Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCU na ufafanuzi wa ubora wa degree zinazotolewa na vyuo vyetu vikuu Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Magu, Jun 10, 2012.

  1. Magu

    Magu Senior Member

    #1
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndg wana Jf kumekuwa na taarifa mkanganyiko mtaani (taarifa zisizo rasmi) kuwa vyuo vingi nchi hii vinatoa degree ambazo ziko chini ya viwango, hii inasababisha watu kutoleana maneno ya kukejeliana na kukashifiana kuhusu elimu zetu. Vyuo vinatolewa maneno machafu kutoa degree chini ya viwango ni Tumaini University, SAUTI, UDOM, TEKU, MZUMBE.

    MZUMBE wanatuhumiwa kutoa masters ambazo zinaitwa njegere/maharage ya mbeya, Tumaini university degree ya sheria kutotambuliwa na waajiri na pia Masters zake kutotambuliwa na kutosajiriwa na TCU.

    Je wadau ni sahihi kwa TCU kukaa kimya kwa nchi kuwa na elimu inayotuhumiwa kwa kiwango kikubwa namna hiyo?

    Wadau pia naombeni tujadili ukweli wa tuhuma hizi kiundani ili kuwasaudia TCU kujua kama hawajajua au kusikia ili wachukuwe hatua stahili.

    TCU chukuweni hatua au mtoe tamko kwa hizi tuhum, kama ni za ukweli bora mvifungie vyuo ambavyo vinatoa elimu chini ya kiwango na kama baadhi ya kozi hazisajiriwa inakuwaje zitolewe na nyie mpo?
     
  2. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ila TUmaINI WAMEZIDI KHAA MAGPA YA FIST CLAS KWENDA MBELE..
     
  3. Alwayz on top

    Alwayz on top JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    ndg yng nchi imeoza watoto wao wanasoma nje watoto wa watanzania wanapewa degree za kichna mbona balaa wakat riz one yupo Uk anapiga kitabu sisi 2naunga unga na vyuo vyetu bora liende.
     
  4. Magu

    Magu Senior Member

    #4
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nadhani hizo ndo sababu za kuchukulia hatua ambazo TCU wanatakiwa ku_put into considetation. Mashule ya sekondari kuna wakaguzi wa elimu, sasa kwa vile vyuo vikuu vimekuwa vingi ni vizuri kama kitengo hiki hakipo basi TCU wakianzishe na kiwe na nguvu aidha kufuta kozi au kufungia chuo. Kiwe na power kama ya CAG(mkaguzi na mdhibiti wa fedha za Serikali)
     
  5. Bee hive

    Bee hive Senior Member

    #5
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 106
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kuna haja ya kuwa nachombo kwanza cha kukagua ubora wa wahadhiri, mitaala na mazingira ya elimu ya juu. Tanzania tuta adhirika siku si nyingi zijazo kwa hii elimu yetu ya juu
     
  6. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    SAUT almost zote hazina walimu wenye sifa wanaofundisha na maTA yani waliomaliza degree ata kugraduate bado shame on this to SAUT
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Mhm...!!me napita tu.
     
  8. mka

    mka JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Acha uongo mkuu
     
  9. Lonestriker

    Lonestriker JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 639
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama na wewe upo chuo basi madai ya shahada kutokuwa na ubora ni kweli kabisa...
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jun 10, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    TUMAINI kumekuwa na malalamiko mengi kuhusu ubora wa degree za pale.
     
  11. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,320
    Likes Received: 2,486
    Trophy Points: 280
    Namashaka na wewe... ulidisco nini Saut!
     
  12. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vyuo vingi duniani vinasifika si ubora wa majengo, uzuri wa jina au umri wa chuo bali hata ubora wa wakufunzi. Baadhi ya wakufunzi wa Vyuo Vikuu vya Tanzania ni wa kiwango cha chini sana na wakati huo huo kuna vyuo havitaki wanafunzi wafeli maana wanalipa ada na bah blah blah nyinginezo...yale yale ya English medium schools!!
     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    saut kuna kudisco?
     
  14. K

    Kichoncho Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inaonekana mleta thread ume-base kwenye hisia na 'hearsay',tupe chanzo cha hizo allegations zako kama ni utafiti au vipi? Inaonekana uko frustrated na competition iliyopo kwenye labour market
    Hivyo jina la chuo ulichosoma siyo issue bali unapaswa ku-prove competence yako ili upate opportunity inayojitokeza
     
  15. Magu

    Magu Senior Member

    #15
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi niko katika ajira ndg yangu isipokuwa such allegations are the reflection of what is happening and the feeling of the society. Alafu nikwambie jamaa yangu ni utafiti mdogo sana to prove this. Humu tu kulikuwa na thread ya kuhusu masters za mzumbe, Tumaini, pia kuna chombo cha habari kilitoa tangazo la kazi likizuia graduates wa Tumaini sheria wasiombe kazi.
    This an indication of what the
    labour market feels about our graduates. Pia comments the hii thread ni data tosha kusupport hili, mana wana Jf wametawanyika na makundi ni tofauti kuweza kupata information/data kukusaidia kuconclude hili
     
  16. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mzumbe ni booonge la chuo, wacha umbea wako wewe, shule ya Mzimbe ni msuri mkali
     
  17. A

    Andrew Jr JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Unachhosema ni kweli hat mim nliwahi kukiskia. Lakini cha kusaidiana hapa ni TCU kuthibitisha haya kwa maana wakikaa kimya badae mtu atashindwa kutetea alichonacho.
    Naamini wanataaluma kama supervisors, na maprof wanasoma hbr hizi nao pia kwa nafasi yao watuambie.
    TCU nao watuambie criteria za ubora wa degree/master ni zip
     
  18. g.n.n

    g.n.n JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 413
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hii ndilo la msingi, japo kusoma chuo chenye sifa nzuri inahusika sana ubunifu wa mtu husika pia unahitajika.
     
  19. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Mkuu Lonestriker muanzisha mada kaniagiza nikwambie kuwa "Ulimi hauna Mfupa" Hope umemuelewa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. s

    sambestman Member

    #20
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fanyeni utafiti tena hasa kuhusu mzumbe ......si kweli kwamba degree zao ni feki isitoshe kila chuo mitihani huwa inasahihishwa na external examiners....ina maana paper za mzumbe zikija mlimani hazisahihishwi au? na kama hazisahihishwi ni nani anapalilia tatizo?
     
Loading...