Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzanians tuache Unyerere

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pierenjanka, Mar 26, 2011.

  1. P

    Pierenjanka Member

    #1
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachotokea now ccm watu wanadhani chama kinaanguka,siyo kweli!!hayo ni mawazo ya watu ambao wamezoea kukandamizwa,and hawapo used na freely watu kama jamii kujieleza kile wanachoamini ndani ya jamii!!watu wengi bado wanadhani watu kukaa kimya na machungu moyoni huku wakiumizwa ndo siasa bora si kweli! Jamani zile enzi za nyerere,mwinyi and mkapa za kufungwa watu midomo zimepita!enzi za nyerere kutuchagulia rais wa nchi zimepita!tupo kwenye zama mpya za kikwete,kiongozi anayeamini katika demokrasia ya kweli,japokuwa naye anamapungufu yake mengi tu hilo sikatai! Kinachotokea ccm sasa kinakijenga chama hicho katika ulimwengu wa sasa wa kidemokrasia,tatizo watu wamezoea uzamani!hivi uvundo unaotoa harufu ndani huku huuoni au hujui chanzo chake na ule unaouona upi bora?? Nakupongeza kikwete kwa kuwa mwanasiasa mvumilivu sana na mwamini hasa wa demokrasia kimatendo na si kinafiki kama wengineo! Vyama vikubwa vyote vyenye uelekeo watu lazima watofautiane ndani ya chama,na kwa uwazi ikiwezekana hata mbele ya vyombo vya habari waelezee tofauti zao,lakini pamoja na tofauti hizo wanafanya kazi pamoja!siyo kama chadema mtu akionesha yupo tofauti na maamuzi ya chama tu wanamfukuza au kumshusha madaraka,jamani chama cha demokrasia hakifanyi hivyo,huo ni unafiki kujiita chama cha demokrasia! Nenda democrats,labour,republicans,conservatives hivi vyama vipo hadi leo kwa sababu watu wanatofautiana na wanaelezea tofauti zao kwa uwazi na bado wanafanya kazi pamoja,HAWAHAMI CHAMA!!tulishuhudia uchaguzi wa labour jinsi Ed na kaka yake David miliband walivyokabana koo na kutofautiana katika mambo mengi,lakini hadi leo wapo chama kimoja,wanafanya kazi pamoja ya kukijenga chama chao!INGEKUWA TANZANIA WATU WENGI WANGEMSHAURI DAVID AAME CHAMA! Jamani amkeni!kama ccm na udhaifu wao wote imeamka na kuruhusu watu kutofautiana wazi wazi kama jamii,wakijua ni jambo lisilozuilika kwa sasa,kwa nini vyama vingine vinashindwa?ccm hakuna mungu kwa sasa,mungu wao amekufa!!but tlp MUNGU wao ni mrema,chadema wana MIUNGU wawili slaa na mbowe,hata mungu real hapendi kuwa na miungu wawili hiyo ni bad zaidi maana wakikutana!!!cuf MUNGU wao ni ahmad!udp cheyo......
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Me nahisi huku kumtumia nyerere kama dictrionary au reference book ndo kuna tuweka nyuma,...yaani hamna mwenye mawazo yake hadi kila kitu mseme "nyerere alisema" ,..."hata nyerere",.....aah,kizazi cha nyerere bora kiishe tu!

    Maana mnatumia maneno yake kila siku na hatuoni kama yana tupeleka mbele zaidi ya kutupeleka gizani tu!
     
  3. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Hajatumia maneno ya Nyerere, huyu ni mmoja wa wale walio katika harakati za kubeza juhudi za Mwalimu ktk nchi hii fitna zilizoasisiwa na kuongozwa na ******, ni mmoja kati ya vijana walafi na wanaotumiwa kinyume na matak*(wa) yao na mafisadi kuingia hapa kumwaga upupu. Hebu niambia any political party in ths globe, that can accomodate different pespective/views from its members wkt unajua lengo la vyama hv ni ku-work as a team, hyo mifano ya labour hao jamaa walikuwa ktk mchuano yani wamepitishwa na chama sasa ulitaka wafanane sera au umeandika hvo uonekane ww ni gwiji wa siasa? Acha kutumika kinyume,
     
  4. P

    Pierenjanka Member

    #4
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya ndo mawazo ambayo julian assange anapambana nayo!2nahitaji dunia ya uwazi zaidi ambayo jamii zinamwaga mambo yao hadharani kweupeeee including governments,political parties and individual citizens,KWA NINI KUOGOPANA??KWA NINI KUOGOPA?tafuta kitabu cha Tony blair uone alivyomchana mwana labour mwenzake Gordon brown!!!stil wao ni mababa wa labour,hawajagombana wala kuhama chama
     
  5. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,483
    Likes Received: 766
    Trophy Points: 280
    Umesema Unyerere?! well you are right but Nyerere is defended by political system he was using that time I mean more than 20yrs ago!
    He was clear in his system.

    However, currently, we are claiming we have democracy, we are living in new era and so many words like that.

    The truth is WHAT YOUHAVE HEARD AND SAW FROM UVCCM, IS ALSO HAPPENING IN CHADEMA, CUF ....etc

    watu ni wanafiki wa siasa na wana double standard, nikiwaona pro-chadema wanavyogombana mmoja wao akisema tofauti na wenzake, ukiangalia uvccm na wale wote wanaotaka mabadiliko.....na reaction za wanaojiita wanachadema humu!

    You can undoubtely confirm that there is no difference. Na mimi nimerefuse kudanganyika!
     
Loading...