Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tathmin ya uchaguzi 2010 hii hapa

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by rugumye, Nov 12, 2010.

  1. rugumye

    rugumye JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tathmini ya uchaguzi mkuu mwaka huu wa 2010
    REGIONAL # OF VOTERS VOTERS TO VOTE KIKWETE LIPUMBASLAARUNGWEPETERMUGAHYWA TOTAL WINNER BY REGIONAL 20,445,725.00 13,289,721.25 5,921,447.41 1,354,708.36 5,907,913.52 40,158.00 26,542.00 38,952.00 13,289,721.29 Percentange %44.5610.1944.450.30.20.29 100.00 MIKOA SLAA10 KIKWETE11 JUMLA21 0.1

     
  2. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu hii haiwezi kuitwa tathmini!!!!! haya ni matokeo tu.
     
  3. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    huuu ni upumbavu kaka,njoo na hoja makini
     
  4. Ally Msangi

    Ally Msangi Verified User

    #4
    Nov 12, 2010
    Joined: Jun 29, 2010
    Messages: 557
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sijaelewa mchanganuo wako
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Nov 12, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180


    ??????????????????????????????????????????????:rip:
     
  6. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Sijakusoma mkuu.
     
  7. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2010
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 484
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Hajui maana ya tathmini.Maana ya tathmini ni Uchambuzi au kwa kingereza ni Analysis. Unachofanya ni kuwa unakuwa na data za kitafiti na kuanza kuzichambua mfano.
    Waliojiandikisha walikuwa wangapi?waliopiga kura walikuwa wangapi na asilimia ngapi(kitaifa,kimkoa na kijimbo) ,wasiopiga kura kati ya waliojiandikisha walikuwa wangapi na asilimia ngapi(kijimbo),kwa nini hao waliojiandikisha hawakupiga kura(kimkoa) - hapa unakuwa na sababu mbalimbali za kwa nini hawakupiga kura na kila sababu inakuwa na idadi ya watu na asilimia zake.(from sample size)

    Kura ngapi ziliharibika(kijimbo)

    Baada ya hapo unaangalia kila mgombea wa Uraisi alipata kura ngapi na asilimia ngapi(kitaifa,kimkoa) ,kila mkoa uliongozwa na mgombea yupi na position ya kila mgombea katika mkoa.

    Ili iwe tathmini kamili inabidi uangalie idadi ya viti vya ubunge ilivyopata kila chama na asilimia zake(kitaifa,kimkoa),idadi ya viti vya udiwani na asilimia (kitaifa,kimkoa,kijimbo).......

    Ukipenda uanaweza ongezea Kuna masuala ya mawakala wangapi waliwekwa na vyama(kila mkoa) .........then unaweza kutengeneza graphical or table representations kutokana na analysis na ukaja na ripoti iliyokamilika ambapo Tume ya Taifa ya uchaguzi na vyama vitapewa na kuifanyia kazi.

    Kwa hiyo ukisema tathmini ya uchaguzi ni kitu kipana sana inabidi uwe specific na uanze kuchambua na sio kuonesha matokeo
     
Loading...