Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo la vumbi nchini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Quemu, Nov 3, 2008.

  1. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Inawezekana tatizo la joto liko nje ya uwezo wa kiutaalam kulithibiti. Lakini kweli hatuwezi kutatua tatizo la vumbi? Maana duh...hili vumbi sasa limezidi hapa Bongo. Nilikuwa Arusha wikiendi hii, yaani nimebugia vumbi mpaka likanikaba koo... Dar ndo usiseme.... yaani hata uwezi kuvaa kiatu chako cha mng'aro...lol

    Kamanda Kibunango, mwanamazingira maarufu hapa JF, na wanamazingira wote waliopo humu, hebu tushushieni mtiririko wa kitaalam kuhusu ni nini kinaweza kufanyika ili kupunguza vumbi bongo?
     
  2. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2008
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu YniM,
    sijaelewa hapo pekundu hebu nielekeze kidogo.
    Ina maana hapa Arusha kuna funza?
    Funza wa aina gani?
     
  3. M

    Mama JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Arusha funza watoke wapi, Funza nenda Lushoto bana.
     
  4. M

    Mama JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Haya weka ushahidi hapa, vinginevyo habari ya funza Arusha ni udaku.
     
  5. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha ha ukiaga uchelewi kusubiriwa airport na wakulu...nilitonywa kuwa wakulu wana usongo na wana jf wote....kwa hiyo siku hizi mwendo ni kuibuka bongo kimya kimya tu...maana uchelewi kufanywa mfano...lol

    Bana Arusha kuna vumbi kinoma yaani. Cha kushangaza watu wanausifia kuwa ni msafi, sijui wanasahau kuwa vumbi ni sehemu ya uchafu.

    Mzee unazungumzia funza au "FUNZA?"
     
  6. M

    Mama JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    domo lako lawezana na NN NM LB, hizo lugha uwapelekee wale wapaka wanja wa mkaa kule mikahawani njia ya kwenda soweto au kule ol matejooo
     
  7. M

    Mama JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    hujatulia unahitaji kupepewa;)
     
  8. M

    Mama JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    haswaaa, ulijuwajeee. Kwenye scale ya kumi ya utulivu, yako iko kwenye sifuri au inaendea kwenye hasi. Hivyo basi, nahisi unahitaji zaidi ya hicho kipepeo kukutuliza :)
     
  9. M

    Mama JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sio sasa, hadi hapo Mungu atakapopenda
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Nov 4, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Why did you mention me?...obssession?
     
  11. M

    Mama JF-Expert Member

    #11
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ow, did I? where?

    View attachment 2809 keep distance
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Nov 4, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    why are you playing dumb?
     
  13. M

    Mama JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    ha ha haaaa, hujatulia wewe na kama mie mzaramo basi wewe mmndengereko.
     
  14. M

    Mama JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    ha ha haaa, sio wa rika langu.

    Jibu lako kwa QM lilikuwa muafaka. Till then.
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Nov 4, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    babu yako yule aliyenyang'anywa ng'ombe na Nyerere.....
     
  16. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #16
    Nov 4, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    QM

    Tatizo la vumbi mijini linachangiwa na mambo mengi, kuanzia maziringira ya mji hadi miundo mbinu yake. Hali kadhalika namna ya uendeshaji wa miji hiyo katika suala zima la utundazaji wa mazingira.

    Kwa mji wa AR kuwepo kwa vumbi huko ni dalili mojawapo ya mabadiliko ya hali ya hewa na uchakavu mkubwa wa mazingira katika mji huo. Miaka ishirini iliyopita Arusha ilikuwa ni nadra kukumbana na vumbi. Kwa mfano ilikuwa unaweza kutoka Kijenge hadi mjini pasipo kuchafua kiatu chako cha ngozi cha Bora kwa kutembea kwa miguu.

    Hali kadhalika ilikuwa sio rahisi kuchafua kiatu chako ama kubanwa na kikohozi cha nguvu na chafya za hapa na pale iwapo utatembea kwa miguu toka Ngarenaro hadi mnara wa saa (New Arusha Hotel) kupitia barabara ya Uhuru aka Sokoine.

    Upanukaji wa mji wa Arusha pasipo kuzingatia athari za kimazingira, uchakavu wa barabara, ongezeko la watu, uanzishaji wa viford ni mojawapo ya sababu ambazo zimechakaza mji wa Arusha na kuwa mkavu kiasi cha kusababisha vumbi.
     
  17. Y

    Yassin JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2008
    Joined: Jul 23, 2008
    Messages: 326
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0


    Mkuu kumbuka kwamba nchi yetu bado ipo nyuma kimaendeleao na mpaka kufikia kudhibiti vumbi nadhani itachukua more than 10 years not now....Sasa hilo swala ndio inabidi apatikane rahisi mwenye kuaminika zaidi maana sasa kila mtu akiingia madarakani anajiangalia yeye na familia yake basi wengine watajijua wenyewe ndio tatizo lilipo hilo........Kwa hiyo nadhani tutachukua time kidogo mpaka kufikia kudhibiti hilo swala.........
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Aug 9, 2014
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...