Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania yaleta aibu kwenye Boxing (TBF)

Discussion in 'Sports' started by senator, Aug 24, 2010.

  1. senator

    senator JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Leo nilikuwa naangalia taarifa ya habari kwenye sehemu michezo nikashangazwa sana na aibu ambayo Tanzania imetuletea kwenye mchezo wa Ngumi(boxing).
    Tanzania kama nchi mwenyeji wa mashindano ya ridhaa ya Mabingwa wa mabingwa wakiwa na nchi wageni Kenya,Uganda na ShelisheliÂ…yaani timu ya Tanzania haikutokea kwenye mashindano ingawa asubuh walikwenda kwenye weighing na bout zikapangwa, ila mchana wakat wa mechi wakaingia mitini.Nimeshangazwa zaidi na Mwenyekiti wa chama cha ngumi za ridhaa Joan Minja anasema hata yeye mwenyewe anashangaa kutokuwaona vijana wake!!Ni kweli timu ilikuwa kwenye maandalizi duni sana na malalamiko yalianza kujitokeza mapema vijana kuwa wanahama hata kwenye hotel zakuishi na kwenda kwenye za bei nafuu pia posho zao zilikuwa utata mtupu.Hata timu ya Uganda ilipofika jana walalamikia mapokezi na hta huduma za malazi.
    Binafsi kama mpenzi wa michezo hili limeniudhi sana ni bora wangehairisha mapema kama walikuwa hawajapata wadhamini kuliko kuwasumbua watu wametoka mbali afu mnafanya mambo ya Kipopompoo!!
    Uongozi mzima naona haufai kwa maendeleo ya Ngumi nchni.
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    njaa ndugu yangu... sasa hivi watu wote nguvu kwenye kampeni mkuu...
     
  3. senator

    senator JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Waandaji nadhani watakuwa walipata wadhamini na kutakuwepo na zawadi za washindi ila kwenye michezo ujanja mwingi haswa kwenye hizi boxing kuanzia Yule Mwenyekiti mwenye Kesi (alhaj) na wengineo wote walikuwa wanaendesha chama kimagumashi tu..Nimesikitika sana...
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Aug 24, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kheri nusu shari ndugu....Oh!
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,969
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    ndo zetu!
     
  6. D

    Dick JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wafungiwe kushiriki mashindani ya kimataifa miaka kadhaa.
     
  7. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mini nashangazwa sana na aibu ambayo Tanzania imetuletea kwenye michezo Mbalimbali kama Boxing na riadha. Ni Aibu sana kwa nchi yetu ya Tanzania ambayo inawafanya Biashara wakubwa, Ina wapenda michezo wengi wenye uwezo sana inashindwa kushiriki ipasavyo kwenye michuano au mashindano mbalimbali ingawa wakti mwingine hali inakuwa ngumu lakini kwa mtazamo wangu hali hii kwa nchi yetu inatokana na kutokuwajibika ipasavyo kwa waliopewa dhamana ya kuongoza sekta hii ya michezo. Unajua mara kadhaa timu zetu za michezo mbalimbali zinapofanya vibaya wachangiaji wengi hukimbilia kusema tujitoe kwa miaka 5 mpaka 10 eti baada ya hapo tutakuwa katika kiwango muafaka kushiriki. Mimi kwa upande wangu nataka kutofautiana nao kama ifuatavyo
    1. Hivi tumewahi kujiuliza vipi maandalizi ya timu zetu za michezo mbalimbali zinavyo andaliwa.
    2. Hivi tumewahi kufutatilia jinsi timu nyingi zinavyo andaliwa huwa ni okoteza okoteza zaidi ya uhalisia
    3. Hivi tumeshawahi kujiuliza tunavioungozi wa aina gani katika sekta za michezo?
    4. Hivi hatuoni jinsi viongozi wengi wanaingia kwenye sekta hizi kuchumia matumbo yao?
    5. Hivi hatuoni jinsi viongozi wengi wanaingia kwenye michezo kwa minajili ya kujenga majina yao kisiasa?
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    nimesikia kipindi cha tuongee michezo cha redio one asubuhi ya leo kuhusu sauala hilo, kwa kweli uongozi wa shirikisho unatakiwa ubebe lawama zote na ikiwezekana wajiuzulu wameleta aibu kwa taifa. Hawana hela hata kidogo bado wakatake initiative ya kuandaa hayo mashindano. Kama hawakuwa na hela lakukuwa na sababu ya kuitisha mashindano hayo.

    Watanzania tunaogopa sana kusema ukweli, walitakiwa kusema hatuwezi kuhost mashindano hayo straight, na wala sio kubeat around the bush halafu inakuwa aibu.

    Longolongo inatucost sana watanzania, left right and centre
     
  9. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Neno zuri kwao ni SHAME ON YOU
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    and out you go
     
  11. T

    Tristan Member

    #11
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inasikitisha sana
     
  12. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wachezaji badala ya kuwekwa kambini wanaambiwa wawe wanakuja asubuhi wakitokea nyumbani wakati mdhamini katoa posho na kila kitu jamaa wakaona isiwe tabu wameamua kuingia zao mitini.
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    akili za kupewa walichanganya na za kwao
     
  14. senator

    senator JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kuna mdau kazungumza hapo juu watu wanakimbilia kwenye michezo kuuza majina kisiasa yao pasipo kujali maslahi ya mchezo husika.Kwa kweli Mchezo wa ngumi za ridhaa unataka mtu kujitoa na si kutegemea malipo..nakumbuka zaman enzi zakina Salim seif Nkama( RIP) akiwa mwenyekiti huu mchezo ulikuwa upo kwenye nidhamu nzuri na walijitahidi sana kutafuta sponsors wakuendesha mashindano mbalimbali ya kimataifa na kitaifa pasipo kutegemea kupata fadhila za kisiasa kwenye boxing.Walikuwa wapo kwenye ajira zao so haikuwa kuongoza kama kulilia njaa.Sasa viongozi wote waliopo yaani nashindwa hata kuwasemea mana PR hakuna ,uwezo mdogo wa kuijua michezo so inakuwa vigumu kwenda kuomba hata sponsor kwenye big companies.Aibu hii wamejitakia wenyewe TBF ..maandalizi yalikuwa hafifu vijana wanataka posho na chakula wawezekuwa fit kimazoezi chama kinawapa uso wa mbuzi!...Naona kuna haja ya kupiga chini uongozi mzima na kujipanga upya.Huyu mama Minja sijui kama anajua boxing inavyokwenda hata amateur boxing ya wanawake sidhani kama ipo bongo kwa sasa.Kichefu chefu tu
     
  15. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #15
    Aug 26, 2010
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kuna tatizo kubwa sana kwenye vyama vya michezo, vingine vimejijengea aina fulani ya U-royal family ndani yake, kitu ambacho kimewasababishia kupoteza kabisa mvuto na hata kukosa ushawishi kwa sponsors. Watu wanapitia humo kupeperusha majina yao tu, ubunifu zero scouting capability zao ni blabla tu wanategemea majeshi, badala ya kuizunguka Tanzania kutafuta vipaji wanakaa Dar tu, aibu hii haiwezikwisha mpaka uzalendo wa kweli utakapoingia nchini ukitokea kule ulikopotelea.
     
  16. senator

    senator JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    BMT yaikaanga BFT kashfa ya mabondia
    BARAZA la Michezo la Taifa (BMT) limesema kwamba kitendo cha mabondia wa Taifa kugoma kushiriki mashindano ya Afrika Mashariki ya mabingwa wa mabingwa ni kielelezo cha uongozi mbovu wa Shirikisho la Ngumi za Ridhaa Tanzania (BFT).

    Mabondia wa Tanzania waligoma kushiriki mashindano hayo kwa kile walichoeleza kutolipwa fedha za posho kutokana na ushiriki wao kwenye mashindano hayo na pia kuelezwa waende nyumbani wakale kisha warudi kupigana, wakati wenzao wa nchi nyingine walipewa huduma zinazostahili.

    Akizungumza Dar es Salaam jana, Mwenyekiti wa BMT, Idd Kipingu alisema lengo la mashindano hayo lilikuwa zuri kuwapa mazoezi wachezaji wa Tanzania watakaoshiriki mashindano ya Jumuiya ya Madola nchini India Oktoba mwaka huu.

    Hata hivyo alisema tatizo lililosababisha mabondia kugomea mashindano hayo ni la kiuongozi, kwani hakukuwa na mchakato mzuri wa maandalizi, ushirikishwaji wa wachezaji, viongozi na mamlaka husika kwa maana ya BMT na Wizara.

    Kipingu alisema taarifa alizonazo ni kuwa Katibu wa BMT alikutana na Katibu wa BFT na kumwambia asifanye mashindano hayo kutokana na kuwepo uwezo mdogo wa kuyaandaa.

    Alisema bahati BFT haikuzingatia angalizo lililotolewa na Katibu wa BMT na mashindano yaliendelea kufanyika hata kusababisha mabondia wa Tanzania kugomea mashindano hayo.

    "Kupuuza angalizo la Baraza na kushindwa kuandaa kikamilifu mashindano haya ni kielelezo cha uongozi mbovu ndani ya shirikisho hilo," alisema Kipingu.

    Kuhusiana na suala la wachezaji wa tenisi ambao nao wiki hii waligoma kwa muda kushiriki mashindano ya kimataifa, Kipingu alisema nalo linafanana na mambo ya ngumi.

    "Matukio haya yanaashiria kuwa migogoro ya aina hiyo itaendelea kushamiri katika vyama vyetu, suala la uongozi mbovu katika vyama vyetu ni suala mtambuka," alisema na kuongeza kuwa BMT inajipanga kuandaa semina ya uongozi kwa vyama vyote kabla ya mwisho wa mwaka huu.

    Alisema semina hiyo itaeleza mawasiliano yanayohitajika ndani ya chama na nje ya chama na kwamba kwa wakati huu vyama vyote vya michezo vikae pamoja, wachezaji na viongozi ili kuona kwamba aibu haijitokezi tena.

    Katika hatua nyingine Serikali imeagiza lazima timu ya taifa netiboli ishiriki mashindano ya kimataifa yatakayofanyika nchini Afrika Kusini mwezi huu.

    Akizungumza jana, Kipingu alisema Chama cha Netiboli Tanzania (Chaneta) na kile cha Zanzibar (Chaneza) havina budi kukutana na kumaliza tofauti zilizopo ili timu ya Taifa ya netiboli ‘Taifa Queens' ishiriki bila matatizo yoyote.

    SOURCE: habari leo
     
Loading...