in the world,umenipata??????
     
  4. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    JK
    RA
    EL

    Bakhresa
    Askofu Kakobe
    Askofu Kulola
    Mchungaji Lwakatare
    Sheikh Yahaya
    Mtume Mwingira
    K.Pengo
    Mkapa
    Mwinyi


    Katika list yako hapo juu

    Hao wengine wahesabu maumivu!
     
  5. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    Boss kuna haja ya kutenganisha kati ya influential and powerful figures
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,744
    Trophy Points: 280
    Rostam Azizi (Richmond/Dowans & Kagoda)
    Vijisenti Chenge (Rada)
    Idrissa Rashid (Rada)
    Mkapa (Rada, EPA, Ndege ya Rais, Kiwira, Kuuza nyumba za ST, mikataba ya madini, kuuza NBC, kufanya biashara Ikulu n.k)
    Jeetu Patel (EPA & Kilimo Kwanza)
    Yussuf Manji (EPA & NSSF)
    Subhash Patel (EPA )
    Karamagi (Buzwagi & TICTS)
    Yona (Kiwira)
    Makamba (Jengo la UVCCM na kwenda kuchota kila kukicha kwa akina Manji na wengineo)


    Hawa wote ni mafisadi na hakuna hata mtu ambaye atakayethubutu kuwagusa
    IMO, JK is not among the most powerful people in Tanzania otherwise nchi isingeenda mrama. He may appear to be one of the most powerful people in Tanzania due to his position but in reality that is not true.
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Na Chande na Apson mmewaacha wapi?
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    mhhh.
     
  9. Companero

    Companero Platinum Member

    #9
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu Kilimo Kwanza kinaingiajeingiaje hapo - kwa fedha za EPA?
     
  10. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    "Simple men discuss people, while great men discuss ideas"
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    acha kukariri,elewa.
     
  12. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    There are the people who run the city and the people who run the people who run the city. Hao ulio wataja mkuu ndiyo tunao waona ila nina uhakika kuna watu behind the doors ambao wanaweza kuwa na nguvu zaidi ya hao sema hawaonekani. You might be surprised.
     
  13. Companero

    Companero Platinum Member

    #13
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ufisadi is an idea, a very corrupt idea developed by corrupt people!
     
  14. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2009
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sijamsikia Hosea?

    Leka
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    kabisa.
     
  16. A

    African Member

    #16
    Nov 4, 2009
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It depends with your conception of power. The classical definition of power in political science is - the ability of A to get B do what B wouldn't otherwise done. Power may be exercised through an act of violence , withholding rights/opportunities, threat etc. This is the most mechanical way of exercising power. The most sophisticated way of exercising power is perception - the perception B has over A-therefore making B to submit to B ( the case of Africans to Wazungu). There is a form of power called latent power applied so latently- in this case the power of the religious leaders through their institutions. Because of their integrity, consciousness, God fearing tendencies and the services they offer to the society. The guys you have mentioned above like Jeetu et al they occupy high social class but not necessary social status. Social status is drawn and judged from your humbleness and integrity. It is the latent form of power that moves mountains. You can definitely buy a social class but not social status. You engange yourself in corruption, drugs business and buy a social class easily by shifting your residence to Masaki but yet you can not buy social status because you are accorded that by the faithfuls in the sociaty.
     
  17. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2009
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa mtazamo wangu ni ,
    1.Mizengo Pinda
    2.Magufuli John
    3.Anne Killango
    4.Samuel Sitta
    5.Edward Hoseah
    6.Jakaya Kikwete
     
  18. Johas

    Johas Senior Member

    #18
    Nov 4, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nadhani, kuna hivi vitu vitatu katika jamii yoyote ya watu; "Money, Power and Respect". Siku zote vitu hivi havitokei mtu akawa navyo kwa ukamilifu kwa pamoja, lazima kutakuwa na utofauti wa kukilimiwa.Kuna wale wenye nguvu ya Pesa na wengine nguvu ya ki-siasa/madaraka, alikadhalika heshima aliyonayo mtu kwa jamii inayomzunguka.
    Sasa katika hiyo list yako ambayo nafikili ume-base sana sana kwa wanasiasa haiwezi ikatoa jibu la moja kwa moja kwamba hao ndio wenye nguvu zaidi katika jamii yetu kuliko watanzania wote zaidi ya millioni 40.
    Kuna watu humu bwana, wapo kimnyaa tuu lakini sio mchezo!!
     
  19. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #19
    Nov 4, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Pamoja na kutomtaja EL ngoja Nikusaidie madili ya Richmond na mengine yote makubwa ambayo RA alishiriki EL alishiriki. Kama unajifanya unataka kuleta unafiki wakumtetea haiwezekani. EL ni mwizi wa nchi hii.
     
  20. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #20
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0



    Jeetu Patel mkuu anakesi ya EPA inaenedelea huku ameshinda zabuni ya kuleta matrekta ya bilioni 50 kwa ajili ya kutekeleza kilimo kwanza !!!!!!!!!!!!!! upo hapo mkuu
     
Loading...