Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tarime wamkataa DC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pinokyo Jujuman, May 11, 2012.

  1. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Madiwani wa Tarime wamemkataa DC, Mh. Henjele; wakiwa kwenye mkutano wao Madiwani wote 49 wamepinga kuendelea kufanya kazi na DC huyo kulingana na mapungufu makubwa aliyo yaonyesha wakati wa utendaji kazi wake ikiwa ni pamoja na kushindwa kutatua migogoro iliyopo wilayani hapo.
    Kulingana na mkanganyiko huo Madiwani hao wamemtaka mkuu wa Mkoa wa Mara Mh. Tupa akutane nao ili waweze kumkabidhi DC wake na kwamba wao hawawezi kufanya naye kazi.

    My: Muda wa propaganda umepita; Viongozi someni alama za nyakati
     
  2. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Na hii inathibitisha kuwa cheo cha ukuu wa wilaya ni useless
     
  3. J

    Jmushizoo Member

    #3
    May 11, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    jamani hii nimeipenda wilaya zingine ziige mfano huu si kuletewa tu mtu ambaye ameshaharibu sehemu fulani kilombero na nyinyi muige wanatarime kumkataa huyo fisadi mkuu wa wilaya jamani tubadilike M4C
     
  4. h

    hans79 JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sio ukuu wa wilaya hata unaibu wazir,ukuu wa mkoa,wazir asiyekuwa wizara maalum,ubunge vitu maalum vyote hivyo havina faida.ni mzigo tu kwa taifa
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hongereni sana wana Tarime!
     
  6. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tarime bwana, kama Florida USA tu; komaeni hadi kieleweke la sivyo tutawaona wazushi tu
     
  7. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kaaaaaazi kweli kweli.
    Huyu DC ni mtata sana, aliripotiwa kuzua vurugu na kumpiga dada yake mangumi baada ya huyo dada na wanafamilia wengine kumkatalia DC huyo kuuza nyumba ya urithi. Nadhani kesi yake ilikuwa mahakamani sina taarifa kama ilishakwisha ama vp. Labda wajuzi wa maswala ya kimahakama watujuze.
     
  8. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Nimeipenda sana hii,huu uwe mfano kwa madiwani wengine na hata zaidi sisi wananchi kutoa mashinikizo kwa hawa madiwani wetu kuwakataa hawa maDC,kwanza muda wa kufanya
    starehe umebaki kidogo sana wa kupeana hvyo vyeo
     
  9. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Watu kama hao ni hiyo ndo dawa yao BUT......MAOVU YAO YAWEKWE HADHARANI NA SIO KUMPELEKEA MKUU WA MKOA
     
  10. b

    bogota the king Member

    #10
    May 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Edited by CHACHA MWITA ; Florida kama TARIME!
     
  11. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    fully agree
     
  12. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Hawa MURAA nawafagilia sana kwani sio watu wa LONGO LONGO!!
     
  13. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    hahahaha.... hivi hii serikali haioni kuwa wamefikia ukingoni
    "maumivu ya kichwa huanza polepole....."
     
  14. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu DC HENJWELE ndiye alimpiga mdogo wake kwa kutaka kutapeli nyumba maeneo ya TEGETAA ANA KESI YA KUJIBU anapewaje ukuu wa wilaya wakati ni MDHALILISHAJI MKUBWA? Mkuu wa Kaya huenda hakujua skendo hii, naomba kupitia hapa aelewe.
     
  15. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nyie mnakuwa kama vile hamumjui Mkulu alivyo na kiburi inapofikia kuondoa watendaji wake aliowachagua?...Mmesahau ya Jairo na Waziri wa Afya? JK hatobatilisha uamuzi wake huo, na atamwambia huyo jamaa kuwa ni UPEPO TU, UTAPITA!. na huyo jamaa kwa kiburi atawajibu kuwa sihamishwi Ng'ooo!
     
  16. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    viva Tarime, chezeya mkurya wewe. hongera wanatarime mna msimamo sana na hamtaki kupelekesha.
     
  17. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,582
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    taipata fresh ya kina MURA
     
  18. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Usilolijua ni kama usiku wa kiza.

    Hata siku moja DC hawezi kufanya kazi na Madiwani kwa mujibu wa taratibu na kaanua kza Tamisemi huko Tanzania.

    Madiwani wanafanya kazi na Mkurugenzi mtendaji wa wilaya (DED) na hata katika baraza la madiwani , DED ndio anakuwa katibu wao. Kwani DED ndio anayetekeleza yale yanayokubaliwa na baraza hilo na kutolea taarifa mambo mbalimbali yanayohusu wilaya ile kupitia kwa wataalamu wake.

    Mkuu wa wilaya yupo katika category nyingine kabisa.

    Nitakusaidia kidog kujua anaofanya nao kazi DC ni DAS, DIO/DSO, Mshauri wa mgambo wa wilaya, OCD, Mkuu wa gereza wa wilaya, Mkuu wa kikosi chochote cha Jeshi (CO) katika wilaya hiyo. Au kwa kifupi wale wote wanaingia katika kamati ya ulinzi na usalama ya wilaya husika.

    DED na wataalamu wake ambao ni wakuu wa idara mbalimbali katika halmashauri kama ujenzi, elimu, afya, kilimo n.k hawa ndio wanafanya kazi na madiwani.

    Nilifanya kazi siku nyingi sana TZ lakin naona kabisa hizo za madiwani na DC ni sawa na mbingu na ardhi.

    Nafikiri habari hii haina usahihi kabisa. Mwandishi hajui alinenalo.

     
  19. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimeipenda sana hii, kila wilaya wakiwa wakali kama madiwani wa Tarime, hii nchi inaweza kuanza kurudi kwenye mstari unaotakiwa, vile vile itaondoa makunyanzi ya Rais kuteuo hovyo hovyo, ili mladi DC ni mwana ccm... Hongereni madiwani...
     
  20. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #20
    May 11, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kweli nchi yetu naona ukombozi uko karibu sana .Tarime oyeeeeeeeeee! huku ndiko kukomaa nakuona nini tufanye sio kuchanguliwa bongo lala na sisi tunakubaliana naomba na wilaya zingine ziinge fukuza hao vichwa maji. maendeleeo mbeleee!
     
Loading...