Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tax exemptions

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by nduu, Aug 17, 2011.

  1. n

    nduu Member

    #1
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    wapendwa, mimi ni mtanzania nimekaa nje ya nchi(ulaya) kwa muongo mmoja. nimeona hapalipi. nataka kurudi kwetu nije kujenga nchi yangu, kwani naamini mcheza kwao hutunzwa. ninataka kusafirisha mizigo yangu kwa njia ya container, lakini ninataka kuwa na uhakika haswa ni vitu gani ambavyo nitasamehewa kodi nisije nikabeba mauchafu halafu yakaniletea balaa. kiukweli nimechacha haswaa, ulaya noma, miaka yote hiyo nimefanya kazi lakini bills nazo zinakula pesa yote! sikuzamia, bali nilikuja na ninaondoka kiustaarabu!
     
  2. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    utapata msamaha wa kodi kwa kila kitu ,kimoja kimoja. e.g gari,tv,jiko,friji etc.
    upo ulaya ipi,naweza kukushauri uje na nini
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    umenichekesha halafu umenishangaza. Yaani unataka kuja kujenga nchi yako halafu unakimbilia vitu vyenye tax exemption!! Ina maana hata biashara utakayofanya utatafuta cheap labors kwahiyo hutojenga nchi wala wananchi. Endelea kubaki ulaya.
     
  4. s

    saq JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 270
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    LOOOL, dah hiyo dio mambo !
    :clap2:
     
  5. samito

    samito JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ungeeleza ni vitu gani unataka kuja navyo tungekusaidia kukwambia kama vitapata msamaha au la. pia kumbuka bongo siku izi kama ulaya kuna vitu unaweza ukajiangaisha kuja navyo kumbe hata huku vipo tena ni cheap zaid ya ulaya. Mi nakumbuka nilinunua kitu vifaa flan ulaya na kuja navyo, kufika huko bongo nikakuta watu wanavyo hivyo hivyo tena wamenunua kwa bei poa na genuine.

    Karibia bongo tutakukuta si wengine tunasukuma sukuma siku ziende turudi zetu, Nimemis mgao:)
     
Loading...