Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania, Uganda reject Sudan EAC entry

Discussion in 'International Forum' started by bagamoyo, Nov 28, 2011.

  1. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #1
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,108
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    Posted Monday, November 28 2011 at 00:00

    Khartoum's application to join the East African Community was on the verge of collapse at the weekend after officials from Uganda and Tanzania refused to endorse it.

    Sudan stunned the region earlier this year when it applied to join the EAC ahead of the breakaway Republic of South Sudan, which has closer political, economic and cultural ties to the rest of the EAC member states.Speaking to Daily Monitor after a meeting of the EAC Council of Ministers here, Eriya Kategaya, Uganda's minister for East African Affairs, said Uganda and Tanzania were not willing to admit the Khartoum government even though the governments of Rwanda, Kenya and Burundi didn't offer any objections.

    "We rejected their application after looking at several issues like their democracy, the way they treat women and their religious politics and we feel they don't qualify at all," Mr Kategaya said.

    The final decision on Sudan's application will be delivered on Wednesday when Presidents Museveni, Paul Kagame of Rwanda, Mwai Kibaki of Kenya, Jakaya Kikwete of Tanzania and Pierre Nkurunziza of Burundi meet in the heads-of-state summit.

    Mr Kategaya said a similar application by South Sudan to join the regional trading bloc, which came only last week instead of the required six months ahead of the summit, was late and would instead be discussed next year.

    READ MORE FROM SOURCE: Uganda, Tanzania reject Sudan
     
  2. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #2
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Im sorry, is DRC a member of EAC
     
  3. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hivi hawa warabu koko wanatutakia nini sisi wabantu
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    Pamoja na Uarabu wao koko wao pia ni waarabu Waafrika kwani Nchi ya sudan ipo wapi katika ya Ramani ya dunia?
     
  5. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #5
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mzizimkavu umeshaamka?

    Ni hivi, hawa jamaa hawaelewi kiswahili mpaka watumie mkalimani kigezo ambacho nil lazima kwa nchi wanachama kuwa nacho. Pia kijiografia wao hawapo Afrika mashariki kwa hiyo maneno yangu bado yanasimama
     
  6. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Sudan government officials were not available to comment by press time but Uganda's rejection of its bid is in keeping with Kampala's strong-arm foreign policy against what President Museveni has previously described as Khartoum's attempts to forcefully spread Islamic ideology south.
     
  7. nyengo

    nyengo JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 433
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    ni wewe na wengine wote tunatambua kuwa wao ni waafrika, lakini ukiwa Sudani wenyewe wanajiita Waarabu na kama ni Mtanzania wanakwambia unatoka Afrika. Unajua hawa jamaa wako ktk confussion sana. Yaani Identity yao haieleweki. Waarabu wenyewe huwa wanawabagua hawa wa Sudani kusema kuwa ni waarabu feki wanaojipendekeza na kujiweka sawa na waarabu.
    Original ya neno Sudani ni kuwa ni nchi ya watu weusi(Al Sudan). N neno la Kiarabu. Nci ya Sudani haikuawa na waarabu wowote. Hawa wanaojiita waarabu ni "machotara" kati ya waafrika na hao Waarabu ambao walikwenda Sudani kueneza dini ya Kiislamu
     
  8. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mfumo kristo Tanzania na Uganda una mizizi mirefu sana.Pamoja na kwamba wakristo ni wachache Tanzania lakini jeuri yao inashinda hata ya Vatican. Maneno meengi likija suala linalohusu waislamu.
    Mahakama ya kadhi na OIC eti ni kuvunja katiba,ile ya MOU na kuchota mabilioni ya fedha za hazina kupeleka makanisani si uvunjaji wa katiba.
    Sudan nako eti "tunatambua kuwa wao ni waafrika, lakini ukiwa Sudani wenyewe wanajiita Waarabu na kama ni Mtanzania wanakwambia unatoka Afrika".Sasa maamuzi yenu yanaongozwa na maneno ya mabarazani!.Ukweli si lazima uusikie mitaani kama akili zako ziko sawa si utaona mwenyewe kuwa wasudan ni waafrika hata wakijiita waarabu sisi tunajua ni waafrika.Ukiangalia Tanzania hao machotara ndio wamejaa.Tuseme munawachukia ndio maana hamuishi kuwabughudhi na kuwasingizia uongo. Ukisikia ushoga wa akina Cameroon ndio huo.
     
  9. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #9
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Aisee wee Ami vipi tena?
     
  10. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #10
    Nov 28, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Nahisi hata Kibaki akiona Tanzania na Uganda wamekataa na yeye atakataa maana hizi ndo nchi kongwe za EA
     
  11. m

    moyo JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    DRC is not yet a member of EAC even-though it has applied together with Ethiopia for the observer status..
     
  12. m

    moyo JF-Expert Member

    #12
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sudan must first put her house in order,dafur, south kodafan etc...again her application to join EAC was malicious!
     
  13. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #13
    Nov 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuna siku mashoga walikaa wakisimuliana " Kokowikooo!..huyo nnani?." .Shoga mmoja akaruka " Huyo ni mbuzi" .Mashoga wengine wakampongeza "umepatia".
    Yule mwana JF shoga siku hizi simuoni humu angekwambia kwamba hicho kisa ni cha kweli.

    Basi ndivyo ilivyo kwa yeyote anayeuliza kuhusu uafrika wa Sudan.
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    EAC yenyewe ina faida yoyote? miafrika inapenda kung'ng'ania vitu visivyo na faida. Sasa naona mijitu kama al Qaeda al Shaabab al Harakat al Shaytwan akina Ami wameshapata kisingizio na palaeoideology zao za Waarabu wa kale walokuwa wakiishi mapangoni na kuchamba kwa kutumia mawe huku wakidai eti jua linazama kwene matope. funny and sad at the same time.
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,044
    Likes Received: 1,345
    Trophy Points: 280
    north sudan kuna waislam wengi hawatakubaliwa kujiunga lakini south sudan ya wakristo wengi watakubaliwa kujoin eac. WITO KWA WAISLAM WOTE TUHOJI HILI IWAPO LITATOKEA NI VITA YA WAZI DHIDI YA UISLAM
     
  16. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #16
    Nov 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha ha, aiseeh, kweli inahuzunisha mkuu. Hizi fallacy zao ambazo ni dogmatic, kweli inaonyesha jinsi walivyo feeble minded.
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    lol @ this deluded Islamist. South Sudan kama ilivyo hapa Tanzania wengi wao hawafuati dini zenu za wakoloni (waliowanyonya na kuwatenda ukatili na ufidhuli wa hali ya juu mababu zetu na kututia kilema cha maisha cha umaskini na magomvi yasioisha ya hizo cults zenu).
     
  18. K

    Koba JF-Expert Member

    #18
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    Wangewaacha tuu waingie,kuwakatalia will not solve darfur,gender violence or southern Sudan,hii EAC is about business opportunity and market expansion,hii bureaucracy ya border tulizowekewa na mkoloni ni mateso na hasara kubwa kwenye business community ya Africa na watu wake wote,hawa watu wangefungua markets zao na wana mafuta mengi sana..lazima kuangalia mbele na kufungua more opportunity kwa wananchi wako na federations kama hizi za EAC zina kuja na hayo mambo,kuna billions of petrodollar zimejaa khartoum zinatafuta where to invest,tuache politiking au story ambazo hazieleweki tuangalie maslahi yetu kwanza,hakuna haja ya kuogopa EAC maana its all about business na wanaofikiri EAC will influence politics or security of member states they re dead wrong and will never happen!
     
  19. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #19
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,963
    Likes Received: 519
    Trophy Points: 280
    Kwanini wasiende kwenye EGAD? Mbona wanapenda sana hii jumuiya? Tanzanians ukombozi ulikwisha mika mingi sasa kila mtu na msalaba wake hakuna cha msalie mtume.
     
  20. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #20
    Nov 28, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanataka mto Nile, na sisi tunataka Victoria iwe harvested Southward.
     
Loading...