Tanzania Tycoons List...

Discussion in 'Jukwaa La Biashara na Uchumi' started by Game Theory, Oct 23, 2007.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2007
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 10,035
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Nadhani kwa sasa itakuwa inaongozwa na Bakhressa kisha Mkewe Mkapa then Mwaziri wa serikali hiii bila kumsahau Lowasa

     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji JF Platinum Member

    #2
    Oct 23, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 32,241
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 83
    kwa utajiri walio na ndani ya nchi tu au na ule wa huku kijijini?
     
  3. Y

    YournameisMINE JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2007
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 3,794
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh, nimekuja mkuku huyo baada ya kuona hicho kichwa cha habari.......kuingia ndani kumbe woooooooooh!, ama kweli kila mtu siku hizi aidha ni msanii, fisadi au vyote kwa pamoja. Ku-lure watu kwenye story kwa kichwa cha habari cha kupendeza wakti contents not well researched and far fetched pia ni UFISADI!!!!!.
     
  4. M

    Mee wa Mavituuzi JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2007
    Joined: Aug 2, 2007
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    msimsahau "FISADI" KARAMAGI JAMANI YUKO JUU CHA MTOTO
    NI SILENT KILLER
     
  5. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2007
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,532
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Udaku kama kawaida, itabidi tuwe tunaangalia thread imeanzishwa na nani kabla ya kuingia.
     
  6. B

    BroJay4 JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2007
    Joined: Aug 27, 2007
    Messages: 385
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vipi kuhusu Gavana B,naye nasikia kachota kinoma.
     
  7. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #7
    Oct 23, 2007
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,310
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 48
    game theory at least ungetutajia wewe angalao TOP TWENTY RICHEST...kama forbes...alafu sisi tungeingia ku challange kuhusu position zao...

    well nikusaidie tu ..kama unataka kufanya research ya tanzania most richest people nenda pale TRA kuna kitengo kinaitwa LARGE TAX PAYERS DEPT ...kinahudumia wafanyabiashara 300 tu..wanaoliingzia taifa almost 1 trillon kwa mwaka..sasa kama unataka kujua wazawa matajiri at least nenda pale kwenye kitengo utafikti wazawa matajiri waliobahatika kuwa rated as LARGE TAX PAYERS sasa from hapo uangalia who pays more to least in that cartegory ......hiyo itakuwa undisputed list kuliko kutaja tu hadi tutataja matajiri wasiolipa kodi au wa hela za unga!!
     
  8. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2007
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 13,379
    Likes Received: 667
    Trophy Points: 113
    Phillemon, kile kitengo cha large Tax payer hakiwezi kutusaidia kujua 'matajiri' wa nchi hii kwa vile walioorodheshwa pale ni wale angalao wameorodhesha biashara halali na wanalipa kodi.
    Lakini hata kama mtu hulipi kodi kwa ufisadi wako,wizi nk, haikuondoi kwenye orodha ya matajiri na hapo ndio tunapopataka,kujua hata hao walioficha fedha huko ughaibuni wana kiasi gani?wamepataje ni swali litakalofuata,Na tuwafanyeje hilo ni la mwisho
     
  9. Z

    Zanaki JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2007
    Joined: Sep 1, 2006
    Messages: 610
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Huwezi kuweka pamoja tajiri halali na mwizi kwenye list moja.Pablo Escobar wakati wa uhai wake alikuwa na utajiri ambao ungeweza kumfanya labda kuwa wa kwanza au wa pili duniani,lakini hakuwahi kuwepo kwenye list ya forbes richest people.
     
  10. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2007
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 13,379
    Likes Received: 667
    Trophy Points: 113
    Basi zitengenezwe mbili.
     
  11. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2007
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 13,887
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mkuu wangu Theory,

    Heshima mbele kaka, lakini hiii topic mahali pake hasa ni kwenye udaku, kama kweli tunataka kuendeleza heshima ya hii forum, kwa ajili yetu na vizazi vijavyo,

    ni aibu kuwa na hii topic hapa kwenye siasa nzito, ninajua kuwa wewe ni mut makini kwenye kukata ishus, lakini labda kwenye hii ulighafikrika tu!!

    Ahsante Mkuu.
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 5,287
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ukitaka kujua ni lazima ujue wameweka kiasi gani kwenye Benki zao Uswisi, vinginevyo utakuwa huna orodha ya kweli na kamili.
     
  13. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2007
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,532
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    msisitizo msisitizo tu maana sina cha kuandika kwenye udaku!
     
  14. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2007
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani wote mmekosea hii ndio list ya matajiri hapa bongo.

    1. ROSTAM AZIZ
    2. ANNA MKAPA
    3. BENNY MKAPA
    4. FREDRICK SUMAYE
    5. BAZIR MRAMBA.
    6. BAHRESA

    mtu mwingine aendelee kuongea list ili wafike 20.
     
  15. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2007
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,388
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    HII iwekwe kwenye udaku.

    Hapa ni mahali pa kujadili mambo yaliyofanyiwa kazi na kuhakikiwa tafadhali.
     
  16. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2007
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,748
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    nnazani amekusudia kuunganisha na yale mambo ya mafisadi, lengo anapima upepo jee richest list ni wale waliotangazwa kuwa mafisadi?


    nnategemea hio ndio point kuu iliolala hapa. kwa hio si udaku tu kuna kitu cha kujadili ukitulia.

    FD si ulipitia literature na mambo ya fasihi babu, mfano mfalme Juha, Mashairi ya cheka cheka, Nchi ya kufikirika na kama hayo utahisi ni udaku kumbe siasa imelala ndani.
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2007
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,187
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    This is useless thread!! Admin uitoe ama uhamishie kwenye nyepesi nyepesi kama si udaku
     
  18. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2007
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,959
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Hapa ilipo iko kwenye Udaku au macho yangu yana matege?Mie naona iko kwenye udaku,wengine kukazania kuwa iko kwenye siasa nzito sipati picha.
     
  19. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2007
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie nadhani nyinyi watu wa JF mna makengeza mbona hii theory mbona ipo kwenye jokes/udaku. Angalieni kwanza kabla ya kuanza kuropoka.
     
  20. Sanctus Mtsimbe

    Sanctus Mtsimbe JF Tanzanite Member

    #20
    Aug 2, 2008
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 1,669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Katika baadhi ya nchi, utajiri wa mtu si wa kificho na huwa kuna listing zinazoonyesha matajiri mbalimbali na kiasi cha mali walizonazo. Yeyote ambaye ana facts za nani anaweza kuwa tajiri wa kwanza Tanzania anaweza akamwaga facts hizo hapa na chanzo cha utajiri wake.
     
  21. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #21
    Aug 2, 2008
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 7,740
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 63
    hapa tz ni ngumu sana kugundua utajiri wa mtu
     
  22. Kweli

    Kweli JF-Expert Member

    #22
    Aug 2, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,129
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Mkuu naona apo pazito kwa maana kwetu matajiri wetu kuna mafisadi, majambazi, wauza madawa ya kulevya, vilevile waliochuma utajiri kwa nguvu za halali na waliorithi mali kwa wazee wao, ila kwa kutajwa humu mkuu inakuwa ngumu, naona kule kwa Waganda umetuwekea mambo saafi, kwa ndugu zetu wa Kikenya kidogo umetumwagia walau wachache ila hapa nyumbani ndio hujatupa data zozote? Binafsi nadhani Top ten ya kwetu ina mafisadi (waheshimiwa wastaafu) na familia zao at least in top 5 out of ten.
     
  23. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #23
    Aug 2, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,194
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Reginald mengi
     
  24. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #24
    Aug 2, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,185
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    1. chenge
    2. karamagi
    3. lowasa
    4. rostam
    5. balali
    ..........( joke).....!
     
  25. Sanctus Mtsimbe

    Sanctus Mtsimbe JF Tanzanite Member

    #25
    Aug 2, 2008
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 1,669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
  26. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #26
    Aug 2, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 22,409
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 48
    . chenge
    2. karamagi
    3. lowasa
    4. rostam
    5. balali



    WHAT?????????????


















































    MWANAKIJIJI!!!!!!!!!!!!!! NEXTY




































    KADAMPINZANI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!














    CIAO
     
  27. Kichuguu

    Kichuguu JF Platinum Member

    #27
    Aug 2, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 8,049
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 48

    Hivi kumbe Bakhresa ana miaka 36 tu (ilikuwa 34 mwaka 2006). Mimi nimeaza kusikia jina hili zaidi ya miaka 20 iliyopita, yaani ina maana kuwa jamaa alianza utajiri akiwa chini ya miaka 16. Nadhani waandishi walikosea au labda huyu waliyemuongelea ni mtoto wake.
     
  28. Sanctus Mtsimbe

    Sanctus Mtsimbe JF Tanzanite Member

    #28
    Aug 3, 2008
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 1,669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Reginald Mengi of IPP Group?

    The IPP Group, which started as a small scale hand operated ball point assembly plant in Dar es Salaam, has expanded and diversified to become one of the largest industrial groups in East Africa. Among other activities, it encompasses a Financial Consulting firm (IPP Consulting), a soft drinks bottling company in joint venture with Coca-Cola (Coca-Cola Kwanza, Bonite Bottlers and Kilimanjaro Spring Water), Tanzania's leading manufacturer of soaps, detergents and toothpaste (IPP Bodycare Ltd), as well as a media unit which is made up of eleven newspapers, three radio stations and two television channels, one which operates in Tanzania, Kenya and Uganda (IPP Media). These include The Guardian Ltd., which publishes some of Tanzania's leading weekly and Sunday newspapers: The Guardian, The Sunday Observer, The Daily Mail, and the Financial Times in English and Nipashe, Nipashe Jumapili, Alasiri, Kasheshe, and Taifa Letu in Kiswahili, Independent Television Ltd. (ITV), East Africa Television (EATV, formerly Channel 5)), Radio ONE, Sky-FM (in a joint venture with BBC) and East Africa Radio.

    Source: http://en.wikipedia.org/wiki/Reginald_Mengi
     
  29. Sanctus Mtsimbe

    Sanctus Mtsimbe JF Tanzanite Member

    #29
    Aug 3, 2008
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 1,669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Andrew John Chenge?

    Andrew John Chenge is Tanzanian politician and a Member of Parliament in the National Assembly of Tanzania. After serving as Attorney-General, he was appointed as Minister of East African Affairs in the Cabinet named on January 4, 2006.[1] He was then appointed as Minister of Infrastructure on October 15, 2006,[2] retaining that post in the Cabinet named on February 12, 2008.[3] He resigned on 20 April 2008 after it was earlier revealed by UK's Serious Fraud Office that he holds US$ 1million (over 1 billion Tanzania shillings) in an overseas offshore account as kickbacks from a controversial military radar deal between UK's BAE Systems and Tanzania government which he partly oversaw while saving as Attorney-General.


    Source: http://en.wikipedia.org/wiki/Andrew_Chenge
     
  30. Sanctus Mtsimbe

    Sanctus Mtsimbe JF Tanzanite Member

    #30
    Aug 3, 2008
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 1,669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nazir Mustafa Karamagi?

    Nazir Mustafa Karamagi (born December 13, 1953) is a Tanzanian politician and a Member of Parliament in the National Assembly of Tanzania, representing Bukoba Vijijini constituency.[1]

    Karamagi has been a member of the National Executive Council of the Chama Cha Mapinduzi (CCM) since 2002.[1] He was appointed Minister of Industry, Trade and Marketing in the Cabinet named on January 4, 2006.[2] He was then moved to the position of Minister of Energy and Minerals on October 15, 2006,[3] remaining in the latter post until he resigned on February 7, 2008 after being implicated in a scandal regarding the government's dealings with the Richmond Development Company. His resignation came shortly after Prime Minister Edward Lowassa resigned for the same reason.[4]

    According to Karamagi, he took over the Ministry of Energy and Minerals six months after the government had signed its contract with Richmond, which Karamagi said was a deal made in good faith and intended to provide more energy for the country. Although he acknowledged that the government subsequently became aware of the dubious nature of the company, he said that it did not back out of the deal for fear of being taken to court by Richmond.[4]

    Source: http://en.wikipedia.org/wiki/Nazir_Karamagi
     

Share This Page