Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCU 'wazishukia' shahada za heshima!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SMU, Jul 30, 2010.

  1. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Yaonya watanzania kuwa makini:
    - Nyingi zinatolewa na vyuo visivyotambulika wakiwalenga zaidi watu maarufu wakiwamo marais wa nchi za kiafrika
    - Mara nyingi zinatolewa kwa manufaa ya vyuo husika
    - Nyingine zinapatikana kwa kubadilishana na fedha
     

    Attached Files:

    • TCU.pdf
      File size:
      344.7 KB
      Views:
      120
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Wasipewe tuu Maraisi, hata wajasiria mali walioweza kumilika makampuni na kutoa ajira za kutosha kwa Watanzania wangetunikiwa PHD za Uchumi bila kuja mitaji yao waliipata kihalali, kuwapora raia wenzao au kwa kuifisadi Serikali
     
  3. W

    WildCard JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wanasiasa wetu wengi "mazuzu". Hata wakipewa vichupa wanadhani ni almasi!
     
  4. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wengine wasio na aibu hata huwaita Dr Dr Dr hawajui kama wanawadhalilisha wanaowaita hivyo. Mimi napendekeza hata mgambo au askari wa jiji tuwe tunawaita General au Major, itakuwa ni sawa tu.
     
  5. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    naomba waanze na Dr Dr Mheshimiwa
     
  6. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kila mtu anaweza kuzipata kwa KUGONGA HAPA kwa dola 180 tu. Unajichagulia hadi chuo. 80% ya wakenya wengi walioajiriwa hapa tz wamegraduate kwa style hii.
     
  7. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    ila ni fedheha sana kutumia degree ya kupewa kwenye utambulisho wako..kwa Dr Jakaya..haina maana yoyote kwani hadhi ya uraisi ni kubwa kuliko hiyoo fake degree..

    Ghana raisi wao ni Prof ila hajitambulishi kwa cheo hichoo..media zetu nazishangaa sanaa kumpamba muungwana kwa hiyoo degree ya kupewaa...
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Wazitumia majukwaani tu kama alivyokuwa Dr Remmy........wasiombee kazi wala kura
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Naona kuna wengine zinawaongezea waumini! Au labda ni mchanganyiko na siasa. Lakini kwa vyovyote vile, zinadhalilisha sana taaluma!
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    ...kama yule Reinfred Masako wa ITV...anapenda sana hii Dr Jakaya Mrisho Kiwete...sijui angombea ubunge na yeye
     
  11. bona

    bona JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    cjui mantiki yake ni nini, kwa nini isitambulishwe wazi kua ni ya heshima kwani inavyotamkwa ktk majukwaa neutral inaonekana kana kwamba ame i earn wakati ame i chukua tu! kuna tofauti kati ya ku earn na ku take! inadhalilisha taaluma sana tu! kua dr maana ou have some sort of philosophic thinking in your head, sasa wengi ya hawa wanaopewa ni majuha tupu, system tu ndo imewaweka apo walipo, idea ya kuwapa ii degree wajasiriamali ambao wameanza from the scratch wakaanzisha makampuni makubwa yanayotoa ajira kwa wengi ni nzuri!
     
  12. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Umemsahau yule mmwaga upupu wa Clouds -Kibonde, naye humwita Dr. mheshi kama vile kuna kitu anaomba au anajikomba. kuliko wenye Dr zao za shule.
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Jul 30, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Hawa ndugu zetu wao wanaona sifa kuitwa DR.....
     
  14. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    It is so sad wengine hawana hata first degree lakini wana Phd ya heshima.

    Tutawatofautishaje na Dr. Remmy, Dr. Maji marefu, Dr Matuja, ..............
     
  15. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mimi kuna kipindi nilalamika kuwa iweje raisi wa nchi akubali tu kupewa degree (honorary degree), inabidi tumcheck IQ yake, halafu nikalalamikia media kuanza kuwaita sijui Dr. Kikwete, sijui Dr. Karume, nikasema huku ni kudhalilisha taaluma ambayo wengine wameisotea for 9yrs, kuna lecturer mmoja amewahi kunifundisha pale UDSM alipata doctorate yake after 9yrs, so how come someone acquiring it through cheap words, cheap piecemouth, haiwezekani. Nafikiri Prof. Nkunya is right, hizi honorary drgree kwanza zinapunguza heshima, personally siwezi kuaaccept degree kama hiyo, lakini naona mkuu wa Kaya yeye anachekelea tu-------------inampunguzia heshima ile mbaya
     
  16. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani kuna tatizo gani? itungwe sheria kuzuia vihiyo kuitwa vyeo vya kitaaluma. Kama wanapewa vyeo hivyo wakae navyo vyumbani mwao ila wasiitwe hivyo hadharani.
     
  17. R

    Rafikikabisa Senior Member

    #17
    Jul 30, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 198
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    TCU sasa nao ni vigeu-geu wakati Msemakweli akipambana na uhuni huu walimshambulia lakini sasa nao wanacheza ngoma ya mSemakweli inabidi tuwe makini sasa kuangalia feki feki hizi.

    Kwa nini wasitumie TAKUKURU style. Inabidi kila mtu asubmit vigezo vilivyotumika na pia ripoti iliyo katka chuo husika kuhusu degree yake.
     
  18. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Usitake nchekee

    Kuna Prof. Maji marefu pia.
     
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hakuna kitu kibaya kama mtu kuamua kutomia kichwa chake kufikiri.Hujawahi kwenda soma upewe Phd, leave alone hiyo masters..huo Dr unatokea wapi? Wa uganga wa kienyeji? Hizi sifa nyingine bwana
     
  20. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Huyu profesa wa TCU asiishie kuandika hizo press releases tu; huu ni wakati wa taasisi yake wakishirikiana na Tume ya uchaguzi kufanya due diligence ya elimu ya wananchi wote walioomba kuteuliwa kugombea ubunge/urais toka vyama vyote. Si sahihi kwa wao kukaa kimya wakati jamii inalalama kuhusu kuzagaa kwa viongozi waliotumia vyeti feki kupata ajira!!
     
Loading...