Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCRA na Leseni Za FM Radio: Ni ukiritimba au taratibu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Steve Dii, Nov 8, 2008.

  1. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Vibali vya 'content service' (CS) vinachukua muda mrefu sana kutolewa na Tanzania Communications Regulatory Authority (TCRA), kwani muda unaowachukua waombaji kupata leseni zao haulingani na makadirio yaliyotolewa na chombo hiki katika upatikanaji huo.

    Tukiwa katika harakati za kutaka kuhabarisha jamii nzima ya Watanzania, habari za radio kupitia masafa ya FM ni mojawapo ya njia zinazoweza kumudiwa na baadhi ya Watanzania na mashirika mbalimbali. Lakini ugumu wa upatikanaji unakatisha tamaa watu, (btw, naandika haya nikiwa na mifano ya watu wa karibu wawili, mmoja akiwa ameshakata tamaa na process hiyo na mwingine bado akiwa anayumbishwa huku na kule), sababu kubwa inayoonekana ni ukiritimba mkubwa unaoishia kukatiza watu tamaa.

    Kwenye website yao kama kwenye hii document hapa chini, wanaashiria kuwa ndani ya miezi mitatu applicant akiwa ametimiza masharti yote na mchakato mzima wa upatikanaji kibali kuwa umetendeka, basi mwombaji atapatiwa leseni hiyo ndani ya miezi hiyo mitatu au minne kama kunakuchelewa kidogo kutegemeana na siku za kikazi na sikukuu za kitaifa.

    [media]http://www.tcra.go.tz/licensing/pdf_documents/licensing%20processes.pdf[/media]


    Yafuatayo ni maelezo ya michoro hiyo juu kutoka kwenye website: TCRA|Tanzania Communications Regulatory Authority

    Wana JF, maswali ninayojiuliza ni kama yafuatayo:

    --- Je, sera za mawasiliano katika serikali yetu kwenye kuwahabarisha Watanzania wote zinaendana na procedure inayochukua muda mrefu kama za hiki chombo?

    ---Kwa mwaka, TCRA wanatoa/wamepanga kutoa leseni ngapi?

    ---Leseni ngapi za category "CS" zinatolewa kwa mwaka na mafanikio yao ni yapi kwa walau miaka mitatu iliyopita? Katika hili napenda kujua accountability yao kwa jamii na kama chombo cha serikali.

    ---Je, spectrum ya matangazo Tanzania inaelekea kuisha au haijawa allocated mpaka upatikanaji wa leseni za FM uchukue muda mrefu hivyo?

    ---Je, TCRA haioni kuwa kuchelewesha chelewesha watu bila sababu za maana kuna chochea watu kujiamulia kufanya mambo yao wenyewe kwa kukiuka taratibu?
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Steve D hapa umeraise issue sensitive sana. Unajua udhibiti wa media ndio njia kuu inayotumiwa na watawala wetu kututawala. Mara nyingi ukiangalia content za media outlet fulani na ukaona kuwa ni tishio kwa status quo basi huruhusiwi. Kama ingekuwa mtu anataka kuanzia media kwa ajili ya entertainment hiyo hichukui muda kupewa kibali, kama unataka kuanzisha media kwa lengo la kuwaelimisha watu na kuwafumbua macho basi ujue hile halitawezekana. Ukiangalia FM stations nyingi ni kama repitition tu huoni tofauti kati yake, same kwenye magazeti, yale ya udaku yanapeta tu lakini yale magazeti makini kama Mwanahalisi yanasakamwa sana na hata kufungiwa, this is how it works.
     
  3. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #3
    Nov 11, 2008
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Bongolander,

    Binafsi nimejaribu kila mbinu kupata Frequency kwa Dar es Salaam lakini najisikia kukata tamaa. Kuna mizengwe sana, unaambiwa hakuna Frequency kwa Dar es Salaam zimejaa labda uende mikoani. Lakini mwanzoni ukiwa katika hatua za awali wala hawakwambii hilo, wanakwambia wanapoona uko serious zaidi. Niliulizwa nimetenga kiasi gani kwa kuanzia nikawambia $55,000.00 wakasema ni vyema kabisa. Ghafla naanza kuambiwa Dar hakuna frequency kabisa labda niende Morogoro au Tanga.

    Kama kuna mdau anajua nini cha kufana na anaweza kunisaidia nitafurahi sana kwani nimeanza process hii tangu 2007 Februari mpaka sasa hakieleweki.
     
  4. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mkuu SteveD,

    Hawa jamaa ni wababaishaji kweli kweli, kwanza hata kwa Community radio wanataka utengeneze proposal utafikiri unaenda kuomba mkopo wa bilioni kule bank. Bila hizo proposals kuandikwa na washikaji wao haziwezi kupita kwenye kikao cha board. Ukifika pale kwao, wanakwambia nenda kwa fulani, ili mradi kujipatia ulaji kwa njia za mkato.

    Halafu kuna ucheleweshaji mkubwa sana hasa kutokana na vikao vyao kukaa mara chache. Kama sikosei kikao cha mwisho kilikaa September na wale waliokosa hapo ni mpaka December the earliest.

    Hata wilayani kule ambako hakuna radio na watu wanahangaika na taarifa za wiki jana, bado hawa jamaa wanaweka ukiritimba kwenye kutoa leseni.

    Kuna mdau mmoja kanyimwa kwa kisingizio cha kwamba hana pesa za kutosha kwenye account yake. Hivi wanategemea mtu avundike milioni 50 kwenye account ndio wajue anaweza kufungua kituo cha radio? Kwanini wasitoe leseni na kutoa muda ambao kituo ni lazima kijengwe? Kama mhusika anashindwa kutimiza masharti ya huo muda basi wanafuta leseni yao. Siku hizi kuna radio za kwenye box, dola 10,000 inatosha kabisa. Mtu hahitaji mapesa yote hayo kwa ajili ya community radio.

    Ubabaishaji kama huu ndio unakwamisha maendeleo ya nchi yetu.
     
  5. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wako wapi hawa wakuu wa TCRA watujibu hapa maana hiki kilio kimeongezeka kwani niliwahi kukisikia kwa watu wengi tu. Nilitembelea wilaya moja kanda ya ziwa na kukutana na rafiki yangu aliyekuwa katika mchakato wa kutengeneza radio na yeye alikuwa katika kilio hicho hicho.
    Sasa je tuseme ndio wanavunja regulations zao zenyewe?
    Hapa tukianza ku acess utendaji wa kazi na tukasema kazi yao hao watu wa tcra ni zero watalalamika?
    Au kama kawaida wanasubir tuandamane au tugome ndio waboreshe utendaji wa kazi?
    Hivi nchi hii jamani longolongo itatufikisha wapi?
    Hata sisi tuna mipango ya kuungana na kuanzisha community radio je watatufikisha hapo?
    Hakuna jinsi ya kuweza kuwafikishia hata kilio kinachoanza kutoka hapa JF?
    Nawakilisha.
     
  6. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ningependa sana kujua leseni ya Manji
    kaipata ndani ya muda gani (hata kama si ya FM).
     
  7. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Eti frequency za Dar zimejaa.... what a pathetic excuse, absolutely shambolic. Je miji yenye radio zaidi ya 50+ tena zinazo broadcast long range kwa ma-booster makubwa makubwa na mamitambo mengi mbalimbali yanayotegemea RF kufanyakazi kwanini hazijaishiwa frequencies?!
     
  8. M

    Mama JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Jamani eeh, Kama plan A imefail basi jaribu plan B.

    Plan B fanya hafla ya kuomba hiyo leseni, mgeni rasmi kwenye hiyo hafla awe mkukugenzi wa TCRA au waziri anayehusika na hayo mambo.
     
Loading...