Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo la COPY&PASTE kwa Ma-Bloggers wa Tanzania!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutunga M, Apr 25, 2012.

  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli kama kuna kitu ambacho sijui ni ushamba,kukosa picha/habari au matukio ,blogs zote za TZ zinakopy matukio kutoka moja kwenda nyingine.

    ni nadra sana kuona picha au tukio moja katika blog x na husiikite katika blog y kwa nini?

    naongelea hasa zile blogs maarufu
     
  2. qq.com

    qq.com JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 9, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mbona hiyo kawaida kwa tz
    huoni hata magazeti,tv,radio nk
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hakuna vitendea kazi..
     
  4. qq.com

    qq.com JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 9, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kama nini?

    unapoamua kuwa blogger si kazi ya kuw na fursa ya moderm na laptop tu hii ni kazi/ajira watu wengi hawajui hilo
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Wanaboa sana,ukiangalia michuzi hauna haja kuangalia jiachie wala ngowi yani ni yaleyale bora mange anajitahidi.
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Kwa kusema uwongo?
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,631
    Trophy Points: 280
    Hapa ndipo unaweza kumrahisishia mtu makini ajuwe wewe ni mtu wa viwango gani!!...
     
  8. g

    gwambali JF-Expert Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ngoja mi nipite kwanza
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wanakosa cha kuweka ndo maana wanaamua kufanya copy and paste utaona blogs zote picha ni hiyo hiyo/ hizo hizo
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hata mimi zamani nilifiiiri hivi hivi. Lakini baada ya kuwa kwenye mafunzo kwa vitendo katika gazeti moja maarufu nchini Marekani nikiwa chuoni, nilikuja kufahamu hata nchi za wenzetu ni jambo la kawaida kutokana na mfumo wa upatikanaji wa habari. Huko ng'ambo wengi huandika habari kutokana na source nyingi za online. Ingawa hawa wanaotuma habari online hudai malipo, kwa asiyelipia hawezi kupublish habari hiyo gazetini au audience nyingine.

    Kwetu tunaona kama jambo jipya lakini ni la kawaida.
     
  12. bona

    bona JF-Expert Member

    #12
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,670
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    lisikitishwa na news za michezo, nikiwa kama mpenzi wa michezo nashangaa kwa mfano magazeti kama sports starehe, dimba nk habari zao zote ni mtu amekaa kwenye net anacopy one to one ( kwa waliosoma hesabu wataelewa kwa urahisi ) anatafsiri lugha tu! yaani full wala habadili hata kionjo!
     
  13. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #13
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    uko sahihi mkuu, mfano michuzi,jiachie,mtaa kwa mtaa! cjui hata kwanini asingebaki na blog moja,kanyumbulisha cjui "juniour" wanaandika yale yale, nyambaf kabisa!
     
  14. Zurii

    Zurii Member

    #14
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa upeo wangu na katika kuchunguza hizi blogs nimegundua kwamba habari nyingi huwa wanatumiwa na wahusika na si kucopy na kupaste kama unavyo fikiria nadhani waulize wahusika utambiwa. Utakuta mtu anahabari yake basi anaituma kwa bloggers wote kupiti amailing list yake na ikumbukwe kila blog inawasomaji wake kuna wengine hawaingii kwa michuzi au kwa mjengwa so ikiwekwa kwingine ambako wanaingia wanapata kuisoma habari. Kuna matukio mengine huwezi kuzuia mfano msiba wa kanumba nayo utasema ni copy&paste? Ingia BBC, CNN na websites zingine utakuta kuna habari kibao zinafnana tofauti utakuta ni unadikaji wa habari lakini habari ndo hiyo hiyo.
     
  15. R

    Rakeem Member

    #15
    Apr 28, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  16. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180


    Ndiyo uone wabongo walivyo, yaani hawana mbinu za kuwa unique. Wanajifanyia vitu kama vile wasanii wa fleva, kuigana. Inakera sana!
     
  17. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Naona umelewa. Mange, what the ****? Demu hana akili na hajawahi tu kuwa na akili maishani mwake. Uliza waliosoma naye utapata data zake. That's why she's acting the way she's acting. You can never take her seriously unless you too are useless.
     
Loading...