Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzanian School offers free meals, exam results soar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Alpha, Apr 21, 2009.

  1. A

    Alpha JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2009
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ReliefWeb » Document » Tanzania: School offers free meals, exam results soar
     
  2. Saikosisi

    Saikosisi JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2009
    Joined: May 4, 2007
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    School nutrition is very important but it is often overlooked or perhaps there are other 'more important' priorities.
    Brain can't function efficiently without 'food'.
    This program should be replicated in other schools as well.
    FYI: There is planning for a pilot program to provide snacks to students in some schools in Ilala district, I think it will start later this year. We will see what comes out of it in a few years.
     
  3. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2009
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tukichunguza tunaweza kukuta kuwa tatizo hili la kukosa mlo kamili ni sababu kubwa ya kufeli kwa wanafunzi wetu. Program kama hizi zinabidi zifanywe na watanzania pia sio kusubiri misaada tu. Kuna watu Dar na Arusha ambao wanatumia laki 1 kwa siku kwa starehe zao, wngetoa sehemu ya pesa zao kwa ajili ya programu kama hizi za kulisha watoto mashuleni!
     
  4. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Starehe ni nini??? kutumia fedha ngapi ndio inakuwa starehe au ni umasikini tu???
    Serikali ya Mwalimu nakumbuka ilikuwa na milo bure mashuleni. Kama ilivyo nchi za Ulaya na Marekani. Hii inamfanya mwanafunzi kuwa na umakini na shibe Darasani na kumsikiliza mwalimu vizuri.
    Nakumbuka walipokatisha milo watoto walikuwa hawapati kifungua kinywa kwani wengi hutembea mwendo wa mbali na hawawezi pata lunch kwani nyumbani ni mbali au lunch hakuna hata akirudi nyumbani.

    Kweli hili linahitaji uangalizi na hapa ndipo mtanzania angetakiwa kupigania fedha zinazopotea kwenye matundu harama kama, EPA, TWIN TOWER, BOGUS MINNING CONTRACTS, BANDARI, MALI ASILI , BAJETI YENYEWE WABUNGE LUKUKI NK.......
     
  5. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Kama serikali ya Tanzania iko serious na masuala ya Elimu ni vema ifanye haraka kutafuta sustainable solution/source ya kurudisha chakula katika shule za day za serikali. Katika hali ya kawaida hata kama mtoto amepata kifungua kinywa nyumbani but kwa umri wake anakua anahitaji body nutrients (in 4 groups of foods). Kwa kawaida after every 3 hours the stomach must be empty, ndiyo maana kwa familia zenye uwezo watoto kama wapo nyumbani they get at least a snack after the main food course ( a snack between breakfast at 10:00 am, lunch at 1:00 pm, a snack between lunch and dinner preferably at 4:00pm) hapo hujasahau liquids like fresh juice na fruits and vegetables in the main courses.

    Kwa kuwa basi si familia zote zenye uwezo wa kuwapatia watoto vyakula hivi then serikali ione namna ambavyo angalao itawapatia mlo wa mchana watoto (wajitahidi kuwa na mboga na matunda) maana familia nyingi haziwapi watoto vyakula vya vitamins (body protective foods). Imagine mimi na umri wangu after 3 hours busy on the computer or other routine work najiskia uchomvu na njaa, je watoto ambao wanakua na food (especially energy intake) inahitajika sana kujenga mwili, brain, etc.

    Nakwambia kwa mtindo huu hiyo hela hewa ya EPA ingekuwa na matokea mazuri kama wangewekeza kiasi fulani kwenye elimu (human capital/investment). Hapo ni bongela soo, hatuna wana mipango mizuri hata kidogo, au kama wapo basi politics ndiyo zinatawala and planners and economists are not properly utilised in this country, sorry to say this.
     
Loading...