Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania yazidi kushuka hadhi kwenye jumuiya ya kimataifa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kipuyo, Dec 9, 2011.

  1. k

    kipuyo JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 821
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 60
    Wengi wa viongozi waalikwa kutoka kwenye mataifa marafiki wa Tanzania waliohudhuria kwenye maadhimisho ya miaka 50 ya Uhuru wa Tanganyika ni wawakilishi wa marais wa nchi watokazo.Hakuna rais hata mmoja kutoka jumuiya ya Afrika ya mashariki.Je hii ina maana gani kwenye heshima yetu nje ya nchi?
    Sidhani kama wote walikuwa wamebanwa kwa shughuli za nchi zao kiasi cha kushindwa kuhudhuria jubilei yetu
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ingekua ULAYA WANGEKWENDA,
    hata jk huenda zaid nje ya afrika than within
     
  3. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Leo tutasikia mengi, mbona JK hakwenda kwenye kikao cha Jumuiya ya Afrika Mashariki juzi juzi na alimtuma Dr. Gharib...unadhani wale wenzake walijisikiaje? ukiangalia sana hapo waliokuja ni viongozi toka nchi za SADC (Malawi, Namibia, Mozambique etc), na kwa kweli SADC ndio nchi rafiki wa kweli wa Tanganyika...kuliko hao wengine (EAC) wanaolilia ardhi yetu:lol:.
     
  4. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Kuna uwezekano mkubwa sana EAC ikalegalega. Lengo la wenzetu ni ardhi yetu tu! Tangu tumegoma kuiweka kwenye shirikisho hawana raha na sisi, ila kwa skali hii legelege sijui kama itaendelea na huo msimamo.
     
  5. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Watanganyika toka miaka ya 1963 - 1985 tulikuwa maalufu sana katika kusaidia nchi nyingi za kiafrika kupata Uhuru wao Kama vile Uganda, Zimbabwe,Msumbiji,Afrika kusini, Rwanda, Burundi nk. Na katika vikao vyote vya maraisi au wakuu wa nchi akikosekana Mwl J.K. Nyerere hakionekani kama ni kikao harari umuhimu wake ulikuwa unaonekana na hekima zake pia.

    Leo nimeshindwa kushangaa kuona ni kwanini maraisi wa baadhi ya nchi hizo hawajona umuhimu huo na kuja kujumuika nasi kusherehekea miaka 50 ya Tanganyika yetu kama sisi tuliovyoona umuhimu wa utu wao katika kuwasaidia kupata uhuru wao?

    1. Je hatuna maana kwao na thamani pia
    2. Hatuaminiki na hatuna tena mchango kwao
    3. nk

    Wadau nisaidieni kutatua changamoto ndani ya kichwa changu
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,664
    Likes Received: 1,237
    Trophy Points: 280
    Na bado naiona amani na maendeleo SADC kuliko EAC,falsafa ya EAC bado haiko bayana na imekaa kijanjakijanja (kihuni) zaidi,Tz tumechomekwa tu bila kurealise kwanini tuungane ama la
     
  7. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ndivyo Rais waTz asivyohudhuria za wenzake
     
  8. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,645
    Likes Received: 1,286
    Trophy Points: 280
    Waje kufanya nini wakati nchi wanayojua ilipata uhuru 9 december mlishaizika, hata bendera hamna si upuuzi huu?
     
  9. C

    CLEMENCY JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 211
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Maraisi wa Afrika Mashariki wamepata dharura na kushindwa kuja kuhudhuria sherehe za kutimiza miaka 50 ya uhuru wetu.

    Je,wamezira sababu tumekataa kuweka ardhi yetu rehani ktk shirikisho la A. Mashariki?

    Hawa kweli ni wenzetu kama wanavyotaka tuwaamini?

    Hivi hatuwezi kuendelea mpaka tuwe na 'ushosti' nao?
     
  10. F

    Froida JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Tanzania Bara ilipewa uhuru mwaka gani ,ina bendera gani,mipaka yake ni upi ,sasa hao maraisi waje kwenye isiyona mipaka
     
  11. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hao wanaojiita marafiki toka EA ni wanafiki wakubwa, wameona tumewanyima ardhi yetu ndio wamekasirika. Bora hata hawajaja maana wangetuchefua.
     
  12. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Niliandika kwa nini rais hatembelewi na marais wa nchi jirani, nikasema hakuna mipango ya pamoja kati yetu na hao. Matokeo yake ndio haya yaani wanaona hakuna haja ya kuimarisha mahusiano yasiyo na tija.
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hawajui wanakuja kusherekea uhuru wa nchi ipi hata mimi nawaunga mkono..
     
  14. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jumuiya ya kiini macho hii... Kwani hukusikia majirani zetu Kenya walivyotushikia bango Tanzania tusiruhusiwe kuuza Ivory zilizotaifishwa kutoka kwa majangili?
     
  15. D

    Deo JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145

    Wanasiskitika sana kwa vile tumepoteza uhuru wetu, walituma wajumbe kuadhimisha siku tu. Hii ni kama watanzania wengi walivyokataa kushiriki. Je wewe ulishiriki?

    Hii ni aibu kwa serikali na chama tawala, inafaa wajiulize kulikoni?

     
  16. k

    kajembe JF-Expert Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 713
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hawakuona Umuhimu wa kuja kusherekea! Hata M7 hajaja! wameichoka Tanzania.
     
  17. Mtu Mzima

    Mtu Mzima JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 379
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kama huwa unafuatilia taarifa za habari kuna Ivory zilipatikana zikiwa zinasafirishwa na gari ya polisi na zilikuwa za mwenyekiti wa CCM mkoa fulani wa nyanda za juu kusini.

    Kwa hiyo kama itaruhusiwa kuuzwa hizo Ivory si ajabu na ''wakubwa'' wakapitisha humo humo Ivory haramu.

    Nawaunga mkono wa kenya na wengine wote waliokwamisha hilo swala la kuuzwa hayo meno ya tembo...
     
  18. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #18
    Dec 9, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Ukiacha marais wa EAC wote kuwa na dharura kwa mpigo na hivyo
    kushindwa kuja, ni viongozi gani wengine wa nchi za nje wameshiriki?

    Jirani yako akishindwa kuja kujumuika nawe kwenye jambo kubwa kama hili, inabidi
    kujiuliza mara mbilimbili!
     
  19. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #19
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Tanzania bado inatawaliwa na wakoloni weusi. Wanashangaa Tanzania inapo adimisha uhuru wa nchi nyingine!
     
  20. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Wako bize kujenga Nchi zao. Wanawajibika wako kikazi zaidi na ndio maana wamepunguza utegemezi aa misaada ya kina Cameroon . Wa kwetu hata ingekuwa kwenda kufungua bar angekwenda kwani Hana kazi za kufanya anasubiri misaada tu.
     
Loading...