Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tcu: Taarifa kwa umma

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by nyambari, Sep 27, 2011.

  1. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hebu angalia ni jinsi gani watu wasivyokuwa serious yaani TCU si ndo wanaregulate vyuo vikuu vyote Tanzania inakuwaje wakati wa kufanya selection wanafanya nusunusu wao si wana idadi kamili ya wanafunzi wanaohitajika kwa kila chuo na hawa wanaochaguliwa zamu hii mkopo watapewa au ndo mambo yale ya budget exhaustion





    [FONT=Cambria,Bold][FONT=Cambria,Bold] Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania
    TAARIFA KWA UMMA
    [/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=Cambria,Bold][FONT=Cambria,Bold][/FONT][/FONT] Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania inautaarifu umma kuwa
    utaratibu wa kuomba udahili kwa vyuo vya elimu ya juu
    ambavyo bado vina nafasi unaandaliwa na kwa mantiki hiyo
    wale wote ambao hawana udahili kwa sasa na wangependa
    kuomba kujiunga na vyuo hivyo katika mwaka wa masomo
    2011/12 wasubiri mpaka utaratibu huo utakapotangazwa na
    Tume kuanzia tarehe 26 Septemba 2011.
    Matangazo ambayo yametolewa na Chuo Kikuu cha Dar es
    salaam kuitisha udahili zaidi kwa sababu ya chuo hicho kuwa
    na nafasi katika programu mbalimbali ni ishara kwamba bado
    kuna nafasi katika programu za chuo hicho na hivyo
    wanafunzi wasubiri utaratibu wa kuomba udahili katika vyuo
    utakapotangazwa na Tume kuanzia tarehe 26 Septemba 2011
    ili kuepuka usumbufu wanaoweza kuupata hapo baadaye.
    Kwa taarifa hii vyuo vikuu vyote nchini vinataarifiwa
    kusubiri utaratibu utakapotangazwa kabla ya kutoa
    matangazo yao. Pia vyuo vyote vya elimu ya juu ambavyo
    bado vina nafasi kwa ajili ya wanafunzi kwa mwaka wa
    masomo wa 2011/12 vinataarifiwa kutuma taarifa hizo kwa
    Tume ili programu husika ziweze kuongezwa kwenye mfumo
    kabla ya tarehe 26 Septemba 2011.

    [FONT=CenturyGothic,Bold][FONT=CenturyGothic,Bold] Katibu Mtendaji
    TUME YA VYUO VIKUU TANZANIA





    Heri ya miaka 50 ya Uhuru
    [/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=CenturyGothic,Bold][FONT=CenturyGothic,Bold][/FONT][/FONT]
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Wizi mtupu,. Ninavyojua kila chuo kinatoa idadi ya wanafunzi wanatakiwa kwa kila kozi. Hii imekaaje tena?
     
  3. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hilo Tangazo la TCU limetoka jana last week. Hadi hii leo tarehe 27/09 TCU hawajatoa utaratibu wowote wa nini kifanyike kwa wale vijana wote ambao hawajapata udahili. Tangazo hili sidhani kama linawasaidia wanafunzi wanaotaka kuwahi kujiunga na vyuo kabla muhula mpya haujaanza mapema wiki ijayo. Hivii kwa kauli hii TCU wanawaambia nini wanafunzi wote waliojaza fomu kama private candidate kwa chuo kikuu cha Dar es Salaam ambao wamejaza hasa baada ya chuo kutangaza uwepo wa nafasi??? Je UDSM sasa wanatakiwa wasiendelee na udahili kwa wanafunzi hao hadi TCU itakapotoa utaratibu???

    "THIS COUNTRY BWANA!!!!!!!!"
     
  4. serio

    serio JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,283
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    always fake...
     
  5. G

    Great suley Member

    #5
    Sep 28, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wa tz wavumilivu
     
  6. E

    Eunda Member

    #6
    Sep 28, 2011
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    TCU hawana jipya. Walidai watatoa utaratibu tarehe 26th Sept na leo ni tarehe 28th Sept hakuna kiilichafanyika na ukizingatia vyuo kama UDSM orientation week kwa first year inaanza tarehe 01st Oct, na masomo yanaanza rasmi tarehe 10th Oct.
     
  7. B

    Bukijo Senior Member

    #7
    Sep 28, 2011
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wadau hawa TCU mwaka huu naona wanajichanganya,make kuna kipindi walitangaza empty slots.
    Siamini kama kweli Second selection ilijaza slots zote zile,na bado wale waliochaguliwa second selection uhakika wa kusoma haupo kwa kua HESLB haijesema lolote juu yao.
    Sasa vyuo vingi vina lalamika kua havipata wanafunzi wa kutosha,baada ya kutangaza nafasi hizo TCU wanaingilia tena sijui niwaeleweje!

    Mbaya zaidi kwa kua TCU sijui niseme wanaugonvi na NACTE wamaefanikiwa kuzuia Equivalent na Mature age applicants wasipate udahili vyuoni hasa vile vyuo ambavyo haviko chini ya NACTE.
    Mfano: UDOM mwaka huu hawajachukua kabisa Equivalent na Mature Age ambao waliomba chuo wakitarajia Mkopo Toka HESLB waliopata tu ni wale ambao waliomba under Private sponsorship na wale toka TCU!
    Jana nimefanikiwa kufika UDOM nikauliza juu ya swala hili kua Kwa nini mwaka huu hawajadahili Equivalent na Mature age?
    Nikajibiwa kua udahili umeshakamilika majina yaliyopo kwenye website ndo hayohayo hawana mpango wa kudahili wengine labda kama TCU wataongeza wao.

    Mbaya zaidi ukicheck majina ya watu waliodahiliwa UDOM ambao hawakupita A-level ni kama 53 tu.
    Swali je ni kweli hao 53 ndo wenye sifa sitahiki kwa jumla ya idad ya wote walioomba kupitia Mature age na Equivalents?
    Ukiangalia Empty slots: TCU Website , UDOM ni 1159.Je,second selection ni kweli wamechaguliwa 1159 kwenda UDOM?.
    Ndugu zangu udahili wa mwaka huu ni vituko tu,mwenzenu nasubiria kipindi cha uchaguzi ndo ni apply make at least kuna fair,ubavu wa kudai haki sina nauli ya kwenda mjini sina na ofisi zipo mijini.Nalazimika kua mwalimu wa Pysics na Math na Diploma yangu ya Computer Engineering make no way out!
     
  8. Didia

    Didia JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 703
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Sarakasi hizi zinaonesha tume hii haina uwezo wa kufanya kazi. Vyuo vinaipatia tume courses zinazotolewa na na mahitaji ya kila kozi (iddadi ya wanafunzi na cut-off points). Kama UDSM imebaki na nafasi si iwaache wadahili wenyewe. TCU walipewa takribani miezi mitano ya kufanya udahili lakini haijakidhi matakwa ya baadhi ya vyuo kwa nini ingang'anie?
     
  9. It is Sur_Plus

    It is Sur_Plus Senior Member

    #9
    Sep 28, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngoma bado nzito
     
  10. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #10
    Sep 28, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hawa jamaa kama walikuwa hawajajipanga kwa nini wali centralize mambo ya udahili!? hawa jamaa wanatia hasira sana
     
Loading...