Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Wasomi na Viongozi wenye PhD feki!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAGEUZI KWELI, Jan 13, 2012.

  1. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #1
    Jan 13, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    NAKUMBUKA ILIKUA HIVI......................Uozo wa Phd Tanzania

    Wafuatao wana vyeti feki vinavyoitia aibu Serikali na nchi kwa ujumla:

    (1) Salmin Amour – Ph.D yake ni feki, ya kisiasa. Aliipata Ujerumani Mashariki enzi hizo kwa miezi mitatu tu huku akiwa na cheti cha form four tu!

    (2) Pius Ng'wandu – Ph.D yake ni feki. Chuo anachodai kusoma cha Stanford, Marekani hakina kumbukumbu zake. Aliosoma nao huko Marekani, akina Prof. Baregu, wanajua kuwa ana Masters tu!

    (3) Mary Nagu – Ph.D yake ni ya kununua kwenye mtandao.

    (4) Emmanuel Nchimbi – Ph.D yake ya uchumi ni ya kununua. Hana uelewa wowote wa economics kichwani mwake.

    (5) Makongoro Mahanga – Ph..D yake ya ugavi ni ya kununua kama Nchimbi.

    (6) Didas Masaburi – Ph.D yake ilinunuliwa pamoja na ya kaka yake Makongoro.

    (7) Norman Sigallah – Ph.D yake ni ya kununua kwenye mtandao.

    (8) Mafwenga – Ph.D yake sawa na ya Sigallah

    (9) Nangale – Ph.D yake ni kutoka chuo kimoja bomu cha chini ya viwango, London .

    (10) Mathayo David – Ph.D ya kujipachika.

    (11) Mutamwega – Ph.D yake ni feki, ya kununua. Mhusika hawezi kuandika hata sentensi moja sahihi ya Kiingereza.

    (12) Lukuvi – Masters yake ni feki. Kaipata akiwa na sifa za elimu ya darasa la saba na cheti cha ualimu, class C..

    (13) Samuel Chitalilo – Vyeti vyake vya elimu ya juu toka Uganda vyote ni feki. Ana kesi ya kujibu mahakamani!

    .....Mhe. Diodorus Buberwa Kamala, Mbunge wa Mkenge na Waziri wa A. Mashariki.
    Huyu bwana kasoma Mzumbe kama Nchimbi ambako mtandao wa vyeti feki ulianzia na Mkuu wa Chuo hicho Bw. Warioba. Ph.D yake ni feki, ni ya kununua kama hizo za wenzake aliowataja Ijabu.

    Hata kwenye Bunge la A. Mashariki tunaambiwa anapwaya ile mbaya. Naibu wake, Mohamed Aboud, yeye ndo balaa maana ni form four failure na CV yake inasema uongo kuwa ana diploma ya Uingereza! Wote ni Ze Komedi mbele ya Wakenya, Waganda, Warwanda na Warundi!

    Yupo huyu mama wa Kibaha, Zaibab Gama. Anajiita Dk. wakati ana diploma ya radiology tu!

    Kuhusu Mbunge Savelina Mwijage (Viti Maalum, Kagera), huyu ana matatizo makubwa maana anatumia jina la marehemu. Taarifa zote zilitoka gazetini, lakini analindwa. Hawezi hata kuandika jina lake, lakini ni Mbunge. Anayebisha aje na ushahidi maana huyu mama namfahamu miaka mingi akiwa mfanyakazi wa ndani wa Mhindi Bukoba.
     
  2. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kaka umetumia dudukiller.
    hakuna mende atakayepita mitaa hii.
     
  3. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Teh wanasoma wanasepa.
     
  4. m

    massai JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sishangai mwanafunzi
    kumaliza,form
    four
    alafu
    hajui
    kusoma
    nakuandika
     
  5. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aliyekwambia ccm inaangalia vyeti ni nani? hata ukiwa na cheti cha phd kutoka manzese ambako hakuna chuo kitapokelewa tu
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kwa hiyo serikali inajua yote hayo lakini kimya!
     
  7. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    ni heri ya hz p hd feki kuliko uwongo unaoueneza humu.
     
  8. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    Hii kitu aliichambua vyema Msemakweli kwenye kile kitabu chake( jina la kitabu limenitoka) . kuna baadhi ya viongozi walitishia kumshitaki akiwemo Lukuvi, makongoro na masaburi sijui waliishia wapi. hivi kesi ilishafunguliwa au bado? manake walikanusha vikali kwenye vyombo vya habari na kutoa msimamo wa kumsue
     
  9. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    nadhani ndio sababu, kwani PhD;

    hutesa sana unapofanya kinyume na hali halisi

    hutesa sana usemapo uongo

    hutesa sana unapokuwa cheap

    tuendelee................
     
  10. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Pamoja na ukweli kwamba hayo uliyosema yanaweza kuwa kweli,lakini kwenye red kuna mushkheri kidogo au post yako ilitarajiwa kuwa imetumwa kabla ya kwisha 2010.
     
  11. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mhh...was expecting more proof on these allegations! Ni sawa na mimi niseme kwenye mwezi kuna maji alafu nimalizie hapo!
     
Loading...