Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo si Kikwete na uelewa wake bali chuo kikuu alichosoma!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Papa D, Feb 16, 2011.

  1. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukweli ni kwamba wahitimu wengi wa Chuo kikuu cha Dar es salaam ni vilaza/wababaishaji [Si kikwete tu!]. Hii inatokana na jinsi wanavyofundishwa [wanakaririshwa na si kueleweshwa] watu wa aina hiyo huishia kuwa wenye nadharia nyingi kuliko utendaji. Mwisho wa safari huwa walalamishi wazuri sana. Chanzo kikuu cha kutoa vilaza ni kwamba Walimu/professors wa mlimani wamejaa wivu na husda!!!

    Mwanafunzi aliyehitimu Mzumbe au DIT ni bora kuliko mhitimu wa Mlimani!! POLENI SANA WAHITIMU WA MLIMANI!!
     
  2. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Very interesting observation sir!!.... am off for now...!!
     
  3. papaa-H

    papaa-H Member

    #3
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    :coffee:
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mkuu do not generalize the affairs. Never draw a general conclusion from particular instances. Always draw a particular conclusion from general affairs. Siyo wote ni vilaza ingawa wapo vilaza!
     
  5. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu;
    Ningesema wote hapo ndo ningekuwa nime-generalize. lakini nimesema wengi [yaani majority]. therefore I still stand for my view!!
     
  6. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kauli yako ina mapungufu ya aina mbili; kwanza ina mtizamo mgando. Ubora wa wahitimu katika miaka zaidi ya arobaini ya uhai wa chuo hicho, umekuwa ukihitirafiana siyo tu kwa fani moja na fani nyingine, lakini pia kwa mwaka hadi mwaka. Pili, kimsingi inalinganisha vitu viwili vilivyo tofauti. Katika hali halisi, wahitimu wa vyuo vya DIT na Mzumbe tangu mwanzo ilikusudiwa wawe watendaji (technitians), wakati wale wa mlimani walitegemewa wawe waratibu (coordinators). Ni kutokana na sababu hiyo, ndiyo maana baada ya kuhitimu DIT na Mzumbe walikuwa wanapewa diploma na mlimani digree. Tofauti kati ya diploma na digree, ni kwamba mtu wa diploma anazama zaidi katika eneo dogo, wakati mtu wa digree anafundishwa kwa lengo la kuwa na uelewa kwa maeneo mengi, ili aweze kuratibu kazi za wengine. Watu wengi huwa wanapotosha ukweli kwamba mtu anaweza akawa mwana taaluma tu kwa kujifunza darasani. Hii si kweli, ndiyo maana si sahihi hata kidogo kumwita JK mchumi au Pinda mwanasheria, kwasababu waheshimiwa hawa tangu wahitimu wamekuwa wakifanya mambo tofauti na fani zao.
     
  7. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kaka you are WRONG, huwezi fananisha wanafunzi wa UDSM na Mzumbe...
     
  8. m

    mzambia JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kabisa watu waliosoma mlimani ni vilaza wa kutupwa na ndo viongozi wetu wengi sana wamepita hapo na angalia nchi walipoifikisha.
     
  9. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Baada ya kuandika utumbo unajisikiaje? imekupa faraja sasa kwa kufeli form six au form four? bado haujaamka kutoka katika mshtuko wa kufeli kijana, unaweza rudia mitihani kama unataka ili upate qualifications za kuingia the hill au Chuo kikuu.
     
  10. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Papa D yu may be right !!

    ..but lets see how they put it ...thread is still growing!
     
  11. Ngaramu

    Ngaramu JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata mimi nimegundua wale wa magogoni college ni wazuri sana kwa 'TYPING' kuliko wa UDSM.
     
  12. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama ni chuo cha vilaza mbona huwa kinachukua cream yote, hafu mtu akikosa mlimani ndo anafikiria kwenda vyuo vingine, kwa nini?
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    tunapoelekea na hii thread lazima ngumi zitalia humu .... lol
     
  14. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini hawezi kufananisha? Toa sababu. Usiwe mvuvi wa kufikiria.
     
  15. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mkuu dizaini wewe muimba taarabu eeh?

    mbona signature yako imekaa kimipasho-mipasho tu?

    by the way, UDSM kinachukua siagi (cream). ukisikia mtu analalama ama anasagia UDSM ujue ama aliliwa kichwa ama alifeli form 6.

    (lakini kweli UDSM kuna vilaza. mfano Bansen Burnner)
     
  16. Click_and_go

    Click_and_go JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 451
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    .....viva muheshimiwa!!!
     
  17. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mzumbe wanafundisha adabu ya uwoga.

    UDSM is home of the brave!!!!
     
  18. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    jamaa analina asali mchana kweupeeee.

    lazima nyuki wamng'ate tu.

    subiri uone.
     
  19. M

    Mndamba Namba 1 Senior Member

    #19
    Feb 16, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani jamani jamani hii mada tuwachie TCU ndio wenye dhamana ya elimu ya juu na mara zote kila muwamba ngoma kamba huvutia kwake,SAUT watsema wao ndo bora,na SUA watasema wao ndo bora ila ukweli ni kwamba usomi na utendaji ni vitu viwili tofauti.
     
  20. Click_and_go

    Click_and_go JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 451
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    :A S thumbs_down:"If there are no stupid questions, then what kind of questions do stupid people ask?
    Do they get smart just in time to ask questions?"
    -Scott Adams
    :A S thumbs_down:
     
Loading...