Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Duduwasha, Dec 3, 2012.

  1. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #1
    Dec 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,714
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Nimejaribu kuisoma na kutafakari hii telegraph(Simu ya Maandishi) ... na nimejiuliza maswali bila kupata jibu je inawezekana ilimuudhi sana j.k Nyerere(r.i.p) hadi akaamua potelea mbali kama vita ipigwe na aonekane na Mwanamume! nchi haijasiamama hadi leo hii Dollar ya mmarekani ilikuwa haipishani na Shillings Yetu....

    Hebu isomeni kwa wale waliokuwa hawaijui na Tujadili... Nilishawahi sikia kuwa Iddi Amin aliitizama Tanzania Nzima akasema Anaona wanawake tu na mwanamume ni mmoja tu Mti Mkavu Gen Mayunga(r.i.p)... nadhani nchi hii ilipigana vita kwa sababu ya Matusi tu ya Iddi Amini Dada


    A telegraph from Idi Amin Dada to Julius Nyerere: "I want to assure you that I love you very much and if you had been a woman I would have considered marrying you, although your head is full of grey hairs. But as you are a man, that possibility does not arise"


    [​IMG]
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 24,914
    Likes Received: 1,371
    Trophy Points: 113
    Source please.....
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 38
    Nimewahi kusikia kuhusu haya matusi. Amin alimdharau sana Nyerere na Tanzania kwa ujumla. Tulimpiga ili kulinda hadhi ya nchi yetu. RIP BABA WA TAIFA. TUTAKUKUMBUKA KWA USHUJAA WAKO
     
  4. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,714
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Wazee wa Uganda na inasemekana Nyerere hakujibu kitu
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Dec 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 14,652
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 113
    Si hilo tu, Idd Amin alikuwa fedhuri sana dhidi ya Mwalimu, tulifikia hatua ya kumchapa baada ya kutukaa kichwani kwelikweli
     
  6. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe vilikuwa vita vya kibinafsi! vikituacha wengine kulipia hadi leo hii,achilia mbali waliomwaga damu zao, walioachwa wajane, watoto walioingizwa katika uyatima...
     
  7. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,817
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 113
    duh hii ilikuwa ni dharau kubwa sana kwa mwl.....wale mabingwa wa kubadili signatures chukueni hiyo.
     
  8. Entuntumuki

    Entuntumuki Senior Member

    #8
    Dec 3, 2012
    Joined: Dec 24, 2011
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa hivyo, matusi ya nguoni yasiokuwa na maana yoyote binadamu anayotukanwa kila kuchao angeamua kutoyadharau na kuyafanyia kazi, mapigano yangetamalaki hapa duniani!
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 48
    Hivi upi uelewa wetu kwenye national security issues? Kwanini tulikwenda Comoro? Kwanini tulitaka kwenda Congo?
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 21,083
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 113
    Duh hii haijakaa vizuri, ina maana Mzee wetu alikua kama Kopa?
     
  11. ERIC JOSEPH

    ERIC JOSEPH JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Source yake ni nin.napo idd alikuwa na dharau sana.

    ebu fikilia km zile vulugu za mbagala na kaliako angekuwepo mkapa madarakan asingevumilia pia namin ht huo ujumbe ungemkuta kipindi cha mwalimu laziba tu angemuadhibu.

    ona jk pamoja na0matamko alishindwa kuzihilisha nguvu ya dora
     
  12. c

    cecane Member

    #12
    Dec 3, 2012
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 1

    Attached Files:

  13. Grand Master Dulla

    Grand Master Dulla JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 358
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hiyo telegraph ni ya kweli kabisa na source yake ni ile documentary ya maisha ya idd amin,ni kweli kabisa nyerere hakumjibu
    ila idd amin alifanya hivyo kwa sababu alikuwa hana namna ya kuminsult nyerere kutokana na vitendo vya uchokozi vilivyokuwa vinafanywa na tz wakati huo dhidi ya serikali yake,ndiyo ili kumuumiza ikabidi awe ana mtukana mara kwa mara kuonyesha kutokuridhika kwake na vitendo hivyo vya nyerere.
     
  14. K

    KVM JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,427
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 48
    Hapo kwenye nyekundu nani alikuambia?
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Dec 3, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,055
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 63
    Kwa hiyo mkuu unataka kusema kuwa Kagera iliyotekwa na Iddi Amin ilikuwa ni mali yake binafsi Nyerere?
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Dec 3, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 35,145
    Likes Received: 1,488
    Trophy Points: 113
    Jamaa alikuwa jeuri kwelikweli, na sipati picha kama vita vile tungeshindwa ingekuwaje...!!
     
  17. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,476
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 63
    Kweli huyu jamaa alitudharau sana lakini nilichompendea ni hiki hapa!

    [​IMG]

    Na hii hapa!

    [​IMG]
     
  18. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #18
    Dec 3, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 5,477
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 63
    Iddi Amini hakuwa na kitu kichwani. Uliotisha ulikuwa mdomo. Maamuzi yake mengi yalikuwa ya ajabu ajabu kwa hiyo kwa hakika hakuwa na uwezo wa kushinda vita ukizingatia hakuwa na sapoti ya kutosha toka ndani ya uganda yenyewe.

    Kwa kifupi angekuwa na akili asingekuwa na maneno ya namna hii
     
  19. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #19
    Dec 3, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,602
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mbona source iko wazi hata mitandaoni! Ni mahojiano alofanya idi amin mwaka 74 na mwanadishi wa habari wa ufaransa.
     
  20. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #20
    Dec 3, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,210
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Imagine wewe ni mkuu wa nchi. Mkuu wa nchi nyingine anakutukana kiasi hicho na ukanyamaza eti ni vita binafsi...kwangu haiingii akilini. Nitampiga na wananchi wangu watanisupport kuondoa dharau kwa kiongozi mkuu wa nchi.
     

Share This Page