Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania yatoa chipukizi kucheza soka ya kulipwa Ulaya

Discussion in 'Sports' started by BAK, Nov 3, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,071
    Likes Received: 9,778
    Trophy Points: 280
    Date::11/2/2008
    Tanzania yatoa chipukizi kucheza soka ya kulipwa Ulaya

    Na Mwandishi Wetu
    Mwananchi

    HATIMAYE Tanzania imetoa nyota watatu wa mpango wa Vodacom Global Soccer Star (VGSS) ambao wataondoka karibuni kwenda Ulaya kujiunga na mpira wa kulipwa.

    Nyota hao, Cosmas Mwazembe, Francis Casto (Mbeya) ambao watajiunga na timu ya Reading FC ya Uingereza inayocheza Ligi Daraja la Kwanza baada ya msimu uliopita kushuka daraja kutoka ile ya Barclays Premier League wakati Salum Saad (Zanzibar) atajiunga na shule maalum ya michezo iliyopo Marbella Hispania .

    Mdau maarufu wa michezo nchini, Kanali Iddi Kipingu, mwenyekiti wa Baraza la Michezo la Taifa (BMT), ambaye alikuwa mgeni rasmi katika hafla ya kuwatangaza nyota hao aliipongeza Kampuni ya Vodacom kwa kudhamini mpango huo.

    Alisema Tanzania inapiga hatua kubwa kwa upande wa michezo kwani kwa mara ya kwanza inakuwa na wachezaji wa kulipwa katika ligi kubwa na maarufu duniani, yaani Uingereza.

    Alisema wachezaji hao pia wataimarisha timu ya taifa ya Tanzania (Stars) kwa siku za usoni na kuomba wadau wengine wa michezo wajiingizie katika mchakato kutafuta na kuendeleza vipaji kwa vijana kwani ndiyo njia pekee ya kuifanya Tanzania isomeke katika ramani ya soka duniani.

    Vijana hao wamepatikana kutokana na kura za Watanzania ambao walikuwa wakiwapigia kura vijana 35 waliokuwa kambini jijini Dar es Salaam kwa wiki tano na hatimaye wamepatika watatu.

    Habari za ndani ya Vodacom Tanzania zinasema kwamba awali alitakiwa kijana mmoja tu kujiunga na timu ya Reading, lakini baada ya kuridhishwa na kiwango chao, timu hiyo iliomba ipatiwe wachezaji wawili.

    Mkurugenzi wa Masoko wa Vodacom Tanzania, Ephraem Mafuru alisema kwamba zaidi ya vijana 11,000 kote nchini walipitia mchujo huo ambao umewezesha vijana watatu kuwa nyota.

    Aliwapongeza vijana hao na kusema kwamba Vodacom Tanzania itanendelea kuwekeza katika soka.

    Naye Rais wa Shirikisho la Soka Tanzania (TFF) Leodegar Tenga aliipongeza Vodacom kwa kuanzisha programu hiyo ya kusaka vipaji.

    Alisema ni faraja kubwa kwa Tanzania kuanza kuwa na nyota wake Ulaya ambao wamekenda huko baada ya kuonyesha vipaji katika vya kusakata soka katika umri mdogo.

    Mpango huo wa kusaka vipaji ulianza Mei mwaka huu na vituo vya kukusanyikia vijana viligawanywa katika kanda ambapo vijana wenye umri wa miaka kati ya 16 na 22 walikusanywa katika mikoa ya Dar es Salaam, Mwanza, Mbeya Zanzibar na Arusha.
     
  2. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mwanzo mzuri sana nin imani hao vijana wakikaza msuli na kuwa kwenye first 11 katika hiyo timu watakuwa wamewafungulia njia wanasoka wetu. Jambo kubwa ninaloshauri hao vijana kwa kuwa bado wadogo wanahitajika kupata mafunzo ya lugha ili waweze kwenda sambasamba na maisha ya uingereza otherwise watarudia yaliyofanywa na Athumani China aliposhindwa kucheza soka Uingereza kwa kisingizio cha kuwa mpweke kumbe lugha nayo ilimfanya ajione mpweke zaidi kwani hakuweza ku-interact na watu wengine...
     
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2008
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    over-excited? We need TFF to show the WAY and not Vodacom or any other private sponsors! Sports (any) development should undertaken by the government (TFF) and invite the sponsors to support the initiative, but not other way around!
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2008
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Baba Enock

    Taratibu ndugu yangu... cha maana kuna bangusilo ameonyesha njia, tukikaa tusubiri TFF, tutaishia kunawa.

    Hiyo ya kila kitu kianzie serikali kama kinanitisha kidogo, ndio future hiyo au past?

    Mt
     
  5. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni kweli MTM ukitaka kusubiri kila kitu serikali wakati mwingine unaweza kuja kushangaa wenzako wamevuka mto we unashangaa tu so mi nawapa Big up sana vodacom kwa hili wala halina ubaya wowote...
     
Loading...