Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo langu limerudi

Discussion in 'JF Doctor' started by Roulette, Feb 13, 2012.

  1. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #1
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Salam,

    Mwaka jana niliomba ushauri kwa tatizo la kukosa uzingizi. Watu wengi walinipa advice na mwishowe nikaupata. In fact nilipewa dawa ya kunywa kwa kusaidia hali yangu ya kawaida kurudi. Within 3 weeks nikaacha dawa na tatizo likawa limeisha. (Link)

    Sasa since September last year tatizo limerudi. Sio ghafla, nimeanza kupoteza saa moja, then saa mbili, then saa tatu za usingizi; hadi sasa hivi nalala 3 to 4 hours kwa 24hs... Miezi tano and getting worse.


    Kawaida yangu nahitaji 7-8 hours ya usingizi kwa kufunction properly.
    Just like last year tatizo la kukosa usingizi limeleta irritability, na limenisababisha kuwithdraw from social life kabisa (almost 90%).

    My performance is affected pia... Nikienda kwa daktari napewa dawa.

    Nimejaribu dawa zimekataa, nimejaribu meditation, walking, maziwa, asali, biringanya, mchanganyiko wa hivyo vyakula vyote nil.

    Nimejifungia in my room hadi usingizi upatikane haukupatikana.

    Sasa sijui nifanye nini.

    Naomba walio kutana na shida hii (binafsi au kwa watu wao) wanambie walicho jaribu, maybe it could work for me.
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa kuwa sayansi ya dawa imekataa, kuna uwezekano unasumbuliwa na sayansi ya saikolojia. jaribu kuwaona washauri nasaha. labda kuna sehemu ya akili, imeathiriwa na kitu fulani na kuathiri saikolojia. wanaweza kukusaidia
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,115
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    Usinipige ban,nakushauri kimbia baharini halafu mwambie shem anywe hata mchuzi wa pweza na matikiti maji akuchezeshe dushelele la masaa matatu hivi,then utaniambia utachelewa asubuhi mzigoni mwambie jirani akuamshe ikifika saa kumi na mbili asubuhi otherwise utakuja stuka saa nne asubuhi fanya hivyo kwa wiki nzima then acha utaendelea kupata usingizi mzito,acha kula kahawa na vinywaji vya cola mida ya usiku,jitahidi kuuchosha ub ongo b4 kulala.soma novel zenye vingereza vigumu etc
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sasa we Mfalme hiyo ban si unaomba mwenyewe! nani kakuambia kuwa anayeomba msaada ni mwanamke?!?
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ok, najua ni JF ndiyo source, haipiti siku bila kuchungulia, ukipumzika kidogo unawaza JF, then unachukua kalaptop chako unakata 3 hrs, ukitoka kidogo unakumbuka Mamdenyi unarudi tena JF...unakutana na The Boss na uzi wake...so mi nadhani You need to tatal shutdown of ya PC/Lap(hapa haijalishi wewe ni MOD au la, pls do it) then jishughulishe na michezo like Pulltable au anything kwa mazingira yako then watch out within some weeks, dawa hazitakusaidia coz JF imekuharibu sana.

    Mi mwenyewe nilipata hili tatizo nikaachana na JF nikapona kabisa. By the way pole na upone haraka.

    My Regard!!
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    It could be. Ila niliongea na dada fulani ambae anaujuzi kidogo and she was not worried. Ngona nijaribu lakini maana 5 month is just too much.
     
  7. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kawaida yangu hua sinywi cofe, tea wala soda... Maisha yangu yalivyo, kila siku lazima nisome na niandike sana. Hata usiku nisipo lala inabidi niendelee kwa kusoma tu hivyo vitabu vya kiingereza kigumu.
    Hiyo advice yako ya hapo juu nadhani itakua ngumu kidogo... but asante anyway.
     
  8. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #8
    Feb 13, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Weka computer mbali na wewe ikikaribia mida ya kwenda kulala . Soma bibilia kama we ni mkristo alafu sali , utalala vizuri mno .
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Pole RR!
    Kwa anga hizi sina utaalamu sana, lakini vilevile utumiaji wa madawa kama piritone si mazoea mazuri...nakushauru fanya njia nyingine lakini si kumeza madawa ya kukupa usingizi wa siku moja, then next night uko back to square one
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    King Kong III

    Ubarikiwe sana
     
  11. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #11
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Asante Sinziga... sidhani kama ni JF b'cause at times nakaa sana bila kuingia majukwaani huku (nakaa kumoderate peke yake) na bado ninaendelea kukosa usingizi...
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,115
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    Mpita njia(kuna wimbo wa beka taito una jina kama lako naupenda sana)

    E bwana mkuu ina-apply kwa yeyote m/me au m/ke
     
  13. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #13
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sio rahisi sababu nimesha jitoa kabisa katika community. Siwezi kukaa na watu bila kukereka. Sasa mtandao umekua ni sehem ya kukutana na watu wa mbali ambao so long as naamua wakati wa kuwasoma na kuwanyamazia hakuna shida. Kukaa mbali na mtandao maana yake kujikata sasa 100% from the world... Usiku mida ya kulala situmii comp, ila inakua tu karibu yangu nikiangalia movie, nikisikiliza mziki au hata nisopi fanya chochote, niione tu.

    Of course. Na ndio kilicho nifanya niache kumeza dawa. kwanza hata usingizi unao upata ni kama unazimika tu but haupumziki, unaamka so tired! nimeacha dawa.
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Feb 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,260
    Likes Received: 5,822
    Trophy Points: 280
    may be upo single?
     
  15. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #15
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Rev, any advice?
     
  16. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #16
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    I am married mtakatifu... but what is the rationale? Single hawalali siku hizi? nilipokua single nilikua nalala kama kawaida. lol
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160

    Soma Ushauri wa King Kong III

    Kingine penda kufanya mazoezi ya mwili, kama jogging na kunywa maji mengi kabla hujalala. Water therapy can help you a lot
     
  18. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #18
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ushahuri wa King Kong III??? haya bwana. :lol:
    Nitajaribu pia maji. naogopa risk ya kuamka tena.. naweza kupata usingizi ila usiku kati niamke kwenda chooni.
     
  19. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Go Herbal RR.

    Kama unaweza kupata majani ya tunda la Passion.

    1. Kata majani kiasi cha kujaa kiganja (fungo la mkono) wako. Chukua yale mateke kiasi ambayo ni ya kijani kibichi zaidi. Yaoshe vizuri
    2. Yachemshe kwa muda wa dkk 10 ktk maji lita moja, utapata some sort of delicious green tea
    3. Chuja kwa kitambaa safi, yapite maji tu.
    4. kunywa kikombe cha chai asubuhi kimoja na jioni kimoja. Kamwe usinywe mchana wkt jua linawaka kwani utajikuta umekuwa mchovu as if umekunywa dawa za kikohozi zenye sedatives.

    Hii sio kwa Insomnia tu, inatibu pia anxiety na nervousness kama itatumiwa kwa muda mrefu.

    Usiweke sukari tafadhali. Sina hakika ya nini kitatokea kama utaweka. Isije ikawa mchanganyiko wake una shida, nikushauri ufanye vile nilivyotumia mimi. Naamini ndani ya wiki ya kwanza utaona mabadiliko, unless kichwa chako kiwe kimeharibiwa na pombe za muda mrefu
     
  20. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #20
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Pole sana RR, kwa sasa ni kwamba akili yako umeishaijengea woga wa kukosa usingizi kwa hiyo hata unapoenda kulaa unaanza kuanza kuwaza kama leo utapata usingizi. Hii itakufanya ukose usingizi kila siku.
    Jaribu kuifanya akili yako isiwe na mawazo hayo then chagua mda maalumu wa kupanda kitandani na kama una radio weka nyimbo za taratibu za kukuchombeza utajikuta mawazo yanaondoka na usingizi unakuja
     
Loading...