Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Teknolojia mpya ya kuzalisha umeme

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kaka Mkubwa, Jan 27, 2009.

  1. Kaka Mkubwa

    Kaka Mkubwa Senior Member

    #1
    Jan 27, 2009
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Teknolojia mpya ya kuzalisha umeme.

    Teknolojia mpya ya kuzalisha umeme jijini London kwa njia ya matuta ya barabarani (Road Humps) ipo katika majaribio ambayo ni ya kwanza aina yake duniani.
    Mamlaka ya Ealing, London imepewa madaraka ya kufanya majaribio hayo kwa kupitisha gari za Polisi juu ya matuta hayo (pichani).
    Kila mara gari inapopita juu ya matuta hayo yanakuwa yanasababisha 'pressure' ambayo inazalisha umeme.
    Umeme unaozalishwa kwa nguvu ya uzito wa gari yapitayo kwenye matuta, utakuwa unatumika kuendeshea taa za barabarani za usalama (Street Lights, Traffic Lights na Road Signs).
    Majaribio hayo yakiwa na matokeo mazuri, teknolojia hiyo itaendelezwa kutumiwa mji mzima wa London.
    Muwakilishi wa Ealing alisema, chini ya matuta hayo kuna vitu kama sahani ambazo sahani hizo zinagusana gari inapopita juu na kusababisha nguvu ya umeme.
    Kila tuta moja kutengeneza linagharimu £50,000.00 (elfu hamsini), pesa hizo zinalipwa na mamlaka ya usafiri wa London (Transport for London).
    Vilevile alisema muwakilishi huyo, matuta hayo yanaweza (kupanda na kushuka) kupandishwa kuwa kama kigezo cha kupunguzia magari kasi au yanaweza kushushwa na hata madereva wasihisi kama wanapita juu ya matuta.
     

    Attached Files:

  2. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2009
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Masikhara haya! LOL
     
  3. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wangeleta apa bongo tungekuwa na umeme mwingi sana.
     
Loading...