Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania tunapata snow/theluji - maajabu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tausi Mzalendo, Feb 17, 2012.

  1. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Snow inaanguka huko Mufindi utadhani tuko yuropa na marekani!
    Mwisho wa Dunia unakaribia?
    Je Watanzania wamejiandaa kwa hali ya hewa ya namna hii?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,306
    Trophy Points: 280
    imewahi tokea kenya mwaka jana
    effects za global warming na climate change
     
  3. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #3
    Feb 17, 2012
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    kweli ni maajabu! Tupgie picha na kutuwekea humu.
     
  4. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #4
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    ni mabadiliko ya tabia nchi hayo na tunatarajia mengi zaidi.
     
  5. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #5
    Feb 17, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndio hapo sasa.
    Ukiona tumeshindwa kukabili maisha katika hali ya hewa "nyepesi" isiyo na changamoto nyingi, imagine ndio tunapata hali ya hewa ngumu yenye changamoto ngumu.Wananchi watapata shida isiyo kifani.Ndio wataelewa kwanini wenzetu nchi zilizoendelea zenya "hali ya hewa ngumu" wako wachungu sana kufuatilia matumizi na mapato ya nchi. Hawawezi kuchekelea mafisadi na kuwaacha wapete na wizi bila kuchukuliwa hatua.
     
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,170
    Likes Received: 2,410
    Trophy Points: 280
    maajabu ya karne!!
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,698
    Trophy Points: 280
    sio ajabu kiviile ...ni matatizo ya global warming hayo sasa siji ikidondoka nyingi serikali itakuwa na uwezo wa kusimama
     
  8. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #8
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    wow wow wow!Mabadiliko ya hali ya hewa hayo.. Hebu Tausi tuwekee picha basi ukipata wasaa.

    Ila maeneo ya Mufindi ni baridi, au nimekosea? sijawahi fika
     
  9. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #9
    Feb 17, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Global warming yeah! Nitajaribu kama ntaweza kuweka picha

     
  10. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #10
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...moshi nako joto 36oc. Hahaaaa, kazi ipo.
     
  11. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #11
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Hakuna cha ajabu. Kwa miaka mingi kumekuwa na joto ambalo sio kawaida ya Mufindi. Wenyeji wa Mufindi wanafahamu kuwa miaka ya nyuma theluji ilikuwa inaanguka. Ieleweke kuwa Mufindi ni moja ya sehemu zenye hali ya baridi sana kwa Tanzania. Theluji kama inayoanguka Mlima Kilimanjaro ilikuwa pia inaanguka huko. Kwa kuwa baridi iliyopo Mufindi sio kali sana kama Kilimanjaro, theluji hiyo huwa inayeyuka baada ya muda, na ndiyo sababu watu wengi hawakuwa na taarifa. Tukumbuke kuwa enzi hizo hakukuwa na mobile phones, television na hata cameras hazikuwepo kwa wingi kiasi cha wenyeji kupiga picha na kuzionyesha. Ila takwimu zipo.

    Kwa waliosoma vizuri Geography, katika Afrika karibu na Equator theluji haiko Mlima Kilimanjaro peke yake, ipo pia milima ya Ruwenzori huko Uganda. Kilichokuwa unique kuhusu Mlima Kilimanjaro ni kwamba theluji ilikuwepo bila kuyeyuka kwa mwaka mzima, na kwa miaka yote. Hali hiyo sasa inabadilika hasa kutokana na uharibifu wa mazingira tunaoufanya binadamu kama kukata miti n.k.
     
  12. KIWAVI

    KIWAVI JF-Expert Member

    #12
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    imeshwahi kutokea tena snow kuanguka mufindi
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Feb 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Juzi nilkuwa uko ilikuwa full ukungu!
    Izi mabadiliko so maana Njombe nowdays kuna Malaria kama DSM.
    Kuna haja ya personal initiatives kwenye environment conservation!
     
  14. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #14
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sio jabu,
    nafikiri inaweza kuonekana kwamba ni ajabu kwa sasa kwasababu ya mabadiliko ya hali ya hewa.....kuwa na joto zaidi,

    lakini Mufindi na Makete hilo ni jambo la kawaida.
     
  15. Mpiga Nyoka

    Mpiga Nyoka JF-Expert Member

    #15
    Feb 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mbona mbeya inadondoka tunaita mvua ya mawe tena miaka ya tisini snow ilishuka ikakaa siku 3.
     
  16. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #16
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    weka picha tuone inavyo anguka.
     
  17. n

    ngokowalwa Senior Member

    #17
    Feb 17, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 155
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mpiga Nyoka, Mvua ya mawe na theruji ??? ni vitu viwili tofauti kabisaaa
     
  18. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #18
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kweli mkuu. Mpiga Nyoka mvua ya mawe kwa kiingereza inaitwa 'hailstorm'. Theluji kwa kiingereza ni 'snow'. Mvua ya mawe inaweza hata kujeruhi na kuleta maafa kama kubomoa vioo na kadhalika. Snow ni nyepesi, laini, kwa wengine inakera lakini ikikuangukia haiumizi.
     
  19. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #19
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hata siwaelewi ni snow imedondoka au ni mvua ya mawe??
    kama ni snow haiwezi kuwa na madhara kwani itayeyuka mda sii mrefu nijuavo Mufindi joto lake haliwezi kuwa chini ya centgrade 3.
     
  20. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #20
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mufindi ni kawaida sana,nakumbuka nikiwa ktk mafunzo ya JKT zamani maeneo hayo yote ya mufindi na mafinga snow kwao si jambo la mshangao sana
     
Loading...