Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo la huduma ya m-pesa hili hapa.

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by kidele, Aug 22, 2012.

  1. k

    kidele Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 16, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ni aibu kwa watoa huduma ya m-pesa,mfano umetumiwa hela na ndugu yako pengine hela ya ujenzi n.k,ukienda kwa wakala kuchukua anakuuliza unataka kiasi gani? anakuambia sina,unaenda tena pengine na yeye hivyo hivyo, kwa hiyo biashara inaendelea hivyo mpaka pengine unaamua kuchukua nusu mpaka hela unayotaka itimie,na kadri una vyochukua nusu nus ni kadri gharama za kutoa nazo zinakuwa jubwa,wito wangu kwa wakala mkuu kabla ya kumptisha mtu kutoa hii huduma lazima awe na mtaji wa kutosha,ili kuleta imani na m-pesa.

    nawaslisha wakuu.
     
  2. W

    Wenger JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Upo sahihi mkuu mawakala wengi hawana mtaji wa kutosha inakuwa usumbufu unapita ofisi kibao huwezi toa pesa hata 200,000! na ukusema kuanzia 400,000 ndo balaa utasumbuka sana!

     
  3. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,353
    Trophy Points: 280
    I never rely on these new invention with sending huge sums of money! Jamani hivi vitu ni kwa hela ndogo ndogo! Mbona benk zinatuma fedha instantly kama ni local cash deposit be it NBC or CRDB etc even NMB though I have little trust in it!
     
  4. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    sasa si wanadunduliza? mitaji ikiwa mikubwa watakuhudumia kadri unavyotaka...kuwa na subira...
     
  5. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee baba yangu inaonekana haujui biashara kwa mfano mi na mtaji wa laki 8 unataka nitowe zote nipate faida ndogo wakati nikitowa buku 20 mara 30 napata faida nyingi

    nawasilisha
     
  6. aye

    aye JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    mawakala wengi wamekurupuka kuanzisha hii business bila kujua mzunguko hasa kwa biashara hii na kwa uzoefu wangu kwa sehemu yenye mzunguko hutakiwi kuwa na chini ya milioni nane ndo utaona hata faida yake kwamba anapokuja mteja asikose huduma either anatoa au anaweka na hapo ndo unapomkamata mteja kwamba akiitaji kufanya transaction lazma aje kwako maana anajua ni uhakika wengi hawajajiandaa hasa
     
  7. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    nenda kwa wakala wakubwa mkubwa mkuu......mtaani kwenye vibanda mwisho wao laki kama salio.
     
  8. chash

    chash JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fungua mpesa yako uweke hela na floti ya kutosha. Hapo tayari umeshaona a business opportunity
     
  9. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,882
    Trophy Points: 280
    We hujasikia lile tangazo la yule sijui dada ama kaka analia anasema"NIMETUMIWA ADA YA SHULE WAMEKATAAAAA"
    nJOO Huku kwenye nchi ya maziwa na asali.
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    sio kutoa tu, hata kueka ni ishu..Mi nazilaumu benki zetu...nyingi kama sio zote ni utumbo mtupu. Benki zilitakiwa ziwe zimekomba soko hili la kutuma na kupokea pesa kwa kuweka cash points nyingi kwa kutoza pesa kidogo, lakini walivojaza ushuzi kichwani wao ndio kwanza wana-team up na M-Pesa et al, kuweka au kutoa pesa kwene a/c kwa bei ghali tu. Nchi hii haina creative minds kabisa. Hopeless.
     
  11. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hii ni kero kubwa sana kwa huduma hii. Ila inatokana na kuwa na utitiri wa mawakala wasio na mitaji ya kutosha .
     
  12. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ufinyu wa mawazo na fikra mbadala kwa matakwa ya soko ndicho kinachowakubwa bank zetu. Hawana uwezo wa kutoa na kubadili huduma kutokana na madiliko na kasi ya maendeleo ya sasa .
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Benki hazioni umuhimu wa kukua, huku zikilalama ukata (ref. NBC). Watu wa mashirika ya simu za mikononi wana-make billions of money (wengine wanaripotiwa kutolipa kodi stahili on top of it) lakini benki zimelala. Common benki za kibongo, you will spend an average of at least an hour kufanya vitu basic kabisa kama kutoa au kuweka pesa, na kama huduma za ziada ndo utachoka mwenyewe. Na hii ni karne ya 21! Sijui hao mabosi wao wana uoni wowote? inashangaza sana!
     
  14. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wadau wote nimefuatilia hoja zenu na kugundua hamjui undani wa hii biashara, kuna mdau mmoja hapo juu anajiita MKUU ROMBO nadhani anaifanya hii biashara. Na hivyo anajua jinsi gani ya kutengeneza kamisheni kubwa kwa transactions ndogo ndogo huku akimeneji float yake isiwe eroded kwa transaction za amount kubwa kubwa.
     
  15. Penguin-1

    Penguin-1 JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 400
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwetu ukitaha hata 50,000 ni issue
     
Loading...