Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taraka Mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Ng`wanakidiku, May 2, 2012.

  1. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    1. Kwa wajuzi wa sheria. Je mtu kama alifunga ndoa kanisani na ikatokea wakakorofishana na mwana ndoa mwenzie (mfano mwanaume anampiga mke wake na kutishia kuuza mali zote na kutoweka) na wameishi kwa zaidi ya miaka 20. Je Mwanamke anaweza kwenda mahakamani kudai taraka ili wagawane vilivyopo au mpaka church tu?
    2. Na je sheria zetu zinasemaje juu ya tendo la wanandoa. Ikitokea mwanaume kamlazimisha mke tendo la ndoa na mwanamke akawa hata, hivyo ikapelekea mwanaume kumpiga mkewe au kumbaka, je mwanamke anaweza kwenda mahakamani kumshitaki mume kwa ubakaji?

    Naomba muongozo!
     
  2. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu omba MoDs wakubadilidhie heading yako ni Talaka na siyo Taraka.

    Mengine mimi siyo mjuzi sana watakuja kukusaidia.
     
  3. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    MoDs saidieni kubadili heading!!
     
  4. M

    Mzee Kabwanga Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    .1 Mahakama peke yake ndiyo yenye uwezo wa kutoa talaka na kugawa mali siyo kanisa 2. Kwenye masuala ya kujamiana suala la makubaliano ni muhimu sana kama hakuna makubaliaö ni kubaka hata awe mkeo makubaliano ni suala muhimu.
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    Kuna Ndoa za aina tatu zinazotambulika na serikali
    1) Ya Kidini
    2) Ya kimila
    3) ya Kiserikali

    Maana ya serikali kuzitambua hizi ndoa ni kukubaliana na taratibu na imani ya hizo ndoa, Kila imani inaelekeza namna ya kugawa ama sababu zinazokubalika katika kuvunja ndoa

    pamoJa na serikali kuzitambua hizo aina za ndoa lakini, bado serikali/Mahakama inaonekana ina nguvu zaidi ya hizo jamii zilizokubaliwa kufungisha ndoa halali, maana ya kusema hivyo ni kuwa mara nyingi tumeona mahakama zinaingilia maamuzi ya Dini husika kuhusiana na mambo ya Talaka na pia mirathi


    kwa kesi yako ni ngumu kidogo kuieleza kwa maana umeeleza mambo mengi, na inaonekana umejitahidi kutafuta talaka na imeshindikana sasa unajaribu kutafuta visa ambavyo havina nguvu wala ushahidi kisheria, Kesi ya kusema umebakwa ni ngumu sana kwa mume na mKe japo sheria hipo, lakini ushahidi huwa ni wa shida sana kuthibitika \

    Jaribu kuwaona watu wa sheria wakusaidie kufungua madai ya talaka bila kuweka hizo sababu za kubakwa ama nini
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Ndoa zote huvunjwa Mahakamani.Kwa mujibu wa sheria za nchi hii na za kanisa,mume hambaki mkewe...
     
Loading...