Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzanite ya Arusha, yainufaisha Bahama kupindukia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Hunter, Jun 24, 2012.

  1. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nimestaajabia kuona Bahama, ikiwa imejazwa maduka makubwa kwa madogo ya Tanzanite, mengi ya maduka niliyoyashuhudia pale Nasau na hata Free Port yamejazwa madini safi ya Tanzanite katika ukubwa tofauti na kwa wingi, huku yakiuzwa kwa gharama kubwa kupindukia.
    Unaweza bisha lakini amini madini yetu yanayochimbwa hapo Arusha ndio yanayoendesha uchumi wa bahama
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kwi kwi kwi kwani kura si ulipiga mwenyewe?
     
  3. m

    mahoza JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 1,031
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Sio Bahamas tu Caribbean yote wanamaduka ( tourist shop) zinauza mapambo km mikufu nk vya Tanzanite. Ukiwaambia unatoka bongo wanakuambia kwa hiyo unatanzanite unauza? Wanafikiri Tanzanite inauzwa chee kama pipi. Wanasema nikupe hela uniletee hata kipande kidogo sana. Na haya maduka mengi ( jewel store) wanaouza ni wahindi sasa sijui wamiliki wao lakini unakuta wametoka India kuja kuuza kwenye hayo maduka. Tena zipo za kila rangi nyumbani wachukue bure wakati huku ni ghali mno. WaTZ tuamke jamani uchumi tunao wanaofaidi wachache. Hii serikali imetupeleka pabaya hatupashwi kuwa maskini.

    Nimeshuhudia niliyoandika. Asubuhi njema nilipokosea mnisamehe ila inauma sana.
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,075
    Likes Received: 9,782
    Trophy Points: 280
    Nchi ambazo zinapata pato kubwa kutokana na Tanzanite ni US, India na Kenya. Tanzania inaambulia kiduchu tu sidhani hata kuna rekodi za kuonyesha Tanzanite inaingiza pato la ukubwa gani kila mwaka kwa nchi yetu.
     
  5. F

    Falconer JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 598
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    hahhahah mimi sistaajabu kabisa. Hii nchi imeuzwa na watanzania wamelala tu. Sasa suisi wazanzibari tukidai chetu munatuchamba wakati nchi yenu iko wazi kuibiwa bila tatizo lolote lile.
     
  6. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mwana jamaa store zao wameamua kuziita Tanzanite, kakisiwa kama Free port kamebaki magofu bt kana store za tanzanite kibao
     
  7. P

    Papadoc Member

    #7
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa nini unadhani kuwa umekosea kuyasema haya???
     
  8. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,047
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    So painful! Na mbaya zaidi wanaotetea huu ujinga na kurudisha mapambano nyuma ni wa*pu*uzi* kama Nape na Chemba! They will pay the price in future. Period!
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Jun 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Bahama, Guatemala, Jersey nk. Ni baadhi ya nchi zinazoendesha uchumi wao unaotegemea interest ya fedha chafu zilizowekezwa kwenye mabenki.
     
  10. M

    MLERAI JF-Expert Member

    #10
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Ni kweli hizo nchi zilitajwa pamoja na afrika kusin canada na australia zinauza tanzanite kwa bei rahis kuliko bei inayouzwa nchini kwetu kwa sisi wadau wa tanzanite soko limeharibika sana kwani watalii kutokaka hizo nchi tayari washafanya manunuzi kwenye nchi zao tena kwa nusu bei. Huku kwetu upatikanaji ni mgumu na bei ni juu sana
     
  11. t

    tupak Member

    #11
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 22, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoa sredi hujaeleweka ulitaka kuisifia Tanzania au kuiponda? Ubaya wa bahama kuwa na tanzanite uko w?
     
  12. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #12
    Jun 24, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Una zibuliwa???
     
  13. b

    bebabobi New Member

    #13
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Soko halieleweki nilikuwa huko wazawa utazani machinga wakiuza nguo za kichina mtaa wa kongo kila mtu kashika mkononi jiwe lake na mtu anahama hapa na kuelekea kwa yule,na anayekwenda mjini Arusha katika soko la wachuuzi wakubwa hajui atauzaje uzaje anaweza akauza kwa bei anayoambiwa ,tufikiri tuchukue hatua,Watanzania!!!!!!!
     
  14. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Hii ni kweli kabisa. Nilishangaa na kwanza sikuamini nilipoziona kwenye duka Bridgetown, Barbados.
     
  15. P

    Percival JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 2,184
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Wekeni takwimu hapa sio mazungumzo ya mitaani tu. Pia kumbuka kuna kitu kinaitwa value addition hao wanaopata zaidi wamechukua hii mali ghafi wakaifua vizuri na kuimarket inavyo stahili - kwa hiyo wanastahili faida kulingana na juhudi yao. Tatizo letu ni wivu na uhasidi - hivi ndio vinatufanya tulivyo !!
     
  16. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    BAHAMA ni ARUSHA?
     
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nyie endeleeni kuandamana tu
     
  18. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 717
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    kiongozi hizi sio hadithi za mitaani. bahamas tanzanite utafikiri wao ndio wanaichimba. swali la kujiuliza jee
    kipato cha tanzania kutokana na tanzanite ni kiasi gani? jee tanzanite yote hiyo imetoka kihalali? kwani inawezekana imetoka kihalali lakini "watu" wametia mifukoni pato lililostahili kuingia serikalini. aidha inawezekana ndio hivyo tena hiyo tanzanite imesafirishwa mojamoja na wachimbaji nasi tumeambulia mashimo.

    tanzanite iliyopo bahamas inatisha.
     
  19. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Naona mapovu yanawatoka tu, hayo ndo matunda ya kuibakiza ccm madarakani, hamieni airtel sasa na mfaiidi nchi yenu. Dr Slaa ni Nyerere wa leo
     
  20. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndiyo maana imefika sasa wakati tuwaue viongozi wetu mmoja mmoja hadharani. Wanagawa mali yetu huku mama zetu wakijifungulia sakafuni kama ng'ombe. Watu wanajichukulia kila kitu huku tunabaki tukishangaa na kuchomeana makanisa. Kweli hii nchi haina mwenyewe.
    Watu wazima wanatoka kubomoa madhabahu za wenzao eti mtoto kakojolea kurani. Je na ingalikojolewa na mtu mzima ingalikuwaje? Je kuna sheria Tanzania?
    Tutaamka lini watanzania? Siku inakuja hawa viongozi watapangwa mstari na kulazwa pema penda wasipende. Nchi hadi imechakaa kwa sababu ya ujinga huku mali yetu ikiwafaidi watu wengine.
     
Loading...