Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tax exemption for UN Personnel

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by kidumeso, Aug 15, 2012.

  1. k

    kidumeso Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 23, 2007
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani ninaomba kuwasilisha mawazo ya wengi kwenu wana jamii, hivi inakuwaje watu wanaofanya kazi na mashirika ya umoja wa mataifa wanakataliwa kukununua kitu (gari) na kukiingiza nchini bila kulipia ushuru, wakati wafanyakazi wa serikali (Madaktari,Wanajeshi,Walimu n.k) wanapewa kipaumbele kwenye hilo.
    Kilichonipelekea kuulizia hili ni kwamba kila mtumshi wa umoja wa mataifa anakatwa kwenye mshahara wake kiwango fulani cha pesa kikiwa ni sehemu ya pesa zinazoongezwa kwenye serikali ya Tanzania kuchangia kwenye umoja huo, cha kushangaza ukitaka kuingiza kitu (gari) ulichonunua ukiwa kwenye kazi hizi za umoja wa mataifa unaelekezwa inakubidi uwe umekinunua na kukitumia kitu hicho kwa muda wa mwaka mmoja, sasa kama upo sehemu ambapo kuna mapigano yanaendelea utawezaje kutumia kitu hicho (gari), kama jinsi hali ilivyo basi watumishi wengi wa mashirika haya hawatendewi haki na serikali yetu, nitafurahi kama kuna mtu wa serikali atakayeweza kulitolea ufumbuzi suala hili ambalo lina tuumiza kichwa watu wengi.
     
  2. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,403
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Kila mtu akitaka asamehewe Kodi sasa hii Nchi yetu Tutaijenga Vipi? Wakulima ndio Hivyo Hawalipi hata sent Moja!! Hata na wewe mfanyakazi wa UN? Acha hizo nenda Kalipe Hiyo Kodi!! Ila najua zinachakachuliwa ila ni muhimu Kulipa
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwanza hebu toa sababu zinazokufanya wewe au nyie mfikirie kuwa mnaumuhimu sana mpaka msamehewe kodi?????
     
  4. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,593
    Likes Received: 1,205
    Trophy Points: 280
    Babalao hiyo kauli mbiu yako ya tuwatoe meno tehe tehe kwi kwi
     
  5. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Sawa unalipia staff assesment ambayo inaenda serikalini lakini haulipi kodi ambayo wafanyakazi wengine wa serikali ulipia,sasa wewe na mshahara wa mamilioni tena international staff unataka exemption ya kodi,sasa nani alipe?huna hata aibu ,tena wewe tungetegemea ungekuwa unaiomba serikali ulipie mara mbili ya kiwango kilichowekwa ili utunishe mapato,hapo tungekuelewa mshikaji.
     
Loading...