Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania's CAG Report; March 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Apr 12, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,142
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Niko hapa Dodoma kwenye ukumbi wa mikutano ya waandishi wa habari Bungeni, ambapo CAG, Ludovick Uttouh, anazungumza na waandishi wa habari, kuhusu ripoti yake.

    Kubwa kuliko ni serikali, imelifungua lile fuko kuu la hazina lililoko Benki Kuu ya Tanzania, na kujitotea kutoka fuko hilo, Shilingi, Bilioni 5.8 bila idhini ya Bunge!.

    Kwa lugha rahisi, ni serikali imejichotea fungu hilo na kujitafunia, yenyewe bila kuomba kibali cha wenye fedha zao!.

    Kuchukua kitu bila ruhusa ni wizi, regardless umefanyia nini hicho ulichochukua, hivyo serikali yetu imeiba Shilingi Bilioni 5.8 zetu!.

    Wakuu wa zile oversight commitee za PAC-Cheyo, LAAC-Mrema na POAC-Zitto wapo hapa kutueleza serikali yetu iliyafanyia nini mabilioni hayo?.

    Pascal.

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,572
    Trophy Points: 280
    Poa pasco! hongera kwa niaba ya jf.
     
  3. MANI

    MANI Platinum Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,850
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    5.8b hizo pesa ni nyingi sana lazima bunge likomae awajibike mtu hapa. Nchi ina matatizo lukuki lakini pesa zinafujwa kama watu hawana akili sasa ni wakati wa bunge letu kuonyesha umakini katika kuisimamia hii serekali chovu.
     
  4. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    nchi hii ina viongozi wapumbavu sana...ni sawa na wewe pasco uvue shati lako kisha ulitundike dirishani halafu uzunguke nyuma ya nyumba na kuanza kunyata taratibu kuelekea pale ulipolitundika shati..kisha ukalikwapua na kukimbia nalo....
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama mnajichotea hela mnavyotaka kwa nini msiibe? mara kulipa mawaziri wakatishie watu kwenye chaguzi ndogo, mara kutoa rambirambi, mara matembezi. Lazima wachote. Lakini ninahisi watajitetea kwa kivuli cha umeme wa dharura!
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tanzania,ngoja wale tu,natamani ange patikana raisi
    mwenye akili kama zangu.........
     
  7. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Pasco Sioi ameapishwa, mbona hutupi taarifa.
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,142
    Trophy Points: 280
    Press conference inaendelea, CAG Ludovic Uttoh anazidi kumwaga madudu ya serikali katika matumizi ya fedha za umma!.

    Kwa kawaida press conference haitakiwi kuzidi one hour!, saa hizi Utouh mwenyewe, ameshakata, one hour, hapa bado Cheyo, Mrema na Zitto!.

    Ikipita saa saba mchana ambayo ni time ya lunch, CAG atawajibika kuwaangalia hawa waandishi utaratibu wao wa lunch unakuwaje, na ndio kwenye matukio kama haya, ule uhalali wa sisi waandishi wa habari nasi tuangaliwe!.

    Kwa waandishi wanaoripoti bunge, nao hukaa muda ule ule kama wa mheshimiwa mbunge anavyokaa kwenye kile kiti chake!, tofauti ya kiti cha mbunge, kinanesanesa na kuzunguluka zunguluka kunakopelekea hata wabunge kusinzia, viti vyetu havinesi, havizungungu wala hatuwezi kusinzia!, hivi nasi si tunastahili kulipwa kama wenzetu?!.

    Endelea kufuatilia ripoti ya ukaguzi!
     
  9. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,142
    Trophy Points: 280
    Aliyeapishwa ni shujaa Nassari, japo wafuasi wake wengi wamezuiliwa kuingia humu mjengoni, kumbe ile sare ya Chadema ni marufuku bungeni!.

    Baadae leo nitahudhuria tafrija ya bkumpongeza Nasari, nitaiwakilisha jf!
     
  10. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,572
    Trophy Points: 280
    Mkuu husahau bahasha? wasukuma mikokoteni wasemeje? wataomba wafungiwe viyoyozi ili kukabiliana na jua kali wawapo kazini. ongeza seriousness
     
  11. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hazina ya JF tupe updates
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,572
    Trophy Points: 280
    Shabash! kumbe kweli, gwanda moja = chani kiwiti 30, ccm ikaogopa ikidhani na wageni wanaweza sema siooooooo!!
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Unaongelea 5.8billion!
    Tz kwa sasa izo ni ela za kawaida tuu kuiba ndo maana wakaona hamna haja ya kuomba kupitia bungeni!
    Watu nowdays wanapiga atleast 100B
     
  14. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Yawezekana ndo hizo wabunge walizo kuwa wakijilipa posho
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 280
    Mkuu tumbo kwanza siyo? Komaa upate habari ya kuandika mkuu vitu vingine vitafuata!

    CAG hana posho labda muombe kwa Spika.
     
  16. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pasco tunafuatilia, haswa hizo report tunazisubiri kwa hamu toka kwako.
    Endelea kutuhabarisha. Hii ndio raha ya JF
     
  17. A

    Awo JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    CAG report, my foot! What for???????????
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 280
    Twende mbele turudi nyuma, muulizeni CAG kama pesa imechotwa bila idhini ya Bunge au kwa maana nyingine bila kufuata sheria inakuwaje kwa wahusika? Ama kwa maana nyingine sheria inasemaje kwa mtu aliyehusika kuidhinisha pesa kuchotwa bila kibali cha Bunge?
     
  19. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Thanks Pasco, tumekaa mkao wa kupokea tu!! Mwaga mambo mkuu!
     
  20. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Penye red


    Habari unazokusanya huko Bungeni unaziuza wapi? Huko unakozipeleka hawakulipi? Kama ni kwa ajili ya JF, tutakufikiria sis member wa JF lakini kama ni kwa ajili ya vyombo huru vya habari sioni sababu ya wewe kutaka kumega kodi zetu
     
Loading...