Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzanians need a leader who can do like president Sata in Zambia.....read this article please!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nderingosha, Oct 1, 2011.

  1. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,552
    Likes Received: 494
    Trophy Points: 180
    Watanzania twahitaji maamuzi ya haraka ili kupambana na udhalimu wa rushwa na ufisadi katika nchi yetu kama anavyofanya sasa rais Sata kule Zambia kwa hatua yake ya mara moja kuchunguza mikataba yote tata iliyoingiwa na rais Banda aliyemshinda kwenye uchaguzi uliofanyika majuzi tu.Hatua mojawapo ni kukatiza mara moja uuzaji wa madini ya shaba nje ya zambia bila kibali cha benki kuu yao.Watanzania tuna mengi yakujifunza toka zambia kwa sasa.....ebu usome hii article(attached).......
     

    Attached Files:

  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ingawa muda mwingi umepita tungeanza na NBC. Iliuzwa kwa bei ya kutupwa.
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,265
    Likes Received: 8,884
    Trophy Points: 280
    Isiwe ni nguvu ya soda.
     
  4. e

    echonza Senior Member

    #4
    Oct 1, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ndiyo ameanza kutekeleza ahadi zake alizozitoa kwenye kampeni za uchanguzi vyema. Hata hivyo, inahitaji mtu mzalendo na jasiri kutoa amri za chunguzi kubwa kama hizo. Hata hivyo, nahofia kama mfumo wa sheria nchini Zambia ni imara kiasi kwamba, wale wote watakaokutwa na hatia kwenye uchunguzi wanaweza kufikishwa mahakamani na hatimaye kupewa hukumu stahiri. Vinginevyo, vyama vya siasa kama CCM kwa mfano hapa kwetu, wamekuwa wadhaifu hadi kutengeneza mfumo wa kisheria imara ili kupigana vita ya ufisadi kistaarabu na kwa uwazi. Mathalani, huyo mtu anayeitwa DPP ni hatari sana katika mashauri mengi yanayohusiana na ufisadi.

    Haiwezekani kumekuwa na matukio ya kifisadi kupitia DOWANS, Green Finance, Meremeta, Kagoda Agriculture, EPA, Richmond, na mengine lakini eti hata mtu mmoja maarufu kutoka kundi la wanaoeleweka kuhusika hawajawahi kufikishwa kushitakiwa, ondoa kukamatwa hata tu kufikishwa polisi kwa ajili ya mahojiano. Mzee Sata ni mmoja wa waafrika wazalendo tunaowahitaji kwa nguvu zote barani mwetu. Tanzania pia tunahitaji sana mtu atakayeweza kuvunja bodi nyingi za mashirika ya umma na kuagiza chunguzi kufanyika kulingana mwenendo wa utendaji wake kuwa wa wizi wizi tu.

    Tunapokuwa tunajiandaa kuelekea uchaguzi wa 2012, tunahitaji kuweka misingi itakayoweza kutupa mtu huyo adimu kumpata kutokana na chaguzi zenye kufuata sheria na haki. Kubwa tuendelee kumuomba MUNGU na mwisho wa siku hakika Sata wa Tanzania na ikiwezekana awe imara zaidi atapatikana.
     
  5. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,526
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Huyo Sata anajulikana kwa jina la 'King Cobra' hajawahi kushindwa jambo.
    Jana alimpa waziri wake wa Sheria siku 30 za kuchunguza namna kampuni ya Zamtel ilivyo uzwa na kiasi cha pesa kilicholipwa, thamani ya mali wakati wa kuuzwa, namna zilivyotumika. Pia uchunguzi huo uende sambamba na uuzaji wa bank ya financial.
    .
     
  6. e

    ebrah JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama aliyokuja nayo JK? a.k.a handsome wako?
     
  7. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,632
    Likes Received: 1,515
    Trophy Points: 280
    Excellent move from people's president. Haya mambo ya rais wa nchi kuanza kazi na kauli kama "mwacheni mzee apumzike" zinaonesha jinsi kusivyokuwa na dhamira ya kweli ya kupambana na kiini cha tatizo. Congrats President Sata! Usibakize jiwe lisilofunuliwa au kugeuzwa; lazima mali ya umma iheshimiwe na wote bila kujali hadhi au cheo cha mtu na kila mmoja lazima abebe furushi lake mwenyewe kwa hukumu ya haki na kuzingatia sheria.

    Kama mtu hakuwa fisadi au hakuwa na uchafu mwingine alioutenda nyuma ya pazia ana haja gani ya kuogopa?
     
  8. Kiungani

    Kiungani JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 2, 2007
    Messages: 274
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Na kweli FF.

    Maana tuliyaona kama haya yakija kwa Ari Mpya, Kasi Mpya na Nguvu Mpya, na baadaye yakaja kwa Ari Zaidi, Kasi Zaidi na Nguvu Zaidi.
     
  9. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,769
    Likes Received: 502
    Trophy Points: 280
    Mapema mno kuanza kumimina sifa, siasa na madini sio rahisi hivyo watumiaji wa shaba sio wamatumbi. Hata hivyo mwanzo mzuri
     
  10. ubun2

    ubun2 Senior Member

    #10
    Oct 1, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    There is seriously a leadership vacuum in Tanzania. But its been there for the past 30 yrs or so. If anyone wants proof, just take a look around the country, you will find proof. Nothing Functions in Tanzania! To the point that even when credible evidence by the SFO is given to the PCCB to take action on grand corruption, the evidence just sits there in the file, and the file is closed.
     
Loading...