Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo siyo watu wanaoishi "mabondeni" bali ni wale wanaoishi "magogoni"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 23, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,469
    Trophy Points: 280
    Sentensi hiyo yaweza kuwa kweli au si kweli; kama unafikiri ina ukweli jadili kwanini na kama unafikiri si ya kweli ina walakini tuelezee kwanini.

    Clue: watu wa "mabondeni" ni wale wote ambao ambao wamejikuta wakiathirika na mafuriko haya moja kwa moja na watu wa "magogoni" ni watawala wetu.
     
  2. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #2
    Dec 23, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,460
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    Tatzo ni la hawa waishio 'magogoni',kwasababu:-

    1. Wanadai watu wanakatazwa kujenga mabondeni,mbona wanawapelekea huduma muhimu kama vile umeme kama kweli watu hawatakiwi kujenga mabondeni wasingewapa huduma hizo muhimu kuonesha kuwa hawatakiwi kuishi kule..

    2. Ukiona serikali imewafukuza watu mabondeni ujue wana maslahi na hicho kiwanja(kuna kigogo ana shida nacho/kuna mzungu kapewa kwa jina la uwekezaji)..

    CONCLUSION:-
    serikali legelege haiwezi ikafanya maamuzi sahii/yenye msimamo..
     
  3. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Tatizo liko kwa wote,tena hasa wa mabondeni maana at the end of the time wanaokufa ni wao.

    Watu wa mabondeni wanaelewa kabisa kuwa mvua zikija hapo hapakaliki but still wanaendelea kuishi mabondeni, to me nawaona kama wamekubali liwalo na liwe.

    MAGOGONI- hawa wana uwezo kabisa wa kuhamisha watu kutoka mambondeni ila wanashindwa kutoa order. Mafuriko yakija wao labda ni kutumia pesa ili kuwahifadhi waathirika.

    CONCLUSION:
    Watu wa mabondeni wana matatizo maana wao ndo wanaoathirika directly. Kwa hiyo wanatakiwa wahame haraka iwezekanavyo
     
  4. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hadi wanamaliza kujenga na kuhamia, serikali yenye dola na vyombo/taasisi nyingine wanakuwa likizo ya miaka mingapi?
     
  5. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hizo nyumba hazikubebwa zikaletwa hapo, zilianza msingi na serikali ipo/ilikuwepo na haikukataza... Tatizo lipo magogoni, wameshindwa kusimamia wananchi wao.
     
  6. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #6
    Dec 23, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,460
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    waende wapi?
     
  7. Nyikanavome

    Nyikanavome JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 434
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Tatizo ni la watu wa Magogoni kwa sababu zifuatazo:-
    1. Wameshindwa kusimamia sheria za mipango miji mpaka wametufikisha hapa tulipo ambapo zaidi ya asilimia sabini ya makazi ya jiji hayajapimwa.
    2. Wameshindwa kuweka miundombinu ya maji taka ambayo ingezuia mafuriko kwenye maeneo mengi ya jiji
    3.Wameshindwa kuwahamisha wananchi waliojenga katika maeneo hatarishi na kuwapatia maeneo mbadala ya kuishi
    Nawasilisha hoja.
     
  8. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kwani mwanzoni walikuwa wapi? Au wametokea wapi!
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kama hao wa mabondeni ndio waliowaweka madarakani hao wa Magogoni, hivi mwenye tatizo hapa ni nani?
     
  10. s

    sawabho JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Watu wa Magogoni hawana kosa hata kigogo, wamepiga baragumu la kutosha kuhusu hatari za kuishi mabondeni, lakini watu wa mabondeni wameweka pamba masikioni.

    Isitoshe baadhi ya watu wa mabondeni wana nyumba za thamani sana na ni waeleewa ambao wangeonyesha mfano, lakini wanendelea tu kuweka pamba masikioni.
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni vigumu kuwalaumu watu waliojenga mabondeni. Nyumba haijengwi kwa siku moja, serikali ilikuwa wapi wakati wanajenga?

    Na huwezi kusema kuwa wamevunja sheria kwa kujenga mabondeni kwa sababu serikali ipo!

    Kama serikali inaweza kutabiri vurugu, na uwepo wa Al-shaabab wanashindwaji kusimamia ujenzi wa nyumba sehemu za mabondeni? Watu hawa wanapata huduma muhimu za jamii, i.e umeme, sasa leo wanawakana kwa vipi?
     
  12. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Magogoni kwa maana ya watawala ndo tatizo kubwa! kama eneo halistahili wanakuwa wapi watu wanajenga mpaka kuingiziwa huduma kama umeme ndani ya nyumba zao? serikali legelege ya kitu kidogo!
     
  13. K

    KAMBAKO Member

    #13
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ukitoka nyumbani kwako ukaenda kulala barabarani kisha ukatafuta mtu kwa kulaumu eti kwa nini lori limekukanyaga lazima una matatizo
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Tulivyokuwa watoto tuliimba ''Mvua njoo Katarina usije''..........Katrina ikaja 2005......thirty years after I last sang the song.......a coincidence?......sorry for being out of the way
     
  15. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Tanzania ina maeneo mengi sana,hawawezi kosa pa kwenda.Mimi nilishawahi wauliza baadhi yao,walinijibu kuwa wanapenda kuishi pale jangwani kwa sababu ni karibu na mjini,so wanakwenda kwa mguu tu.Hiyo siyo sababu ya kumfanya mtu ariski maisha yake.
     
  16. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Waishio mabondeni hawana tofauti na waliovamia bara bara...... Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Dar ilivamia barabara, vivyo hivyo na watu wengine na taasisi za umma na binafsi........

    Waishio mabondeni hawana tofauti na wezi wa EPA etc......

    Waishio mabondeni hawana tofauti wasafishao wanyama pori hai........

    Kimsingi ninasema makundi yote hayo yalianza / yanaendelea kufanya wafanyayo serikali inayojidai pofu kwa sababu mbali mbali ikiona....... Ila haichukui tahadhari mapema kuepusha madhara na hasara...... Yenyewe mara zote inajiandaa kulipa ili huenda na "wao" watoke ktk huo ulipaji. We have a very curative/reactive government....... Sasa hv wanasema japo JK anajua serikali yake haina hela amesema serikali imetoa hekari 2000 Kinondoni to relocate hao wahanga / waathirika wa mafuriko! Kimsingi anasema japo Idara ya Hali ya Hewa kuanzia mwezi wa tisa walitabiri hayo mafuriko, ila serikali yake isiyo tumia "processed info" for evidence-based decision making ilikaa kimya ikijiandaa kutoa hekari 2000 sasa hv na kuzika watu.......

    Tutaendelea poteza maisha ya Watanzania wenzetu na mali zao hadi lini?

    VIONGOZI LEGELEGE KILA KITU KWAO NI LEGELEGE..............
     
  17. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Waishio mabondeni hawana tofauti na waliovamia bara bara...... Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Dar ilivamia barabara, vivyo hivyo na watu wengine na taasisi za umma na binafsi........

    Waishio mabondeni hawana tofauti na wezi wa EPA etc......

    Waishio mabondeni hawana tofauti wasafishao wanyama pori hai........

    Kimsingi ninasema makundi yote hayo yalianza / yanaendelea kufanya wafanyayo serikali inayojidai pofu kwa sababu mbali mbali ikiona....... Ila haichukui tahadhari mapema kuepusha madhara na hasara...... Yenyewe mara zote inajiandaa kulipa ili huenda na "wao" watoke ktk huo ulipaji. We have a very curative/reactive government....... Sasa hv wanasema japo JK anajua serikali yake haina hela amesema serikali imetoa hekari 2000 Kinondoni to relocate hao wahanga / waathirika wa mafuriko! Kimsingi anasema japo Idara ya Hali ya Hewa kuanzia mwezi wa tisa walitabiri hayo mafuriko, ila serikali yake isiyo tumia "processed info" for evidence-based decision making ilikaa kimya ikijiandaa kutoa hekari 2000 sasa hv na kuzika watu.......

    Tutaendelea poteza maisha ya Watanzania wenzetu na mali zao hadi lini?

    VIONGOZI LEGELEGE KILA KITU KWAO NI LEGELEGE..............
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Ni ajabu sana wakati tuna kama kilometa za mraba 945,083 za ardhi watu bado tunabana hapa Dar penye hardly kilometra 1,600 za mraba!​
     
  19. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tatizo bado litabaki kwa wale waishio mabondeni, moja kwa moja au sio moja kwa moja!
     
  20. Straight corner

    Straight corner JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Watu wa magogoni ndio wana makosa!!

    Utajuaje kuwa eneo fulani si makazi kulingana na mpango mji? Ni lazima uende ardhi wakafanye survey na ikibidi wakupimie eneo lako.

    Juzijuzi tu nina kashamba kangu huko Bunju kabla sijaanza kuweka kanyumba kangu nikajaribu kufanya utaratibu wa kukapima, niliambiwa niandae Tsh 1'500'000/=. Nikaongezea Tsh 500'000/= ikawa mil. 2 nikanyanyua chumba sebule ndo nakokaa nikimuomba Mola lisitokee la kutokea!

    Gharama za upimaji viwanja ziko juu mno!
     
Loading...