Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCU na NACTE ni wepi bora kwa Elimu ya juu Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mmaroroi, Aug 10, 2009.

  1. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    TCU na NACTE ni wepi bora kwa Elimu ya juu Tanzania?
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    TCU wanafulia..sijui kwa nini Prof. Nkunya jinsi watu walivyomwamini anatuangusha! Au ameingia uzeeni?? Au siasa?

    Nina wasi2 sijui ni Nkunya yule mimi ninayemfahamu na kumheshimu ktk Sayansi Idara ya Chemistry na pia akuwa CACO UDSM!

    Kama Nkunya ni member JF basi atupe majibu!
     
    Last edited: Aug 16, 2009
  3. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Lakini katika selection TCU wako makini kweli kweli.
     
  4. G

    Go-well Frank Member

    #4
    Aug 15, 2009
    Joined: Dec 10, 2008
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa recent info ni udsm kwa east africa.
     
  5. b

    bnhai JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,659
    Likes Received: 739
    Trophy Points: 280
    Unaelewa kinachosemwa hapo???
     
  6. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    TCU wana mandate gani na NACTE kisheria?

    Nacte mbona hawasikiki?
     
    Last edited: Aug 16, 2009
  7. b

    bnhai JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,659
    Likes Received: 739
    Trophy Points: 280
    Mzalendo nina doubt kama unafaham unachokisema. TCU wanasimamia vyuo vikuu na NACTE wanasimamia vyuo vya ufundi kama DIT, IFM, CBE na vya binafsi hadi vile vya mafunzo ya kusuka. Kwahiyo ukisema ni watu wa hovyo hovyo, unamaanisha nini?
     
  8. B

    Becs New Member

    #8
    May 6, 2010
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nacte naijua vizur ila mgeni na tcu. Kiukwel nacte afadhal ya enzi kapuya. Hawana msimamo, elimu imetawaliwa na siasa, utendaji mbovu, mpangilio sio, etc and so on. Take a look masomo kibao alafu kila mwaka module zinabadilika, mfumo alikadharika, mpaka inaboa... Lkn sio kes mana mi mwenyewe ni mwathirika wa nacte.. Kwik.. Kwik.. Natamani kulia. Nadhan wako kifedha zaid. Mtazamo tu jaman..
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Ni kweli wapo tofauti, lakini nimeangalia hii system mpya ya TCU ya udahili nahisi kunaweza kuwa mwingiliano mkubwa tu wa kimajukumu kama hawatakuwa makini.

     
  10. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2010
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,552
    Likes Received: 1,855
    Trophy Points: 280
    TCU wanasimamia university kama UDSM,SUA,MzUMBE while NACTE wanasimamia Technical College DIT,Mbeya Tech,DMI,NIT
     
  11. u

    ugalla New Member

    #11
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tunapolaumu tutoe na mawazo pia ....
     
  12. m

    mzambia JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wote sawa tu
     
  13. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    becs unasema module unabadilikabadilika zaidi ya kwa Tcu. Nakupa kozi moja ktk udsm nawe unipe mfano wa kubadilika kwa moduli ktk vyuo vya ufundi. Naanza na sheria. Faculty of udsm inaongoza kwa kuwa uncertain in modules,ilianza miaka3,ikaongezewa modules ikapigwa miaka5,ikafa soko wakapunguza mpakamiaka4,wakarudi3, sasa iko 4yrs. Adi watoto wanazeekea digrii ya kwanza, wenzao kama mzumbe wanapeta kiulaini. Juzi kitivo icho icho kimeanzisha B.A in Law enforcement for3yrs,ikiwa na module chache na kwenda field half of 2nd year. Sasa kuanzia next year hii kozi itakuwa miaka4 na kuongezwa modules! Sasa compare uncertainty unayotaka kutoka NACTE,na TCU ktk module za kozi yoyote unayotaka kutueleza!
     
  14. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hapo chacha Nkuu umechema ukweli ntupu bwana wewe. Mie chichemi zaidi hapo. NACTE inamsaidia mtu anayeanza na Certificate kisha akaamua kupandisha madaraja ya elimu hata PhD. Hadi ntu anapata PhD tayari ni nzoefu sana bwana wewe kishule na kiutendaji. Don't you know experience is the best teacher nkuu? Bora NACTE kuliko TCU ambao wanafagilia zaidi freashers from school kupata digirii. Tofauti zao utaziona kazini. Uchimwambie ntu.
     
  15. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Nimefuatilia maoni ya wadau,lakini mm
    1.ninvyofahamu NACTE wanahusika sana na vyuo visivyokuwa vyuo vikuu (non-universities) na TCU wanahusika na Vyuo vikuu (universities).
    2.Kuna tofauti ya kimfumo wa usomaji kati ya nacte na tcu
    -nacte wanatumia cbet system (competence based education and training)
    -tcu wanatumia kbet system (knowledge based education and training)
    3.tcu wanasajili freshers hasa kidato cha sita wakati nacte wanaanzia ngazi ya artisan na
    kuendlea.
    Nafikiri nitakuwa nimetoa mchango mdogo lakini nafikiri utakuwa umesaidia,
    MM NI MHANDISI KUTOKA NACTE!
     
  16. s

    stevejunior New Member

    #16
    Apr 24, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nadhan nacte hawako makin maana kuna vyuo vng vya ajab vpo chini yao.....nakumbuka wanafunz wa st.joseph walipeleka barua kutoa taarifa za ubovu wa elimu wanayopewa lakin cha ajab hawajawajbka,,,majengo ya mabat library iko workshop kelele tupu mwaka jana library ilikua haina ceiling board lakin kinapewa dhamana ya kudahili wanafunzi weng kuliko hata DIT walio serious na COET
     
  17. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hizi zote ni mamlaka zenye dhima ya kuinua uelewa kwa vijana wasomi na wanataaluma hapa nchini, TCU=KBET, NACTE =CBET zina jukumu la kumwandaa msomi kuwa na manufaa kwake mwenyewe, taifa na jamii kwa ujumla.
    Unapotaka kutambua nani zaidi kati ya hizi taasisi nadhani ungetafuta variable ya mfano ndo ukajanayo hapa.
    Kwa mtazamo wangu, TCU wana majukumu yao, kusimamia universities na NACTE kuandaa watendakazi 'mafundi mchundo' bila kujali wanatoka vyuo gani iwe MNMA,DIT, IFM,CBE au hata unavyoviita vya kariakoo,
    PASAKA NJEMA
     
  18. inols

    inols JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Inaonekana huko informed, lakini naomba kutofautiana kidogo na wewe kwenye tofauti uliyoitoa kwenye mfumo wa mitaala ya ufundishaji.
    Kwani kwa sasa hivi vyuo vingi especially ndani ya east african countries vinaanza kushift kutoka kwenye kbet system to cbet sytem, so its a matter of time things will be on level ground in terms of curicula systems.
     
Loading...