Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCRA: Kutoa taarifa za siri za mawasiliano ni kosa la jinai

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halisi, Dec 22, 2010.

  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2010
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
    MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA


    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI


    KUTOA TAARIFA ZA SIRI KATIKA MAWASILIANO YA ELEKTRONIKI NI KOSA LA JINAI

    Hivi karibuni Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) imegundua kuzuka kwa tabia ya uvunjaji wa kanuni ya utunzaji wa siri za mawasiliano binafsi ya watumiaji wa huduma za mawasiliano ya simu za mkononi. Mawasiliano hayo yamefikia hatua ya kuchapishwa katika vyombo vya habari.

    Mamlaka ya Mawasiliano inapenda kuchukua fursa hii kuwakumbusha wenye makampuni ya Simu na wananchi kwa ujumla kuwa, kutoa taarifa za mawasiliano binafsi ya simu bainA ya watumiaji wa huduma hiyo, ni uvunjaji wa Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta Na. 3 ya mwaka 2010 na Kanuni za Mawasiliano (Kulinda Wateja) za mwaka 2005.

    Kifungu cha 98 ya Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta kinasema;

    (1) "Mtu yeyote ambaye ni mfanyakazi wa kampuni yenye leseni ya kutoa huduma za mawasiliano, au mwakilishi wake, ana wajibu wa kutunza siri za mawasiliano binafsi na taarifa zozote za siri za wateja kwa mujibu wa sheria hii"

    (2) "Mtu yeyote haruhusiwi kutoa taarifa binafsi za mteja yeyote alizopokea au kusikia kwa mujibu wa sheria hii isipokuwa tu mtu huyo ameruhusiwa kwa mujibu wa sheria"

    Kifungu cha 123 (1) kinasema:-
    Mtu yeyote ambae bila sababu za msingi atasababisha kuingilia au kuzuia kupokewa kwa mawasiliano yeyote ya kielektroniki anafanya kosa and akipatikana na makosa atatakiwa kulipa faini ya shilingi za kitanzania zisizopungua milioni tano au kwenda jela kwa muda wa usiopungua miaka miwili au adhabu zote kwa pamoja"

    Kanuni ya 12 ya Kanuni za Mawasiliano za mwaka 2005 za Tanzania (Kulinda Wateja) inasema:-
    "Mtoa huduma za Mawasiliano haruhusiwa kuingilia kati, kusikiliza au kutoa taarifa zozote za mazungumzo ya mteja yeyote yaliyopitia kwenye mtandao wa mtoa huduma, isipokuwa kwa ruhusa kulingana na mahitaji maalumu kwa mujibu wa sheria zilizopo"

    Kutolewa kwa taarifa za mawasiliano binafsi ya watumiaji wa simu za mkononi ni lazima kunafanywa na mtu mwenye ujuzi na uelewa wa jinsi ya kupata taarifa hizo na wenye ruhusa ya kufanya hivyo katika mtandao wa Kampuni husika ya kutoa huduma ya mawasiliano; ama peke yake au kwa kushirikiana na wenzake kwa kuingia kwenye mtandao kwa makusudi kwa lengo la kuingilia mawasiliano binafsi ya watu, ambayo ni uvunjaji na kinyume na matakwa ya kifungu cha 123 cha Sheria Na. 3 ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta.

    Mamlaka ya Mawasiliano inayakumbusha Makampuni ya simu kuweka uzuizi na kuhakikisha siri za mazungumzo binafsi ya wateja zinahifadhiwa na hazitolewi kwa yeyote isipokuwa kwa mujibu wa sheria na; kuhakikisha yanafanya uchunguzi kugundua walioiningilia mazungumzo binafsi ya wateja.

    Wananchi wanapewa tahadhari kuhusu kutafuta au kutaka kupata taarifa za mawasiliano ya siri kutoka kwa watoa huduma na kuzitumia taarifa hizo binafsi za mawasiliano pasipo kufuata utaratibu ulioruhusiwa kisheria.

    Kwa taarifa ambazo zimechapishwa kwenye vyombo mbalimbali vya habari hivi karibuni, Mamlaka ya Mawasiliano inafanya uchunguzi wa uvunjwaji huo wa sheria kwa kutoa taarifa binafsi za wateja kinyume na sheria. Baada ya kuwabaini wahusika, Mamlaka itachukua hatua za sheria kwa yeyote atakayebainika kuvunja sheria hiyo.


    Imetolewa na

    Mkurugenzi Mkuu
    Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA)
    22 Desemba 2010
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wamachelewa Naona watu wamewashika kwenye mboni Za macho yao


    Kama wananguvu waanza na CCM kuchukua namba za wateja kuwatumia msg za vitisho wakati wa kampani
     
  3. f

    friendsofjeykey Senior Member

    #3
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo Kubenea atafikishwa mahakamani au?
     
  4. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #4
    Dec 22, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    MAJITU YA CCM yalipoenda kuomba namba za simu katika data base za makampuni TCRA Ikawa inatabasamu, leo , Yamenaswa mawasiliano kati ya Zito Kabwe na maafisa usalama wa Taifa ndo inakua Issue.
    upuuzi jazz bendi.
     
  5. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Au Ashante wa CCM atafikishwa mahakamani?
     
  6. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hii ni baada ya MwanaHalisi kuandika mahusiano yaliyopo kati ya Zito, Rostam na bosi wa usalama wa CCM
     
  7. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Na weakleak vp? Wafikishwe kwa court kwa kumsema Hosea na kiranja mkuu? Nami ntawaburuza ccm mbele ya Tcra kwa kuntumia ujumbe wa kuchangia iyo kampuni yao. TCRA acha unafiki nyie na vodacom ndo mnaongoza kwa chezo ilo.
     
  8. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama nimeelewa vizuri, sheria na kanuni za mawasiliano zinakataza wale tu wanaotoa huduma za mawaziriano kuvujisha siri za wateja wao. hata hivyo sijaona kipengele chochote kinachomkataza mtu asiye kwenye ajira ya vyombo vya kutoa huduma ya mawasiriano kusambaza habari za ziri alizopata kutoka kwa watoa huduma za mawasiliano. Aidha hakuna kipengere chochote kwenye sheria hiyo kinacho mtaka mtu kutoa chanzo cha habari hizo.
     
  9. F

    Fareed JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Bila shaka hii ni kazi ya naibu mkuu wa usalama wa taifa (TISS), Zoka, ambaye amehamaki vilivyo baada ya gazeti la MWANAHALISI kuchapa habari kuhusu mawasiliano yake ya "siri" na Zitto Kabwe wa CHADEMA. Mbona wao TISS kila siku wanasikiliza na kurekodi mawasiliano yetu ya simu, who gives them the right? Mawasiliano ya Zoka na Zitto yalitolewa in public interest!

    Wananchi tutamtetea Kubenea na MWANAHALISI mpaka mwisho, kama vipi tutaanzisha mfuko kumchangia hiyo fine ya shilingi milioni 5. Wakisema wanamfunga jela, tutamtorosha Keko.

    Aluta Continua!
     
  10. T

    The Informer Senior Member

    #10
    Dec 22, 2010
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona TCRA hawakutoa statement kali kama hii wakati SMS za matusi dhidi ya DK. WILLIBROD SLAA wa CHADEMA zilisambazwa kwa mamilioni ya simu za watu wakati wa kipindi cha kampeni.

    Hivi ni vitisho tu vya kijinga. Wanataka wafanyakazi wa makampuni ya simu na waandishi wa habari waogope kufichua maovu. Inabidi TCRA wamshitaki Jakaya Kikwete pia kwa kuingilia privacy ya watu, kwani enzi za kampeni alikuwa anapiga robo calls (simu zilizorekodiwa kwenye computer) kwenye simu za mkononi za wananchi kuwaomba kura.

    Kwani ni nani aliyetoa database ya namba za mkononi za watu kwa Kikwete aombe kura na kwa wahuni wa CCM wamtukane SLAA kama si hao TCRA wenyewe.
     
  11. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Bosi wenu ndy kawatuma?....HII KAMBA NI NGUMU, Hatutaacha kuvuta mpaka kieleweke!!
     
  12. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Namba ya simu ya mtu haina sheria inayozuia hii ni sawasawa na kudaka mail yako na ku spamu matangazo yangu. Kosa la kisheria ni kusikiliza maongezi ya mtu bila kufuata taratibu za kisheria.

    Hebu tujifunze kufuata sheria.
     
  13. m

    matawi JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ukiwashtua watapeleka hivyo vipengere bungeni viengezwe ili wamdhibiti kubenea. All in all big up Kubenea
     
  14. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Mmmm, nyie TCRA!

    [FONT=timesnewroman,bold]



    [/FONT]
     
  15. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Ndo hivo inabidi kubenea wambenee vilivyo.
     
  16. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    usikute wao ndio waliotoa hizo siri, wanamsanifu tu Kikwete kwa kuandika press release!
     
  17. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #17
    Dec 22, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Mambo mengine bwanaaaa,sasa wametoa je?
     
  18. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kama Hamjaanza na ccm mtajiweka pabaya TCRA!!!!!!!!
     
  19. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nilitegemea kwamba kubenea ana kesi ya kujibu
     
  20. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2010
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wonders never cease in TZ!!! Despite media naming the culprit behind hate msgs nothing was done! Just bcoz RA's call details were checked, the big boss is in a rush to silence people.

    Kubenea don't give up, I wish the masterminders behind the hate text would be taken to court of law
     
Loading...