Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TBC mmezidi sasa!hata hesabu ndogo inawashinda?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MWananyati, Jan 3, 2012.

  1. M

    MWananyati Senior Member

    #1
    Jan 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawa TBC saa ingine huwa nashindwa kuwaelewa. Mara kwa mara huwa nawasikia wakisema wanaonekana kwa njkia ya setelaiti hadi nchi za magharibi za marekani na ulaya n.k.
    Ila inaonekana waandaaji wa taarifa ya habari hawako makini na baadhi ya vitu.
    kwa mfano leo wakati wanasoma taarifa ya nauli za kigamboni wakasema kuwa watu wanalalamikia ongezeko hilo hasa upande wa maguta. Nauli yake imepanda toka 200 hadi 1800 shilingi. Waliponiacha hoi ni pale waliposema hili ongezeko ni la asilimia 80! tena wamerudia mara mbili, na hata mtangazaji anaonekana kutogundua chochote.

    Mie na hesabu zangu ndogo ikabidi nichukue kalam na karatasi kwa sababu sikuamini hilo ongezeko ni asilimia walizotaja ukilinganisha na ile ya abiria ambayo imeongezeka kwa asilimia 100 (toka mia 100 adi mia 200).

    Ki ukweli ongezeko la maguta ni ASILIMIA 800 ya bei ya awali iliyotozwa.

    TBC, Muongeze umakini mnapoandaa taarif zenu. nyie ni chombo cha serikali hivyo tunaamini/naamini mna watu wataalamu na wajuzi wa mambo ambao kwa ujumla watakua makini katika kuandaa taarifa zenu!

    GALAGABAHOOOOO!
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    watu wanakimbia combi zinazohusisha math lakini unawakuta wana madiploma ya journalism makali halafu wanatangazia taifa
     
  3. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Tumeshayazoea madudu yao.Fuatilia hata yale maandishi yao yanayopita chini ya screen huwa yana makosa kibao lakini jamaa huwa wanapuyanga tu!
     
  4. j

    juni Member

    #4
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 87
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mi mwenyewe nimestuka. hata kama hawa wenzagu hsabu kwa ni ngumu wajitahd kutafta mharr wa mahesabu. kama naur ya magut imepanda toka 500 had 1800 hi ni sawa na kupanda kwa sh 1300 sa na asilimia 260. kilichofanyka si muujiza unachukua ongezeko unagawa kwa bei ya zaman na kuzidish kwa mia
     
  5. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Za kuambiwa changanya na zako
     
  6. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #6
    Jan 3, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Sasa nyie bado tu hamjaacha kuangalia chaneli hiyo. Si bora mpoteze muda wenu kuangalia ustadi wa kukata kiuno wa katuni Odeo.
     
  7. Didia

    Didia JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 703
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    mkuu TBC makaosa nila siku sijui hwajiandai kusoma taarifa, sijui uwezo wakitaaluma wa watangazaji na msimamizi wao ni mdogo, yaani sielewi kabisa. Nimeona nianzishe uzi wa kuweka kumbukumbu za makosa ya TBC
     
  8. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mimi ninavyo, kwa kuwa TBC ni chombo cha sirikali, na aliyepandisha nauli ni sirikali...inwezekana mtangazaji hajakosea kafanya makusudi ili kupotezea au pengine kaelekezwa na wakuu wake. Kuanzia std 1 hadi form 4 hisabati hufundishwa kwa wote waliopitia madarasa hayo, haiwezekani ktk mazingira ya kawaida akashindwa kufanya hesabu ndogo namna hiyo.
     
  9. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #9
    Jan 3, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Namba kitu kingine kabisa.
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jan 3, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,671
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Hakuna siku ambayo wamewahi kuwa makini.
     
  11. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    madesa ni janga la kitaifa.
     
  12. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Toka wamfukuze Tido hakuna kinachoendelea zaidi ya kuimba CCM
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    TBC imeachwa mbali sana na KBC ya Kenya. Wamekalia majungu tuu!
     
  14. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #14
    Jan 3, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa taarifa yako Kenya kuna kituo cha TV kimoja tu chenye heshima hapa Afrika mashariki na kati, THE CITIZEN. KBC haina tofauti na Tbc
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Jan 3, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    Sasa hesabu ndogo namna hiyo inawapa tabu, je ingekua inahusisha mambo ya Log, Sine, Hyperbolic Function, Calculus e.t.c si ndio tungekimbiana!!!!
     
  16. K

    Konya JF-Expert Member

    #16
    Jan 3, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kwao kila siku ni bora taarifa ya habari, hawana mda na ufanisi wala ubora wa taarifa zao..
     
  17. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mi hao cwashangai sana kwa hilo kwani kila cku wanaboronga kuanzia watangazaji wanavyotangaza mpaka maandishi yanayopita chini kwenye screen...vilevile kunamtangazaji m1 alishakiri waziwazi hajui hesabu na form 4 alipata F ya namba.
     
Loading...