Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tathmini ya gharama za maisha Dodoma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by evaluator, Dec 11, 2011.

  1. e

    evaluator Senior Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 167
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Jamani wana jf,mm nipo kikazi dodoma takribani mwaka na nusu.gharama wanazo ziseema hawa waeshimiwa kupanda bado sijaziona.kwa kifupi hotel zilizopo dodoma ambazo zinahadhi inayofaa ni dodoma hotel,st.gasper,afrcan dreams,modern hotel,loyal vilage,dia mama hotel,kidia hotel nazingine kama mbili zenye hadhi kama nilizo taja.hotel zote hizo zina vyumba vyenye bei kati ya elfu 35-85,dodoma hotel na st gasper kunavyumba vya bei kali wastani wa laki 360000 maximum ambavyo vyenye price hiyo ktk hotel zote mbili havizi hamsini,chakula kwa st.gasper na dom hotel ambazo hizi ndo zenye gharama maximum plate 25000,sehemu za kawaida kuku mzima ni elfu kumi,je wao hua wanalala wapi na kula wapi?je tufatilie register zao tuone maotel na vyumba wanavyo lala?mm nafikili kwa ushauli kuwepo namtu anaeandaa sehemu za hawa waheshimiwa kulala,na bufee ya vyakula vyote!kila mbunge alale pale na ale pale nasio kupewa hela mkononi!au kama wanavyosaini posho wapitishiwe karratasi kila mtu ajaze anataka kula nn kwa siku nzima kiandaliwe na kulipiwa na mtu mmoja kwaniaba yao!wazo tu lkn
     
  2. e

    evaluator Senior Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 167
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Jamani wana jf,mm nipo kikazi dodoma takribani mwaka na nusu.gharama wanazo ziseema hawa waeshimiwa kupanda bado sijaziona.kwa kifupi hotel zilizopo dodoma ambazo zinahadhi inayofaa ni dodoma hotel,st.gasper,afrcan dreams,modern hotel,loyal vilage,dia mama hotel,kidia hotel nazingine kama mbili zenye hadhi kama nilizo taja.hotel zote hizo zina vyumba vyenye bei kati ya elfu 35-85,dodoma hotel na st gasper kunavyumba vya bei kali wastani wa laki 360000 maximum ambavyo vyenye price hiyo ktk hotel zote mbili havizi hamsini,chakula kwa st.gasper na dom hotel ambazo hizi ndo zenye gharama maximum plate 25000,sehemu za kawaida kuku mzima ni elfu kumi,je wao hua wanalala wapi na kula wapi?je tufatilie register zao tuone maotel na vyumba wanavyo lala?mm nafikili kwa ushauli kuwepo namtu anaeandaa sehemu za hawa waheshimiwa kulala,na bufee ya vyakula vyote!kila mbunge alale pale na ale pale nasio kupewa hela mkononi!au kama wanavyosaini posho wapitishiwe karratasi kila mtu ajaze anataka kula nn kwa siku nzima kiandaliwe na kulipiwa na mtu mmoja kwaniaba yao!wazo tu lkn
     
  3. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Baadhi yao wanataka nyongeza ili wandeleze 'UFUSKA' kama Gazeti la Ijumaa la wiki hii lilivyodai.
     
  4. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Pesa wanaishia kuhonga halafu wanasema hazitoshi. Huyo bi nanihii nasikia na yy shuga-mummy.
     
  5. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Tumeshaibiwa hivyo!
     
  6. K

    Kigoma 2015 JF-Expert Member

    #6
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 363
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Bila kusahau Gift land na Desert palm ghalama kwa chumba haizidi 50elf na chakula kati ya 2500 na 3000, hzi zote hufikiwa na waheshimiwa mara kwa mara.
     
  7. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #7
    Dec 11, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    You are too complicated to be a speaker
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bi nani? Hebu funguka hapo mkuu
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Uzuri na Ubaya wa waTZ tunaishia kulalamika tu badala yakuchukua hatua mbadala
     
  10. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umesahau kataja gharama za viburudisho.
     
  11. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kwa lugha nyepesi ni kuwa matumizi huongezeka kadri mapato yanyoongezeka. Ukiwa pa hata 1M kwa siku, bado matumizi yataongezeka. Cha msingi hapa sio kuwa gharama sehemu husika ni kiasi gani, ila sheria na taratibu zinaeleza nini kuhusu gharama za kujikimu unapokuwa nje ya kituo chako cha kazi. Mathalan, mtu unaweza ukapokea posho (per-diem+ sitting allowance) Tsh 150,000 lakini matumizi yako yakawa 50,000 tu, wakati mwingine zitakuwa 300,000 kwa siku hiyo hiyo. Pasipokuwa na nidhamu kwenye matumizi ya serikali, hata matumizi binafsi ya masurufu yatokanayo na serikali yatakuwa hovyo.

    Kwa urahisi, gharama za hoteli na chakula zitakuwa juu kwa kuwa waheshimiwa wamekuwa na uwezo wa kuzilipa siku zote, na sio kwamba ni leo kwa kuwa wanataka kupandishiwa sitting kufikia Tsh 200,000.

    Nakumbuka mwalimu wangu wa B-Kpng alitufundisha kuwa tatizo sio kipato ila watu hawako makini na fedha (People are not cleaver with money, Mwl-Msomali)
     
  12. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Uwanunulie msosi wanasiasa? Unataka wamalizane wenyewe? watu full kuwindana kila siku, hadi wengine hawali, hawanywi hata ofisini kwao wanakofanyia kazi karibu kila siku. Sasa leo uwaandalie msosi, vipi usalama wa huo msosi na ninani atakayekuwa na jukumu la kusupply msosi? Kuhusu vyumba vya kulala, si unajua tena waheshimiwa wengi wanapoenda DDM wanakuwa huru zaidi! kwa hiyo matumaini yyanakuwa juu. Hata zile sehemu za kulala nazo zinapanda kulingana na jina la mtu anayeenda kulala.
     
  13. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #13
    Dec 11, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    jamani gharama za mademu zao wa chuo zimepanda hvo wanataka kuongeza kipato ili waendelee kuhonga madem zao
     
  14. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #14
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hiyo siyo bei ya chakula kwny hizo hotel,hiyo ni bei ya restraunt hapa dodoma km mbalamwezi,zahir annex,desert palm chakula minimum ni sh 6000,licha ya hivyo gharama si kubwa kias kwmb wapandishiwe posho hvyo
     
  15. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #15
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hiyo laki mbili ni gharama ya kupanda udom kila siku kuchukua mademu,coz kuna kimlima pale so mafuta yanatumika sana
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    The higher the income the higher the spending
    Ili suala lapaswa kujadiliwa in the next session maana izi analysis zote zichambuliwe.
    Maana kama wanataka ela zaidi ya kutanua wakati wananchi wanaumia kwa one dola kwa siku sasa watakuwa wanamwakilisha nani?
     
  17. Thinker96

    Thinker96 JF-Expert Member

    #17
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Msimu huu tukiyaacha yatazoea manini unauliza?hayohayo yakianza kugawana hizo bilioni42.9 kwa mwez ambayo kwa miaka iliyobakia yakigawana inatosha kwa ujenz wa barabara za lami nchi zima hadi mtaani kwa bibi ako,sasa basi kama tukishindwa yachukue,tuyatake yaweke sitting allowance elfu 50 kwa bunge la kumi na moja afu kila limoja litoe wazo ili lionekane jimboni kwake lilifuata nin?na mapato yao yawekwe wazi baada ya hapo tuyasubir 2015 kwa maisha ya dodoma sio hivyo labda yangenieleza kwa maisha ya kigoma na bukoba sijafika nisingedanganyika
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Gharama zilizopanda siyo za wananchi wa kawaida. Gharama zilizopanda ni za maisha ya wabunge, si unajua wanakula wapi wanalala wapi?
    bila shaka wewe unakula kwa mama ntilie!

     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    anza wewe wengine watafuata mkuu au ndio na wewe ni mmoja wao walalamikaji mtandaoni..

    RIP TZ
     
  20. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #20
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    usinitafutie ban mkuu tafadhali
     
Loading...