Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCU & HESLB na "Amount of Loan" mbona siwaelewi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MWAKIGOBE, Sep 1, 2011.

  1. MWAKIGOBE

    MWAKIGOBE Member

    #1
    Sep 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jjamani hawa TCU wameweka amount of loan, bila mchanganuo, naomba mnisaidie zile pesa walizoweka ni ada pekeyake? au ni pamoja na michango mingine?
    nawasilisha, nisaidieni
     
  2. J

    JMC prod Member

    #2
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wamenipa 2560500 alafu ada na makorokoro huku mucobs ni 2860000 per year so ela ya acumudation & meal inakuaje? Reseach & field nayo vipi? Imejumlishwa humu humu? Huu mwaka kama kwenda chuo ni story.. Na nitajuaje asilimia walizo nipa? Naombeni msaada wana jf nisha changanyika...
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    We shukuru,wenzio hawajapata hata hcho kidogo.
     
  4. J

    JMC prod Member

    #4
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kushukuru kupo lakini mzaz hu0ni bado ni mtiti kama ndivyo ilivyo? Ntasomaje wakati home wakulima?
    <br />
    <br />
     
  5. J

    JMC prod Member

    #5
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jameni ela ya research & field inakuagaje hiyo? Imejumlishwa pia?
     
  6. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2011
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Heri ww hata umepata hiyo asilimia
    mm mwanangu amenyimwa mkopo
    ilihali ni single parent (mama)
    kwa kweli nimechanganyikiwa
    hivi hakuna kukata rufaa huko HESLB
     
  7. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Mtoto wa mkulima hajaenda chuo anajua kukaa kwenye computer na kuchangia hoja jamiiforums!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    bord hawatoi interms of percentage?. Sijakuelewa naomba unieleweshe.
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Ninavyojua huwa wanatoa kwa percentage, hiz hazihusiki ktk meals &acc znakuwa ktk field na fucult alowance.
     
  10. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    We shukuru tu, si wengine tutasubiria mwakan, mana ccm haina pesa kutusomesha. Viva jk. Naona ile kamat yako imekupa mapendekezo murua.
     
  11. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #11
    Sep 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Choka mbaya hiyo bodi na serikali.
     
  12. L

    Lepapalongo Member

    #12
    Sep 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Kujua asilimia uliyopata chukua total fees kwa kozi kwa miaka 3 kutoka kwenye guide book gawanya na hicho kiasi ulichopewa kwa miaka mitatu zidisha kwa 100.Jibu utakalopata ndo asilimia yako ya mkopo.
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    usitumie masaburi kufikiria...
     
  14. L

    Lepapalongo Member

    #14
    Sep 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Kujua asilimia uliyopata chukua total fees kwa kozi kwa miaka 3 kutoka kwenye guide book gawanya na hicho kiasi ulichopewa kwa miaka mitatu zidisha kwa 100.Jibu utakalopata ndo asilimia yako ya mkopo.
     
  15. J

    JMC prod Member

    #15
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzazi kama ni ivyo kunawatu wanakula milioni 3 laki tisa. Mbona inazidi ada field na research alwns cs ada yake ni 1100000 kwa mwaka na ni human resourcs tena ana wazazi tena mambo safi. Vipi hii
    <br />
    <br />
     
  16. J

    JMC prod Member

    #16
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inagoma iyo esabu inakuja 134% dats impocble. means iyo ela ni kwa 3years?
    Mi ada ni 1100000 per year.
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;
     
  17. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #17
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Samahan! Naomba mnieleze kuwa wametoa vip? Wakat wetu walikuwa wanatoa interms of percentage. Ilikuwa pesa ya accor na meals hazna viwango, tulipata sawa. Ila kwenye maswala ya field ilikuwa tunapewa kwa category, mf, 100% wanapewa 10000 inapungua had zero. Mwaka huu wametoaje? Samahani nipe bief introduction.
     
  18. K

    KIJIGOJUNIOR Member

    #18
    Sep 2, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF,

    Yaani ni vichekesho tupu TCU. Kuna mtoto tunatoka naye kijiji kimoja,amechaguliwa kwenda KIU kusoma kozi ambayo hata yeye hakuiomba,mbaya zaidi HAKUPEWA MKOPO HATA SENTI MOJA LICHA YA KUWA MAMA NA BABA YAKE WOTE NI WAKULIMA WA JEMBE LA MKONO,na hata katika kumpeleka mtoto huyo A Level shule ya serikali ilikuwa ni mshikemshike. Usawa nchi hii uko wapi? Bado tuna tatizo kwenye mfumo wetu wa elimu na ugawaji mikopo, TCU kuna tatizo na Bodi ya mikopo ni tatizo kubwa.

    Ninaandika hapa mimi mwenyewe nikiwa mwathirika wa loan allocation. Ninafanya Masters katika moja ya vyuo vikuu nchini. Tangu December mwaka jana niliomba pesa ya Research lakini hadi leo haijanifikia. Ilifikia mahali nikaandika barua kwa Makamu Mkuu wa Chuo kulalamikia hili na chuo kikakubali kunikopesha Milioni 1 ili nifanye research kwa makubaliano kuwa pesa ya bodi ikitolewa nikilipe chuo lakini hadi leo hamna kitu

    Kiukweli Nachukia kuishi katika nchi hii
     
  19. J

    JMC prod Member

    #19
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wameandika amount tena ipo complex. Kuna wa2 wamepewa milion 3.9 na wengine mil 2.4 alafu uyo aloandikiwa 3.9 akigawanya hiyo ela iwe kwa mwaka ada na accd inazidi. Ada kwa miaka 3. Pia inazidi. So full dilema.
    <br />
    <br />
     
  20. J

    JMC prod Member

    #20
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante mzazi
    <br />
    <br />
     
Loading...