Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania yabaki mifupa mitupu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MPadmire, Aug 29, 2011.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Wananchi wanateseka kwa umasikini, uchumi umekufa na kuna mfumuko mkubwa wa bei.

    Shangaa kipato cha wananchi wengi kimeshuka na bidhaa muhimu zimepanda bei

    Uzalishaji umeshuka kwa sababu mafuta yamepanda bei na umeme ni mgao, ni kama hakuna.

    Hakuna umeme mbadala kama solar power au gas

    Viongozi wanafanya ufisadi mchana kweupe, hawaogopi tena

    Viongozi wanaiba na kulindana, ina maana wanatimiza ile dhana chukua chako mapema

    Mashirika na viwanda vimekufa, ajira hakuna.

    Vijana wanahangaika, nguvu kazi inapotea

    Wazee ndo hao wanaingia mikataba mibovu kwa sababu ni wavivu kusoma na wanatumia masaburi kufikiri

    Wazee wanang'ang'ania madaraka hawataki kupumzika wakalee wajukuu

    Wazee wamekula mpaka wamevimbiwa, wanakufuru mpaka wanalea vimada, tena wanaharibu wasichana wadogo wenye umri wa binti zao

    Mabinti hawana jinsi, wanakubali kutumika kwa sababu wana njaa, umasikini umewakabili.

    Nikiendelea kusema nitalia, wacha niachie hapa.

    Labda wasomaji na wachangiaji wengine wanaweza kuongezea.

    Source: Tanzania daima na Mwananchi Paper leo
     
  2. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Sukari ni bidhaa muhimu sana kwa watu wa aina zote, iwe waislam,wakristo,watoto,wagonjwa n.k

    Wiki hii sukari imepanda bei ghafla hadi kufikia 3000 kwa kilo

    Serikali isiyojali wananchi wake iko kimyaaa
     
  3. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    umesahau kutaja adha ya maji mkuu
    usafiri wenye uhakika balaa zaidi
    elimu ndo imebinafisishwa kabisa
    afya za watanzania si tija tena kwa serikali
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Kichwa kinaniuma.
     
  5. HT

    HT JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tatizo hatuna serikali...nani tasimamia haya yote?
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    lazma wananchi tuamue hatima ya maisha yetu.
     
  7. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umesahau kusema ardhi za wanyonge zinavyoporwa.
     
  8. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,475
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Mahospitalini zinapotea roho zisizo na hatia kwa kukosa huduma bora, na uzembe wa nesi aliyetoka nyumbani kwake akiwa na stress ya maisha ya nyumbani kwake jinsi yalivyo ya hali duni. Wao mpaka matibabu ya mafua wana fanyia ughaibuni. Eee mungu tuokoe waja wako 2nao teseka wa madhambi ya wachache! Amina!
     
  9. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    ardhi ni kwa ajili ya maendeleo ya wananchi au vigogo wachache na wawekezaji???
     
Loading...