Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TBC 1 na mbinu ya kuchakachua hoja za Slaa (PhD)

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzito Kabwela, Oct 27, 2010.

  1. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Natazama TBC,

    Wamemtafuta mwanzilishi wa kiwanda cha Tanga Cement ili ajibu kama Cement inaweza kuuzwa kwa shilingi elfu tano kwa mfuko mmoja kama asemavyo Wilbrod Slaa(PhD). Kwa mujibu wa mzungu huyo aliyehojiwa ni kuwa anachokisema Slaa(PhD) hakiwezekani kwa sababu kusafirisha mfuko mmoja hadi Mara ni shilingi 8,000/=.

    Pia ikawepo habari nyingine kuwa GDP ya Tanzania imekuwa sana na changamoto pekee ni kuifanya ioane na hali halisi ya maisha ya mtanzania.

    Nadhani lengo lao ni kuchakachua yale yote ambayo Slaa anayasema na ambayo yamempatia heshima kubwa.
     
  2. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huyu mtaalam wauongo yaani wanatufanya sisi wajinga wanatuletea mzungu kichaa wanadai mwanzilishi wa simba cement,

    na wanachokiongea hatukisikii huyu mzungu sio yule wapale Azam Takeaway.Huyu mwingine anasema pato la Tanzania

    limepanda GDP alafu unashindwa kuonekana kwenye maisha ya mtanzania sasa sijui wanafanya nini hawa si waseme pato limeongezeka kwa mafisadi papa tu, Nawaomba TBC acheni kuonyesha habari zisizokuwa na tija kwa watanzania
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Uyo mzungu ameandaliwa na CCM.

    Alafu mbona wanakomaa na cement wakati alisema bati pia ni 5000 au wameona bati inawezekana ndo maana hawaifuatilii
    Sasa uyo mtaalamu aambiwe kuwa cement inatoka all the way toka Pakistan na China na inauzwa Tz kwa tshs 9000 je why Tz ISHINDIKANE 5,000

    Ukiboresha miundo Mbinu na kuwa na cheap source ya umeme ilo lawezekana
     
  4. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wananchi wamechoshwa na mambo mengi,si makazi tu bali kila jambo linalogusa maisha yao.Watu wameshafanya maamuzi,hata kama angewekwa kikwete peke yake apigiwe ndiyo au hapana,angeshindwa tu.
     
  5. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanazungumzia kusafirisha cement ni gharama,hawajiulizi kwa nini ni gharama?Wavivu kufikiria ndio maana wana majibu mepesi.
    Wakae pembeni wawaachie watu wanaojua kuzungusha vichwa.
     
  6. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mtaalam wa mabati atatoka ALAF
     
  7. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,176
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    mi sishangai kwa sasa kila ninaposikia habari za uchakachuzi...!!
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Hivi wakuu mmekosa tv ya kuangalia hata muicheki hiyo biased tv? Bora hata uangalie kwaya ya atn au hata zile cartoons za tom and jerry!
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135



    Mbona cement kutoka nje ya nchi inauzwa shs.7000?
     
  10. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Kama usafirishaji wa mfuko hapa mpaka shinyanga ni sh 8000 itakuwa je kuusafirisha kutoka china mpaka hapa? Mbona hiyo ya nje mapoja na umbali wa safari inayokaribia kuwa mara hamsini iliuzwa hapa Tz sh 9000?
    Kwanza serikali inachukua ushuru wa bei gani kwenye diesel, vipuri, unit ya umeme, ushuru wa mauzo kwa huo mfuko, ushuru wa barabara nk? Hii serikali ndio muuaji namba moja wa raia zake.
    Halafu nina wasiwasi na huyu mzungu, sii ndie huyu waliekuwa wanakula deal na EL kuiibia tanesco umeme?
     
  11. majata

    majata JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Mzandiki mkubwa huyo. kwani Tanga kwenyewe Cement inauzwa shilingi ngapi?
     
  12. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cement ya Tz ndio cement ya kusafirisha kwa 8000 na inayoagizwa nje ni vumbi au?
     
  13. p

    politiki JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2010
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    huyo mzungu atafukuzwa kazi atawekwa mtanzania na bei itashuka mpaka shs.5000 kwani Wageni kazi yao ni kunyonya na sio kumnufaisha
    Mtanzania.
     
  14. manz98

    manz98 Member

    #14
    Oct 28, 2010
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mbona jibu ni rahisi jamani! anaposema 5,000 hana maana kwamba ni alfu tano kamili jamani, msikilizeni Dokta ana maana gani, kasema atafuta ushuru kwenye vifaa vya ujenzi. inaweza kufika 7,000 au 8,000 au any price. lakini nia yake ni kutoa kodi ya serikali.
     
  15. K

    King kingo JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Yani hiyo inaonesha jinsi gani CCM wamechoka hata kufikiria muda wote wao ni propaganda tu hata kwenye issue zinazohitaji utaaalam wao wanaleta propaganda tu, sasa kama wao hawawezi si wawaachie wenzao wanaoweza kushusha hiyo bei wanang'ang'ania nini???aiigrrrr
     
  16. K

    King kingo JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Hapo mkuu nakubaliana na wewe maana kuangalia TBC unaweza kuvunja TV yako mwenyewe
     
  17. KasomaJr

    KasomaJr JF-Expert Member

    #17
    Oct 28, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ikitokea uchakachuaji wa kura za rais wetu by any mean ili asiende ikulu...wa kwanza kuchoma TBC nitakuwa mimi...natoa taarifa na aaliye na namba ya IGP Mwema anipatie nitoe taarifa rasmi. Nimekereka,nimechefuka, nimetapika na mpaka usawa huu ninia kichefuchefu na TBC Ziro. Pumbavu zao wote, hata huyo mkurugenzi nae paoja na kufanya kazi BBC kwa miaka yote hiyo bureeeeeeeeeee kabisa.
     
  18. v

    vickitah Senior Member

    #18
    Oct 28, 2010
    Joined: Jun 18, 2010
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndo kazi yao kusema kila kitu hakiwezekani' wawapishe wanaoweza.. ambao tunaamini wataweza au watajaribu kubadilisha hali mbaya iliyopo
     
  19. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #19
    Oct 28, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Wanatumia vyombo vya dola kujibu hoja za kampeni. si waseme wenyewe??

    Huyo mzungu achunguzwe kama kiwanda chake kinatimiza masharti ya uwekezaji maana anajibu kama amewekewa bunduki makalioni
     
  20. firstcollina

    firstcollina JF-Expert Member

    #20
    Oct 28, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 349
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama inshu ni usafiri ndio unaifanya cement kuwa ghali basi tuangalie pale kiwandani cement inapozalishwa, Je cement inapatikana kwa bei nafuu zaidii!!?
    Tanga: ........
    Mbeya:........
    Mbona hata palepale getini kiwandani cement haipatikani kwabei ya chini!!!!????? KUlikoni kuisingizia garama ya usafirishaji!!!? Nafikiri hapa TBC1 wametuona sisi watanzania ni mazuzu, wepesi wa kudanganyika, Watu tunaopapatika juu ya wazungu, wametuona sisi ni watu rahisirahisi tu, tusioweza kufikiri wala kuchanganua jambo. Huu ni upuuzi.


    • Tanzania ndiyo nchi pekee duniani inayoongoza kwa kuuza umeme kwa bei ghali....... [source: umoja wa mataifa, maendeleo ya makazi]
    • Viwanda vya cement ndio moja ya viwanda vinavyoongoza kwa kutumia umeme mwingi zaidi..........[source: Report ya serekali, wizara ya nishati na madini]
    • Ushuru............ [Source: Ufahamu wa kawaida]
    • Miundo mbinu mibovu............[Source: Huhitaji liko wazi]
    Nafikiri hizo zingekuwa points katika kutetea uwepo wa bei kubwa kwa mfuko moja wa cement na si kumu_attack Dr SLAA kwa hoja zake na kizipinga bila hata ya kufanya analysis. Nafikiri kwa mtu yeyote akirekebisha hayo mambo kwenye hizo bullets hapo juu haina pingamizi kuwa cement itakuwa chini kwa vyovyote vile. Sasa suala lakutokuwezekana linatoka wapi????? Idiot.
     
Loading...