Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TanzaniaOne, Tanzanite and those Tanzanians! Stealing of Natural Resources

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Enigma, Mar 15, 2010.

  1. Enigma

    Enigma Senior Member

    #1
    Mar 15, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Greetings dear friends!

    It has been months since I was here last time. M has received the following documents from reliable and impeccable sources that wish Tanzanians, the media and our leadership to be aware of. We are losing at an incredible pace and way one of the most precious stones in our country; Tanzanite through one an eleborate scheme of criminal nature. If we don't stop them according to the report, mafisadi win!

    The report begins...
    Read at your own misery.
     

    Attached Files:

  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mhh..haya bana kainzi. Hizo hesabu zimenisikitisha sana. Kama kweli hizo hisabu ziko sawa nazidi kuamini kuwa Tz hakuna uongozi. Viongozi waliopo ni warlords wa magenge ya wanyang'anyi yanaotawala ktk mfumo huu wa anarchy.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Mar 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Thanks.. ka-nzi.. nilidhani hamtaweza kuifanyia kazi na kuithibitisha kutoka upande wenu. Good job once again.
     
  4. O

    Ogah JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Yaani ukiangalia dili kama la RADA tu peke yake utaona kuwa hatuna viongozi...............kabisa......ni ujambazi tu unaendelea.......

    Asante sana Enigma
     
  5. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2010
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    It's a mafia mob that need to be thrown out immediately.
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Mar 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    mshukurani Enigma.. he has a lot in stores this week.. unless wakate vimbawa vyake..
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Solution hapa ni maombi tu
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Balozi AM haya unaweza kuyasemea? Wewe unaheshimika sana ndani na nje ya nchi - Na SA ulikaa sana kwahiyo unafahamu sana kuhusu mambo ya madini - Tunaomba mchango wako hapa mheshimiwa!
     
  9. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji kuna kitengo cha Serikali ambacho sasa ni Agency; (TMAA) Tanzania Mineral Audit Agency http://www.tmaa.go.tz/index.php miezi michache ijayo inategewa watapanua shughuli zao na kukagua madini ya aina nyingi yanayopatikana Tanzania. Hapa chini nimeweka maelezo kutoka kwa Mkurugenzi wa TMAA kupitia Habari Leo.



    Kwenye Daily News ya January 13, 2010 Mkurugenzi wa TMAA ameelezea mafanikio yaliyopatikana mpaka sasa tangu agency iliponzishwa.

    Lengo ya kuweka hizi habari mbili hapa ni kuonyesha namna ambavyo iwapo vyomba vya serikali vinafanya kazi inavyotakiwa matunda yanaweza kupatikana....hawa TMAA wanahitajika kuanza kukagua mapato yanayopatikana kutokana na Tanzanite mapema sana.

     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Mar 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Yaani hao jamaa hawaangalii Tanzanite? sijui kwanini tusiombe wawekezaji wa nje waongoze taifa kwa next 20 years!!
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nashangaa, kaa kila kitu kizuri tunampa mwekezaji..wa kigeni avune na kutengeza faida aende zake, sasa hawa jamaa tunaowaita viongozi wanafanya kazi gani au wana faida gani hasa? kazi kufacilitate exploitation ya rasilimali zetu (madalali)? kaa ni hivo basi tuondoe gharama ya madalali..
     
  12. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #12
    Mar 15, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mwanakijiji,
    Kwani Museveni atakapokuwa Rais wa Shirikisho la Afrika Mashariki, atakuwa hatawali Tanzania?
     
  13. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #13
    Mar 15, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Again, let's go slowly.

    For example, 'mwekezaji' akibaini kwamba cubic km nzima ni pure tanzanite, what is our cut? "kodi"?

    In short, hapa tunaangalia tulipoangukia, sipo tulipojikwaia. Tatizo ni mkataba. Hiyo nayo ni dalili ya tatizo lingine: hakuna "ideology" ambayo hiyo mikataba itakuwa inabase. Watawala wetu wapendwa hawatofautishi STAMICO na Tanzanite One / Barric Gold, etc.
     
  14. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Kweli inauma jamani, sisi watanzania tumezidi kuwa makondoo mno kwa nini tuanwachagua hawa mafisadi, kweli nchii hii ni tajiri sana lkn inaporwa mchana kweupe
     
  15. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Anaheshimika wapi mtu ambaye maovu kama haya tuliyoyasoma ya udhalilishaji wa Watanzania wenziwe na hujuma kwa Taifa yanapita usoni pake? Viongozi kama hawa wanaojali kujitajirisha tu bila kujali afya za watanzania wenzao na maslahi ya Taifa wanapaswa wao na familia zao nao kuchomwa na hiyo mionzi!
     
  16. N

    Nanu JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tanzanite issue is just a scam. Everyone seems to be pocketing someting at top level!
     
  17. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji,

    Kwa uelewa wangu hii agency ni mpya ambapo lengo lao la mwanzo ni kushughulika na wachimbaji wakubwa wa dhahamu, sasa tangu wamekuwa agency jina nalo limebadilika kutoka "Gold" Audit Program (GAP) na kuwa Tanzania Mineral Audit Agency (TMAA). I can only speculate; miezi na miaka ijayo watakuwa wanakagua uchimbaji, mauzo na utunzaji mazingira n.k katika migodi ya madini yote Tanzania.
     
  18. M

    Magezi JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwangu mimi naona labda tuanzishe vita kati ya hawa so called wawekezaji ili CCM iamke vinginevyo sioni kama kuna mafanikio. Fikiria serikali ya CCM bado inasema mikataba baina yake na wezi ni siri hata kwa wabunge.

    Hii nchi itaweza kubadili mwelekeo baada tu ya CCM kuondoka madarakani na vibaraka wake.
     
  19. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hii agency (TMAA) wataalamu wake wametoka wapi au ndo wale wale wa ile kampuni ya Alex Stewart tumebadilishiwa jina?

    Na hiyo competency /Training ya ku audit Madini wameipatia botswana, canada , Australia au RSA . Wasije wakakuta wamefundishwa na walimu amabao ndio majambazi.

    Mtazamo wangu Nadhani TMAA itakuwa na tija zaidi kama ingekuwa ni idara ndani ya ya ofisi Natinal Audit Office kuliko kila ofisi kujitegemea. Accounting audit and technical audit zikiwa corninated wajanja watabanwa.

    Otheriwse tuwatakie TMAA mafanikio na tone mabadiliko chanya ya uwepo wao?
     
  20. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ..and at that time hasara isiyomithilika ambayo tumeshaingia itafidiwa vipi? Huu ndo umbumbumbu wa kukimbilia uwekezaji kichwakicchwa. Theoretically speaking, agency kaa hii ilitakiwa iwe ameanza kabla ya kusaini mikataba na hawa wavunaji wa rasilimali zetu.
     
Loading...