Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania yagoma kutia saini sera ya ardhi EAC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by CULCULUS, Nov 29, 2011.

  1. CULCULUS

    CULCULUS Senior Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAZIRI wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samwel Sitta amegoma kusaini mikataba ya Jumuia ya Afrika Mashariki (EAC) unaohusu sera za ardhi, ulinzi na mambo ya nje. Sitta ambaye anaongoza ujumbe wa Tanzania kwenye mkutano wa Baraza la Mawaziri wa EAC unaofanyika Burundi, aliwaambia waandishi wa habari kuwa suala hilo wamelikataa ili lirejeshwe kwa wakuu wa nchi kwa uamuzi.

    Hali hiyo ilifanya mkataba huo kusainiwa na nchi nne tu za Afrika ya Mashariki, Kenya, Uganda, Burundi na Rwanda hivyo kuiacha nafasi ya saini ya Tanzania kubakia wazi.

    Katibu Mkuu wa Baraza la Mawaziri wa Afrika Mashariki, Stragomena-Tax Bamwenda alisema jambo hilo ni nyeti, lakini akaweka bayana kuwa ujumbe wa Tanzania utapaswa kutoa taarifa kwa baraza kufafanua msimamo wao.

    Naibu Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki wa Tanzania, Lazaro Nyalandu aliweka wazi kwamba suala la ardhi halipaswi kuwa sehemu ya EAC. Alionya kwamba kuna mazingira yanayoashiria kuwa baadhi ya wajumbe wa nchi za jumuia hiyo wamekuwa wakiangalia ardhi ya Tanzania kwa jicho la husuda.

    Mbunge huyo wa Singida Kaskazini alisema Tanzania ina ardhi kubwa ambayo inawapa nafasi Watanzania kuchagua eneo la kwenda kuishi.Lakini akasisitiza kuwa ardhi hiyo lazima ibakie kwa ajili ya Watanzania na vizazi vijavyo.

    Tanzania imekuwa ikilalamikiwa na baadhi ya wanachama wa Jumuia kwa msimamo wake kuhusu ardhi hivyo kukwamisha juhudi za kuimarisha EAC

    Source:
    Tanzania yagoma kutia saini sera ya ardhi EAC
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Huyu akiweka msimamo wa kutia saidini Kikwete atachangamkia kwa sana tu.
     
  3. s

    sanya sanya New Member

    #3
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naunga mkono kwa dhati maamuzi ya serikali ya tz kwa msimamo wao huo,
    kwa kutolifanya suala la ardhi kuwa sehemu ya muungano wa shirikisho hilo.:poa
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hawa watu wanataka ku-share kitu ambacho wenyewe hawana. Wacha tulaumiwe, ardhi yetu watuachie, hata ikibidi tuondoke EAC.
     
  5. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    waTanzania mmoja mmoja au kwa vikundi hatuna umiliki wa kisheria wa ardhi yetu kwa matumizi mbali mbali hasa makazi na mashamba...mlolongo wa umiliki ni mrefu sana na wa gharama kubwa! Sidhani kama ni muda muafaka wa kufungua milango ya ardhi kwa EAC wakati sisi wenyewe bado hatujawa na umilikiwa kisheria wa ardhi yetu!
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Nyalandu amehamia lini wizara ya afrika mashariki? Au ni mimi naanza kupoteza kumbukumbu!
     
  7. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli naunga mkono uamuzi wa serikali yangu,yaani hata wasikubali,mimi ni mmoja wa wa2 niopinga wageni kumiliki ardhi na si mzungu tu hata mkenya sitaki,jamani hivi na ardhi tukishare watz tunabaki na nini?
     
  8. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Embu naombeni tuletewe hiyo document tuisome na sisi wananchi
     
  9. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    ardhi isiwe sehemu ya makubaliano yoyote ya JAM...... ndiyo maana hata Tanganyika na Zanzibar zilipoungana...... ardhi haikuwa sehemu ya muungano..... ikizingatia sisi na wazenj ni damu damu...... sasa sembuse nyang'au...... pambaf@;#;';:mad:
     
  10. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,596
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280

    Sawasawa kabisa, tuna kazi kubwa ya kufanya kwenye sekta ya ardhi kabla ya kutia saini hayo makubaliano.
     
  11. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Naungamkono hoja

    [​IMG]
    Il Gambino
     
  12. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    naunga mkono hoja.
     
Loading...