Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania yatoa msaada wa tani 300 Somalia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Calnde, Aug 10, 2011.

  1. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0


    kufuatia njaa iliyokithiri somalia (haijawahi kutokea ndani ya miaka 60) Tanzania imeahidi kuisaidia Somalia tani 300 za mahindi. Huu ni moyo wa utoaji

    na hakika likiwa limefanyika kwa moyo basi Mungu ataibariki Tanzania mara dufu.

    Lakini kuna jambo moja tuu linanishangaza, hivi ni kweli Tanzania inawapenda watu wake? Leo bungeni nimewasikia wabunge kama watatu

    wanalalamika majimboni kwao kuna njaa kali na chakula walichoahidiwa (iwe cha bure/au cha gharama nafuu/gharama halisi) hakijapelekwa zaidi ya

    miezi miwili sasa. Huu ndo mwendelezo tabia ya kujali watu wa nje kuliko wazawa? Sipingi kusaidiwa kwa somalia, maana hakika tunapaswa kufanya

    hivyo lakini maneno matakatifu yanasema mtu asiyewajali watu wa nyumbani mwake ameikana imani, ni mbaya kuliko asiye amini! Nawasilisha
     
  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa ile hali iliyopo Somalia, naunga mkono hoja. Nafikiri tuna reserve ya kutosha ya chakula. Si vibaya tuwasaidie hawa wenzetu. Kwa kweli hali yao ni mbaya sana.
     
  3. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nami nakubaliana nawe mkuu. lazima tuwasupport. But tunasubiri na hapa kwetu hali iwe hivyo ili tutoe hiyo reserve?
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    kama kawaida ya jk

    masifa mengiiiii kuliko uwezo
     
  5. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa watu wanahali mbaya sana. Tuwasaidie kwa misaada na maombi ili tuweze kupata baraka toka kwa Mola.
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Wasaidiwe 2 aisee,tena ikiwezekana waengezewe.
     
  7. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    namfagilia jk hapo umefanya vyema, wenzetu wana hali mbaya mno. m/mungu atatupa zaidi ya hicho ulichowapa.
     
  8. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Ndio maana nasema JK ni Rais makini.. zilizobaki chuki binasfi tu
     
  9. i

    iMind JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,837
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Hata nchi wahisani wanavyotoa misaada haina maana wananchi wao wanajitosheleza kwa kila kiti. Kutoa siyo utajiri ni moyo. Hata kama sisi tuna njaa hatujafikia ile ya somalia. Naunga mkono hoja.
     
  10. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    We can mobilize our internal resources, Tanzania watu wana pesa nyingi, halali na haramu! We can help them, ila tusisubiri wa kwetu wafikie hapo ili na

    sie tukaombe msaada South Africa or else where! We must act now!
     
  11. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unaunga mkono hoja ipi boss?
     
  12. DCONSCIOUS

    DCONSCIOUS JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,272
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Najua mnaongea tu coz hamjawaona watanzania wenzenu wenye njaa,kwasababu nyie mnaishi maisha mazuri kuliko wa tanzania walioko vijijini
     
  13. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kama umakini wa raisi unatokana na msaada anaotoa kwa majirani wakati nchini kwake kuna njaa, basi hata mimi nina sifa ya kuwa rais. Maana nina huruma ile mbaya. Huwa nipo tayari nikose, lakini nimsaidie mwenzangu ambaye yupo kwenye shinda.
     
  14. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Muda si mrefu nilikuwa mikoa ya kusini, lindi/mtwara. Asikudanganye mtu watu ni maskini mno. Njaa ipo pengine haijafikia Somalia but hali ni mbaya.

    Wazee hawana hata nguo za kuvaa, wanalala kwenye virago. Maji yanapatikana kwa shida mno, machafu na kwa gharama ya sh 500 kwa lita 20.

    Huwezi amini wenzetu wanakula panya (not as custom but because of hardship), mbwa, ngombe wanaokufa kwa magonjwa nk. The only source of

    income ni korosho, once in a year! Im not amplifying anything here, im presenting what my own eyes have seen!
     
  15. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi Raisi wao naye alikuja kutembeza bakuri? Duh. Nilikiri sisi ni waombaji tu, kumbe tunatoaga.
     
  16. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #16
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Basi kwa maana hiyo tuna maraisi wazuri wengi Tanzania!
     
  17. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Waafrika ni wamoja! Afrika yetu ni moja
     
  18. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,858
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Kama wana moyo wa kusaidia kwa nini wanashindwa kufuta tax holidays za matajiri ambayo yanaendelea kujineemesha na umasikini wa Watanzania? Wananchi wamebaki kuwa watumwa kwenye nchi yao.
     
  19. p

    plawala JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutoe msaada wa chakula Somalia,lakini pia tuwatumie watanzania wanaohitaji,pengine tofauti kati ya Tanzania na Somalia ni kiwango cha njaa(tz wanaweza kupata panya) na idadi ya waathirika

    Mtu moja mwenye njaa kati ya walioshiba ana thamani sawa na wengi wenye njaa katkati ya wenye njaa
     
  20. p

    plawala JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutoe msaada wa chakula Somalia,lakini pia tuwatumie watanzania wanaohitaji,pengine tofauti kati ya Tanzania na Somalia ni kiwango cha njaa(tz wanaweza kupata panya)na idadi ya waathirika


    Mtu moja mwenye njaa kati ya walioshiba ana thamani sawa na wengi wenye njaa katkati ya wenye njaa
     
Loading...