Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Teknolojia ya digitali itabadilisha nini

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Masulupwete, Feb 24, 2012.

  1. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Nimekuwa nikisikia kuhusu mabadiliko ya teknolojia toka mfumo wa analoji kwenda digitali. Naomba nielweshwe mabadiliko haya yataleta ahueni gani kwa mtu wa kawaida. Mfano, Je tutaendelea kudundika na antena zetu za balbu au teknolojia itatutaka kununua dikoda?
     
  2. Jonii Mtoaroho

    Jonii Mtoaroho Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndo maana yake!
    Kila kitu digito antena zote zitatupwa chooni.....anza kusaka mawe ya dikoda na ujipange kuilpia kila mwez
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Hakuna chanel za bure tena labda za dini nazo lazima uwe na dikoda.
     
  4. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Kwa ufupi unamaanisha teknoloj inakuja kuongeza ugumu wa maisha. Ni ya nn basi au ndo mambo yaleyale yakuiga kila kitu km ilivo kawaida yetu
     
  5. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Tuna tatizo la cut & paste bila kujali madhara ya hicho tunakiingiza. Kwa staili hii nina hakka watz walio weng tutafungia tv zetu stoo.
     
  6. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    hakuna kinachoigwa mkuu...ni maazimio ya dunia nzima...kuna nchi zilishaanz kutekeleza, na nyingine bado kama kina siye ila km sijakosea ifikapo 2015 dunia nzima itakua na mfumo wa digitali ktk urushaji na upokeaji wa matangazo ya tv
     
  7. D

    DOOKY JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 372
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    huu ni ukoloni mambo leo, yaani wazungu wakaona dawa ni kutumia ujinga huo, kwa lengo la kututawala. haki iko wapi?

    nawasilisha hoja
     
  8. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Sasa uharaka wa desemba 2012 unatoka wapi wkt hao wenyew walioadvance wameweka lengo ni hadi 2015.Huu ni utumwa mpya!
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Tanzania haijajipanga bado kuanzisha huu mfumo wa kidigitali...ndani ya mikoa 30 ya Tz ni mikoa isiyozidi 10 ndiyo ina hivi vitu ving'amuzi, isitoshe hazijawa configured enough kwani channels zinakatakata mno hata uweke vipi hizo antenna zao, Kinachoshangaza ving'amuzi vinalipiwa bei kubwa sana lakini channels za mpira hazionyeshi(esp EPL) Huu ni wizi.
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Mkuu Masulupwete, pole kwa wasiwasi huo, haya ni baadhi tuu ya mavuno ya globalaizesheni ambapo sisi nchi za kina yakhe tunapokea tuu amri kwa ajili ya utekelezaji na hakuna mjadala!.

    Ila hili la digital ni ukombozi mkubwa katika TV, hii inatoa fursa kila mkoa, kila wilaya, kila sekta etc kuwa na uwezo wa kurusha matangazo yake ya TV bila kuhitaji kuwa ni kituo cha utangazaji!.

    Hata sisi jf, nitamshauri Max, tutakwenda hewani. Zile Padomatic toka kule Mwanakijiji.com zitaruka live kwa wote kuona, kutakuwa na Chadema TV, CCM TV, CUF TV hata mimi kama mtu binafsi nitakuwa na TV Channel yangu Pasco wa JF Live Tv!, humo nitamwaga ma thread ya maana kutoka humu jf!.
     
  11. Jonii Mtoaroho

    Jonii Mtoaroho Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :smash:
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nenda jukwaa la tech na gadgets hii kitu imeelezewa vizuri tu na michango ya kila aina..
     
  13. luck

    luck JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45

    sijui lini zitafika ikungulyabashashi
     
  14. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Masulupwete usiogope. Hii ni karne ya Sayansi na Teknologia. Kuhusu mfumo wa Digital ambao ni wa Dunia nzima sio Tz. peke yake ni kuwa, mfumo huu unatumia nafasi (space/Bandwidth) kidogo kwa kurusha vitu vingi kwa mpigo, ambapo mfumo wa "Analogue" ni kinyume chake, yaaani inatumia nafasi kuubwa kwa kurusha vitu kidogo.

    Kuhusu antena za glopu, zitaendelea kupeta, ila TV zetu zenye kioo cha "tumbo" hazitaweza kutafsiri na kudisplay picha zitakazorushwa kwa mfumo wa Digital. Sasa hapo ndipo Ving'amuzi vinapohitajika, ili kutafsiri "Signal" itakayopokelewa na antena na kisha kuipa Tv yako signal ya AV (Audio/Video. yaani Picha na Sauti) iweze kudisplay kilichorushwa toka Studio.

    Suala la kulipishwa channels ni jambo jingine. Tv. zetu za bure zitaendelea kuwepo tu, yaani ITV, CH 10 TBC1 na zinginezo. Watakachobadilisha wao ni Transmitter zao tu, wataweka za Digital.
    Nadhani kwa kifupi utakuwa umeelewa.
     
  15. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,806
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    itakuwa ngumu sana , wanatayalisha tz kuwa walevi maana wote tutakimbilia baa zenye decoda, sijui walokole wataenda makanisani kwao?
     
  16. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Pasco unavyoielezea inaonesha ni kitu rahisi saaaana na kitamfikia kila mtu mpaka wa chini ya dola moja si ndio?
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Mimi huu mfumo bado siuelewi kabisa labda mpaka utakapoanza kufanya kazi.
     
  18. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,180
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Na haya madishi yetu ndo kwisha kazi au?
     
  19. m

    mhondo JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Umeshaanza kufanya kazi na Ting na Startimes.
     
  20. Jonii Mtoaroho

    Jonii Mtoaroho Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :A S 465:Hii kitu inaelezewa kwa maelezo mepesi na kutufanya tuamini ni kitu rahisi kisicho na gharama. Baadhi tunaweza kukubaliana na maelezo hayo kwa sababu ni kitu kigeni na bado mfumo wenyewe haujaanza kufanya kazi. Walio wengi hatuelewi the whole set up.

    Ila inavoonekana kwa namna yoyote iwayo hii kitu lazma itutoe pesa...hata km hutanunua dikoda badala yake ukaamua kwenda bar.
     
Loading...