Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo ni Watanzani Kudanganywa muda mrefu na si Chadema

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by STEIN, Mar 4, 2011.

  1. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ndugu zangu wanaJF na watanzania kwa ujumla, Naomba nitoe ufafanuzi wa mambo kadhaa ambayo yamekuwa yakitokea mara kwa mara nchini kwetu.

    1. Kumekuwa na hali mbaya sana ya maisha kwa wananchi wa kawaida ambao wamefikia hatua ya kukata tamaa na viongozi waliowachagua ili washughulikie matatizo yao wamegeuka na badala yake hao viongozi wamekuwa wanafanya ufisadi wa kutisha hadi taifa linatumbukia kwenye dimbwi la umasikini wa kutupwa na bei ya vitu kupanda mara dufu.

    2. Badala ya Serikali kuwatetea wananchi wake imekuwa ikiwatetea mafisadi wachache ambao mwisho wa siku hawawezi kuisaidia serikali pakianza kuchimbika, watabaki wanakimbilia nje ya nchi mfano haiwezekani Rostam alete kampuni feki ya kuzalisha umeme, na umeme wenyewe haupo na watu wapo gizani then unasema tuilipe hiyo kampuni hewa, hili haliwezekani.
    Sasa wananchi wameshaelewa haki zao na wajibu wa viongozi wa serikali na hasa wa CCM.

    Wasijidanganye kwa kuwatisha wananchi ile hali wao hawachukui hatu yeyote katika kutatua maisha ya watanzania, tunasikia katika nchi za jirani hakuna matatizo ya vitu kupanda bei kiholela hasa Mafuta, umeme, Bei za vyakula lakina hapa kwetu kwa sababu ya monopoly katika biashara watu wanalala wakiamka wanapandisha bei, na serikali ndio yenye jukumu la kuchukua hatua juu ya watu/wafanyabiasha hawa, ndio kwanza inawatetea. Wananchi watafanya nini?

    Badala yake wanafikiria jawabu ni kuwatisha kwa kuifuta CDM na kuwashitaki viongozi wake, wasiwe wavivu wa kufikiria na wajiulize hivi tatizo ni CDM au wananchi wamechoka na CCM na wanataka maisha bora ambayo ameahidi JK wakati wa kampeni na kadiri siku zinavyoenda maisha yanazidi kuwa magumu.

    3. CCM na serikali yake wanataka kuilipa kampuni hewa mabilioni ya shilingi huku wanafunzi wanakosa mikopo, wafanyakazi mishahara haitoshi na hawataki kuiongeza kwa sababu pesa hazipo lakini za kulipia makampuni hewa ya mafisadi wanazo je unafikiri wananchi hawalitambui hilo? Je sulihisho la kuyatatua hayo ni kuifuta CDM na kuwatisha wananchi?, mwanzoni walikuwa wanatishika lakini ukiendelea kuwatisha itafika mahali hawatishiki, wazee wanasema "Ukimkimbiza sana mjusi anageuka kuwa nyoka" je utaendelea kumkimbiza?

    4. Huu ni wakati mgumu ambapo wananchi wote wanataka kuona serikali yao ikiwajibika lakini wao wanabaki kulalamika, mfano Sofia Simba, Wasira, Kilango, Mrema na Cheyo, haya yote ni matokeo ya viongozi kutokutaka kufikiria na kutekeleza wanayotaka wananchi.

    5. Ni wazi kuwa wabunge wengi hawakuchaguliwa na wananchi bali walifanya ujannja ujanja kupita na kuwa wabunge wa wananchi sasa wamegeuka na kuwa watetezi wa mafisa badala ya wananchi, tunawafahamu na wako wengi, na wao wanajifahamu na ndio maana wanayaogopa maandamano ya watanzania kwani wakisema hawakumchagua ataondoka madarakani na hilo ndilo kinachowasumbua wabunge wengi wa CCM.

    5. Juzi bila aibu wanajichukulia mil. 90 kila moja huku wakipaza sauti eti serikali itanunua bajaji kwa ajili ya kuwabeba wajawazito vijijini, je kwa nini magari yao mil. 90 lakini bajaji kwa ajili ya kubebea wagonjwa? hivi katika hili kuna mtanzania atawaunga mkono? Haiwezekani kuendelea kutuaminisha tZ nchi masikini huku wao wakivuna rasilimali za nchi hii na kuwapa wageni bure huku wao wakifaidi sehemu ya pesa hizo.

    Mimi nafikiri kwa tulikofikia waTZ karibu wote wamekuwa kitu kimoja na wanachotaka ni kuona serikali inachukua hatua za makusudi kuwatoa kwenye dimbwi la umasikini na si kwenda kwenye media kuwapiga vijembe wananchi siku uvumilivu ukiwashinda au siku serikali ikiwachokoza ndio itakuwa ni mwisho wa CCM na viongozi wake kuongoza hii nchi.

    Naomba kuwasilisha kwa leo



     
  2. MANI

    MANI Platinum Member

    #2
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Mkuu Stein,

    Usemacho ni kweli ila sisi watanzania tuna woga wa kusema kuwa serekali inakosea. Tumekuwa na nidhamu ya woga kiasi kwamba hata zile haki zetu za msingi tunaona ni kama tunu serekali kututendea. Ni wakati wa mabadilko sasa mungu ibariki Tanzania
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Acha usiseme serikali ni mbofumbofu utaambiwa unaleta udini.Maisha magumu+Wadai wa haki ni wadini.
     
  4. DAUDI GEMBE

    DAUDI GEMBE Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hell is for heroes we must fight 4 ourself and the future generation
     
  5. b

    boybsema Senior Member

    #5
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tumechoka na sasa lazima kieleweke
    hatutishiki tena walizoea enzi hizo...lazima kieleweke!!!
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Tatizo nikuwa mambuzi yanapigiwa gitaaaa sijui wamelogwa!!
     
  7. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    peoples power!!!!!!!!!!
     
  8. Tumaini edson

    Tumaini edson Member

    #8
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yeah, Hakuna marefu yasiyo Ncha. Kama waliondoka Wakoloni, waliokuwa na nguvu na uwezo wa kila aina, itakuwa CCM!
     
  9. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wakuu,

    Henge, mani,boybsems

    peoples power; TZ bila mafisadi ni lazima siyo hiari
     
  10. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni kupuuza matakwa ya umma,

    Wanadhani chadema inaweza kutushawishi kitu????

    Chadema imeona na Wananchi wanakubali kinachosemwa na Chadema na ndo maana watu wengi wanakisaport chama cha chadema. Sisi tumekua na akili ya kwamba CCM et imetukomboa ni ujinga kuiacha iendelee kuharibu nchi, Mwalimu alifanya kazi mijinga inakuja kuharibu. Puuumbaf!
     
Loading...