Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo ni Umeme? Sukari yaadimika, bei yapaa!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ibrah, Aug 26, 2011.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wadau, sukari imeanza kuadimika na bei imefika shs 2,000/- per kg. Hali hii inasababishwa na nini? Serikali naona imeamua kuuchuna baada ya awali kuwapiga mkwara wazalishaji na Wafanyabiashara kushusha bei.

    Naona hali imerejea kama mwanzo; tatizo nini? Isijekuwa ni sababu ya mgawo wa umeme.
     
  2. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu tangia enzi na enzi yafuatayo huwa ni ya kweli...

    Low Supply, causes high demand leading to high prices


    Kagera kuna kiwanda cha sukari lakini huko sukari ni kuanzia elfu 3; na sababu kubwa ni kwamba wakipeleka Uganda wanaweza kuuza hata elfu sita..,

    Hivyo basi ili kuodokana na hii shida ni kuongeza Supply kwenye viwanda vyetu na kuruhusu watu waingize sukari kwa wingi, kupanga bei kwa serikali kutaongeza tu magendo na serikali kuadimika
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo bei sisi tulishaizoea lakini cha kushangaza jana imepanda mpka 2400 na kuna sehemu mpaka 2600..nilipo ongea na wafanya biashara wakasema, wananunua mfuko wa kg 50 kwa 115,000, hii ina maana wao wana nunua 2300@ 1kg....sijui tunaelekea wapi?.....
     
Loading...