Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tax on Salary goes down from 15% to 14%. Is it Significant enough?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by jaxonwaziri, Jun 11, 2010.

  1. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Ndugu wanajamii hapa jamvini, serikali imepunguza kodi kwenye mishahara kutoka 15% kwenda 14% ( very insiginificant change) ila nina wasiwasi na matokeo yake kwa ujumla.
    Hivi ndivyo ninavyoona;

    1) Punguzo hilo litasababisha mshtuko katika uchumi na matokeo yake, bidhaa zinaweza kupanda bei maradufu na hata hiyo afueni ya 1% tusiione, na infact analysis ya mshahara mmoja mmoja ikajaonyesha kuwa kitendo hicho kimesababisha madhara kuliko manufaa. (Elastic Change)

    2)Thamani ya shilingi inaendelea kushuka zaidi na zaidi. Hatuambiwi kwa sasa iko kiasi gani ila kuna tetesi zinazoonyesha kuwa mfumuko wa bei kwa sasa ni tarakimu mbili (double digit). Je kupanda kwa kima cha chini cha mshahara kitakachotangazwa hivi karibuni, mfumuko wa bei tulio nao, je kutakuwa na manufaa ama kwenye makaratasi zitaonekana tarakimu nyiiiingi ilhali kwenye maisha ya halisi mambo ni mbinyo kama mwanzo na zaidi?

    Ninaona kama vile haka kanyongeza kanakozungumziwa, ka unafuu ka kodi kalikotajwa, sio kakubwa kiasi cha kuwapa wananchi manufaa, bali kama kaajenda ka kisiasa hivi ili kujibu yale madai ya TUCTA katika maeneo haya mawili (mishahara na kodi)

    Wakati wa kampeni waanze:."...Oh..walidai nyongeza na unafuu wa kodi yote tumeyatimiza..."

    Jamani wataalamu mlio bobea, hebu tuambieni ujumla wa haya yote, unafuu unapatikana ama danganya toto, tujikute tupo pale pale ama tumerudi nyuma hatua moja?

    Wantaaluma tusaidieni wananchi wa kawaida ambao si wataalamu sana wa Uchumi
     
  2. w

    wasp JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    To me this is a joke. Quite unattractive and cannot be used to entice votes of workers under the umbrella of TUCTA.
     
  3. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi ningependa kufahamu:

    Salary = Wage?

    is it Taxi on Salary or Taxi on Minimum Wage?

    :A S-eek:
     
  4. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    what a shame...! workers kick ccm out...!
     
  5. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    They are not serious
     
  6. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,583
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    It is nothing and non sense to all workers,
     
  7. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Do not forget, this is ONLY for the minimum WAGE..
     
  8. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    They are never serious... Wanafanya watu ma-cartoon
     
  9. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Naombeni path ya Ignore List
     
  10. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hivi mkubwa wa nji hii haoni soni juu ya tamko hili!
    Tuhurumieni walala hoi sie hatuna ma-vx, sitting allowances, marupurupu kama nyie.... Eeeh mwenyezi mungu tutupie jicho lako ukatuokoe na kejeli hizi tunazofanyiwa.......amen
     
  11. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    wameongezewa kiasi gani?...
     
  12. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ukiambiwa bwabwa utaanza kutaka tupewe ban...
     
  14. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,234
    Likes Received: 1,225
    Trophy Points: 280
    Tayari malaria imeshafika kwenye ubongo,tuandaeni kamba kwani mwenzetu huyu anaumwa,tena anaumwa sana. Au nawe una ule ugonjwa wa kuanguka kama best wako?
     
  15. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #15
    Jun 12, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nashawishika kuamini kuwa unalipwa kwa kazi hii sio bure!!
     
  16. M

    Magezi JF-Expert Member

    #16
    Jun 12, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hujapona tu hiyo malaria!!
     
  17. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #17
    Jun 12, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
  18. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hii blatant electioneering
     
  19. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Badala ya kuongezea watu mishahara, wao wanapunguza kodi kwa asilimia moja huku kodi kweny emambo mengine itaongezeka na gharam aza maisha kuongezeka! Talk about deception!
     
  20. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kupunguza kodi ndio njia ambayo haina ubaguzi tofauti na kupandisha mshahara ambao kunagusa tu watumishi wa umma.... mara nyingi... in any case bado wenye kipato cha juu wananyongwa kwa 30%.

    Serikali yetu imeishiwa maarifa...
     
Loading...