Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania wanataka kununua umeme Ethiopia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by armanisankara, Oct 21, 2012.

  1. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    meneja wa mawasiliano wa tanesco badra masoud amesema serikali yetu inafanya mazugumzo na serikali ya ethiopia ili kuangalia uwezekano wa kununua umeme kutoka nchi hiyo. umeme wao unazalishwa kwa njia ya maji na unaouzwa kwa bei nafuu moja kwa moja kutoka nchini ethiopia. ethiopia wanazalisha nishati ya umeme wa megawati 10000 na kubakiwa na ziada megawati 8000. nilivyosoma hii habari nilicheka na kukasirika mda mmoja.
    Tanzania tuna mito na vyanzo vingine vingi zaidi ya ethiopia. sasa inakuaje wenyewe wanaweza kua na megawati 10000 alafu sisi tushindwe? hii ni haibu kwa nchi yetu
     
  2. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu,

    Rafiki yangu mmoja alikua anaishi Addis ababa kwa miaka karibuni miwili...Anasema hajawahi kuona umeme umezimwa (blackout) .Kweli tz ni nchi ya ajabu sana.
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Aibu kwa nchi kama yetu kununua umeme toka kwenye nchi ambayo haina vyanzo vya umeme vingi kama vyetu. Huu ndiyo uvivu wa kufikiri. Basi nendeni Ethiopia mkaazime na viongozi.
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Miji mingine nje ya Addis hukatiwa umeme mara kwa mara. Mfano ni mji wa Nazareth, kilometa 60 tu kutoka Addis. Wao hukatiwa umeme ni sawasawa na Dar-es-Salaam.
     
  5. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ccm oyee
     
  6. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Watu wanatafuta pesa za kampeni.
     
  7. 911

    911 JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Ama kweli ukiona elimu ni ghali basi jaribu ujinga!
     
  8. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    jamani, hata umeme tunanunua kwa masikini?
     
  9. HUNIJUI

    HUNIJUI JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 1,439
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    yakhe, si walisema gesi ya kule ntwalaaa, itazalisha umeme mwingineeee?
     
  10. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Leadership matters. Remember the charity song we are the world whose proceeds went to feed the millions of Ethopians devasted by the 1984/1985 famine? That was Mengistu Haile Mariams Ethiopia. Cometh the moment cometh the man- Meles Zenawi in a less than a decade reversed Ethiopia fortune from wretched of the earth to food and Energy self sufficiency with surplus of both to export. Today Ethiopia has a modern commodity exchange envy of most African countries. A 400 kva powerline is being constructed to supply Kenya with much needed energy. Power starved TZ like food hungry Ethiopia then, probably needs 'bands aid charity' or better still our very own Zenawi to reverse our fortunes. Leadership matters.
     
  11. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Inaonesha kiwango cha upumbavu wetu! Yaani tunaambiwa gesi imegunduliwa yakutosha hadi kujenga kiwanda cha kuisindika! Sasa kununua umeme toka Ethiopia ya nini? Au tunaona ni fashion; kuwaiga jirani zetu Kenya?

    Mipango ya kufumbua matatizo nchi hii utadhani inapangwa na wehu!
     
  12. h

    hamsinij JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Si kweli, nimekaa addis naijua vizuri. Umeme unakatika sana wanatumia mishumaa na vibatari jamaa maskini wa kutupwa
     
  13. Access Denied

    Access Denied JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 621
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Hamna lolote hapo wanatafuti jinsi ya kuiba hela za wananchi tu maana tumewaumbua kwny sakata la nguzo na sasa wanakimbilia ethiopia ile hali mtwara kuna gas hadi imekosa matumizi! CCM pumbavu!
     
  14. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,056
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Mimi nilijua labda wanataka kununua Ma-generator yanayotumia gesi kwakuwa sasa tunayo.Ama kweli wakati mwingine unatakawa kufikiri kabla ya kusema!
     
  15. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kaka wakifanya hivyo wakubwa watashindwa kuongeza vijisenti vyao uko ulaya...
     
  16. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    ...kama hili ni la kweli basi itakuwa habari njema.. hasa kwa gesi yetu.....na tusiishie kununua umeme tu....tuwakodi watusaidie katika uongozi... hasa wa kisiasa... nafasi zote za juu.....:mad:
     
  17. Kikarara78

    Kikarara78 JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 589
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Armanisankara na Wana JF,
    Hivi Viongozi wetu Uwezo wao wa KUFIKIRI ndio umefika Kikomo aka Hapo ??
    Tumetoka kuazima Majenereta aka Mitambo ya Kuzalishia Umeme toka kwa Watani wetu wa Jadi hapo Kenya.
    Sasa tunataka kununua Umeme Ethopia, Jamani tutachekwa kama hatuchekwi sasa hivi.
    Wananchi aka WaTanzania tumefanywa Mandondocha aka Wajinga, maana wanafanya watakavyo na sisi tupo tu Kimya. Kama Hii Habari ni ya Kweli basi tumefika Pabaya.
    Nawakilisha.



     
  18. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Umeme wa Richmond,simbion,aggreko,IPTL?? muda wote huo mlikuwa wapi? akili au matope? au ni kampeni za 2015 zimeanza.Hatudanganyiki!
     
  19. F

    Fechi Member

    #19
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wizi mtupu! Ethiopia kwenyewe huwa kuna mgao wa umeme, ni umeme upi watakaotuuzia! huku ni kujidhalilisha tu
     
  20. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ili tu tubadili kama chakula au nguo
     
Loading...